[Hướng Dẫn] Sử dụng Dropbox toàn tập. Windows,MacOS,Linux,iOS,Android...

dragonvnbk
27/11/2012 13:56Phản hồi: 68
68 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình xin phép AD được chia sẻ phần này: Các dịch vụ email thường giới hạn dung lượng, kích thước file gửi đi nên đôi khi chúng lại khiến ta phiền toái. Giờ đây, tất cả đã được giải quyết với sự xuất hiện của Dropbox. Sau đây là bài hướng dẫn cách sử dụng Dropbox để chia sẻ dữ liệu cực nhanh.
mình có cái promotion của Samsung, được tặng hơn 40GB dùng trong 2 năm. mọi người cho mình hỏi là sau 2 năm nếu hết promotion thì file của mình có bị mất ko?
update video hướng dẫn cho mọi người
@2techcoffee thanks nhiều nhé, mà bạn ơi cho mình hỏi, mình có dùng drop box trên cty và cùng 1 tài khoản mình cài về máy cá nhân ở nhà. Khi mình save dữ liệu từ cty lên drop box để về nhà dùng thì thấy nó hiện lên trong drop box rồi nhưng về nhà mở lên thì k thấy 😔 vậy là coi như chưa up lên hết phải không bạn? vậy làm cách nào để kiểm tra là đã up lên thành công hả bạn?
@2techcoffee thanks nhiều nhé, mà bạn ơi cho mình hỏi, mình có dùng drop box trên cty và cùng 1 tài khoản mình cài về máy cá nhân ở nhà. Khi mình save dữ liệu từ cty lên drop box để về nhà dùng thì thấy nó hiện lên trong drop box rồi nhưng về nhà mở lên thì k thấy 😔 vậy là coi như chưa up lên hết phải không bạn? vậy làm cách nào để kiểm tra là đã up lên thành công hả bạn?
Link đăng ký : http://db.tt/Ggt5jFeL
chức năng share links là thế nào vậy bạn?
@sondn_54 copy link rồi share bình thường nhé bạn. goodluck 😃
@sondn_54 share link là khi bạn share cho một folder cho một thành viên khác thì thành viên đó chỉ được đownload dữ liệu về mà không được quyền can thiệp vào folder của bạn hay chỉnh sửa dữ liệu tại folder đó. còn invite có nghĩa là bạn cho phép người thứ hai có thể cập nhật sửa chữa chung folder của bạn. goodluck 😃
Các bác cho mình hỏi, file data Outlook (account.pts) của mình có dung lượng khá lớn (~ 3GB), vậy nếu đồng bộ trên dropbox thì mỗi lần gửi/nhận email khiến file data thay đổi thì Dropbox sẽ upload toàn bộ file đó hay là sao?
@leonardo86 Nó chỉ update những gì mới thôi bạn. bạn cần làm là chuyển đường dẫn của file sang dropbox là xong
Hay quá,từ từ ngiên cứu...
Mình có 1 thư mục lớn, mình cùng share cho nhiều người thư mục đó. Mỗi người tạo 1 thư mục con trong thư mục lớn. Vậy làm sao để phân quyền cho mỗi người chỉ được vào thư mục của họ mà không được vào những thư mục của người khác trong thư mục lớn đó? Anh em giúp em với
@thienpoul
Cái này không được đâu bạn. bạn chỉ có thể làm như thế này: bạn tạo cho mỗi thành viên một thư mục share biệt sau đó tạo cho một thư mục chung cho tất cả mọi người như vậy những gì bạn share chung thì bạn cho vào thư mục chung, còn muốn share riêng với một thành viên nào đó bạn chỉ cần chô dữ liệu vào thư mục cho người đó là xong 😃 goodluck..
cần hỗ trợ thêm bạn pm facebook.com/2techcoffee
@2techcoffee Cảm ơn bạn nhiều
Drop box của nước ngoài, rất tiện lợi và hay, có điều dung lượng cho ít quá 😔 xài không đủ :( nếu lưu file word, excel hình thì ok, còn lưu nhạc phim, hình thì chịu:( . Hôm trước bạn mình mới giới thiệu dịch vụ chia sẻ file mới gần giống với Fileshare, mediafile ... mà chạy ok hơn rất nhiều, down/up load nhanh. không bị rớt file, ổn định nữa, có điều dịch vụ này trong gian đoạn thử nghiệm nên giao diện chưa có đẹp, hơi khó xài xíu. hi vọng trong tương lai sẽ có cải thiện về giao diện 😁 mấy bạn muốn tham khảo thì vào trang ecoshare.vn xem thử nha , đang có chương trình khuyến mãi đó, mình dùng thấy ok lắm.
Có cách nào lưu vào Dropbox mà không mất dung lượng trên máy tính không các bác? Hướng dẫn cách làm với.
Bảo là đã lưu trữ đám mây bằng Dropbox 19GB, mà máy tính vẫn phải để ra 19GB để lưu nó. Hạn chế
tjenvjnh
TÍCH CỰC
11 năm
Bác nào rảnh hướng dẫn kỹ kỹ mình cách tạo 1 source trên dropbox đi, mình làm theo hướng dẫn dưới bị lỗi...hic

Cho mình hỏi thêm một chút:
1. Khi chỉnh sửa một file X ở máy A, sang máy B để sửa lại. Sau khi save thì máy B cũng chỉ có file X. Nhưng sang máy A thì lại hiện thêm một file X1. Cho mình hỏi làm sao chỉ tạo ra 1 file duy nhất, lưu đè lên nhau?
2. Dropbox có đồng bộ được game khi chơi ở các máy khác nhau? Vẫn lưu giữ lever khi chơi ở các máy khác nhau?
Xin cảm ơn nhiều!
@thanggnutx Cái này là chương trình game chứ không phải dropbox vì khi chơi game tuy theo chương trình nó sẽ tính theo máy đang chơi hiện hành để tính dropbox chỉ là nơi lưu trữ đương nhiên khi lưu là sẽ đồng bộ hết.
Cho mình hỏi, làm cách nào để file trong thư mục dropbox trên PC chỉ tự động upload lên Dropbox chứ ko sync, khi ta xóa file đó trên PC, trên dropbox vẫn còn file đó.
Mình dùng Dropbox để lưu trữ tự động các file word trên PC của cơ quan, nhưng không muốn sync, chỉ muốn thư mục chứa file tự động upload lên dropbox. Vì nếu sync như thông thường, khi lỡ tay xóa file trên PC hoặc word bị lỗi làm mất file thì dropbox nó tự động sync , tức là xóa file trên server dropbox luôn. Lúc đó sẽ mất trắng. Mình chỉ muốn sync 1 chiều mà thôi, ai biết chỉ giúp với.
Dropbox đang là nhất tuy nhiên nếu bác nào xài nhiều tranh thủ làm phát tài khoản copy dung lương không giới hạn chỉ cần làm theo hướng dẫn
Chi tiết các bác xem tút nhé 😃
zingzing09
ĐẠI BÀNG
10 năm
link e up chia sẻ tài liệu cho lớp sao nó khóa truy cập ko cho tải vậy
nó báo
This account's public links are generating too much traffic and have been temporarily disabled!
bị bác nào báo spam mị nó nó khóa mất mấy ngày giờ lại ngon 😃
pham dua
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình sử dụng Macdrop any để đồng bộ thư mục cho dropbox, nghĩa là mình đồng bộ mà không cần phải copy vào thư mục dropbox, tuy nhiên mình làm như hướng dẫn mà vẫn không thấy tên thư mục mình lên dropbox, có ai bị như thế này chưa. Lần trước mình làm tốt, lần này cài lại máy rồi làm lại không được.
Ngoài cách này còn cách nào không các bạn. Đồng bộ mà không cần copy vào thư mục Dropbox ấy.
Tôi iu VN
ĐẠI BÀNG
10 năm
@pham dua http://technet.microsoft.com/en-us/sysinternals/bb896768.aspx
pham dua
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Tôi iu VN Có bản cho MAC OS X không bạn
Bài viết quá hay.
mkmonkey
ĐẠI BÀNG
10 năm