Hướng dẫn sử dụng Amazon Kindle 3 dành cho người mới

vuhai6
4/12/2010 3:11Phản hồi: 398
398 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Kindle 3 của mình không hiểu sao tự nhiên màn hình ở chế độ chờ mà mở ko được, cắm sạc vào thì đc lúc đèn vàng rồi lại tự ngắt,reset lại cũng không được 😔(( mà connect với máy tình cũng ko được nốt :(( có bạn nào biết ở đâu sữa ko bảo mình với :(((
Nhiều khả năng là pin bị chết
Chưa chắc là chết main đâu. Còn nếu B tin là main chết thì rình mua lại K3 nào vỡ màn còn main thì tháo ra thay ( M cũng làm vài lần cho bạn bè theo cách như vậy).
quá chi tiết luôn, thanks bạn nhiều nha
máy mình Kindle D00901 đang ở version 3.0.1 muốn update lên nhưng nó lại không hiện dòng chữ Update your kindle. vậy đó là bị làm sao? với lại trước vào được facebook còn bây giờ thì not connected. Xin được hướng dẫn cụ thể từ Admin tới Email Adress: quyettruongthanh@gmail.com. xin chân thành cảm ơn nhiều, thân ái. Bryantruong
Ghost1982
ĐẠI BÀNG
9 năm
hồi trước cũng update lên 3.0.3 nhưng sau đó vứt cho vợ dùng
hôm nay check thì thấy có tới 4 bản update mới 😃
Có ai bán lại với giá rẻ không nhỉ?
Kindle 3 đáp ứng được yêu cầu của một thiết bị đọc sách như màn hình đọc không lóa mắt, thời gian sử dụng lâu, gọn nhẹ. Trải qua thời gian gắn bó với nó nên mình có vài kinh nghiệm chia sẻ với các bạn.
@Shelton_English_Centre Bạn chia sẻ gì thì nói cụ thể đi
bleu_mos
ĐẠI BÀNG
8 năm
Để chuyển tài liệu vào tài khoản Kindle có thể gửi qua địa chỉ email kindle, mình thắc mắc là sao mỗi máy ví dụ ipad, iphone mà cài ứng dụng kindle lại có những tài khoản kindle khác nhau nhỉ (mặc dù tài khoản vào amazone thì là 1)???? Nếu để là 1địa chỉ email kindle thì có phải là tiện hơn không, tức làchỉ cần gửi vào địa chỉ đó là các máy mà cái app kindle đều có tài liệu đó
bladza
ĐẠI BÀNG
8 năm
@bleu_mos Vì Amazon không khuyến khích xài cái này 😁

Sách bác phải mua chính hãng trên Amazon chứ :D
@bladza Không đúng. Amazon tạo ra tính năng đó là để cho người ta xài. Nếu họ không khuyến khích thì tạo ra làm gì ?
bladza
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ntdieu Tạo ra một tính năng và có khuyến khích tính năng đó hay không là 2 câu chuyện hoàn toàn khác nhau.

Nói đơn giản, thuốc lá được phép hút, nhưng có khuyến khích hút thuốc lá hay không là chuyện khác.
tại vì người ta muốn chủ động để gửi đến đúng địa chỉ cần đến thôi. Chứ cái nào cũng gửi, có khi chính bác lại than vì sao 3g mình hết nhanh thế. Ví dụ mình hay bookmarks địa chỉ web hay vào pocket rồi xuất ra chuyển lên kindle. Nếu mà cứ để nó tự do bắn đến tất cả các máy , thì có lẽ 3g ở điện thoại mình hết nhanh lắm.
Vấn đề Amazon và vấn đề thuốc lá chẳng có liên quan gì đến nhau, không thể lấy cái này giải thích cho cái kia.
Cụ thể, các công ty sản xuất thuốc lá có khuyến khích người ta hút thuốc là hay không (dưới bất cứ hình thức nào) ?
Thien Quoc
TÍCH CỰC
8 năm
@ntdieu Bạn kia nói đúng đấy bạn, cái này ban đầu không có, bị phản ứng quá nên Amazon nó mới cho thêm vào nhưng có để đáp ứng nhu cầu thôi chứ nó không quan tâm hỗ trợ. Cho có thôi.

Có thể sau này nhu cầu nhiều hơn, đòi hỏi nhiều hơn nó sẽ hỗ trợ nhưng trước mắt thì không nên đành chịu vậy.
@Thien Quoc Nói vậy hoá ra Apple không khuyến khích điện thoại màn hình lớn nhỉ

Sent from my C6833 using Tapatalk
Thien Quoc
TÍCH CỰC
8 năm
@ntdieu Thì đúng còn gì, hồi S.Job còn sống ổng chả phản đối đến cùng đó. Apple có làm đâu.

Sau này Tim lên thấy nhu cầu màn lớn cao nên mới làm đó.

Lấy ví dụ con 5C chẳng hạn. Thấy thiên hạ hò hét giả rẻ, ừ thì làm nhưng cầm chừng xem thế nào. Sau thấy rẻ kiểu thế không ăn, giờ làm SE thử kiểu khác vậy.

Amazon cũng thế, ừ đòi hỏi thì tao làm, nhưng tao không thích lắm đâu. Có điều nếu cái đó có nhiều người dùng, nhu cầu ngày càng cao thì họ sẽ chuyển sang quan tâm, biết đâu chả trở thành hot ấy chứ. Có điều mấy năm rồi mà nó có để kệ thế, chả nâng cấp gì thì chắc người dùng cũng không nhiều.
xuantung
TÍCH CỰC
8 năm
Mình mới mua thêm con Kindle Voyage để đọc sách nhưng khi chép sách file prc vào trong thư mục documents thì nó không nhận và không đọc được file ở Library? Trong khi con Paper White lại nhận và đọc bình thường. Các bác có biết cách giải quyết ko, chỉ mình với. Cảm ơn các bác.
Chẳng thấy liên quan gì cả :p
kuratto
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình đang cần thiết kế ra một chiếc máy để bán luận văn và tiểu luận cho dịch vụ của mình. Không biết con kindle này có được không nhỉ. Chắc làm một kho tiểu luận để bán và đọc thì tuyệt vời.
tmn
TÍCH CỰC
7 năm
E này xài chip audio gì mà nghe nhạc phê thật chứ (same same iphone6, hay hơn cả note5)
Cảm ơn bác đã có một bài hướng dẫn tận tình thế này. Em có con DX, lâu nay vẫn tự mày mò, quá khổ. Giờ thì sướng rồi. Tình yêu đối với Kindle tiếp tục nhân lên
hoanglap90
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bác nào có biết máy nào 6-7inch dùng để viết tay thay cho quyển sổ ko? Màn e-ink nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019