Hướng dẫn sử dụng Flickr (upload, download, organize ...)

huycoi5
18/9/2013 8:10Phản hồi: 51
51 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tien138
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cái tool upload này mỗi lần chuẩn bị nó chỉ cho select khoảng 150 ảnh hay sao ấy
vừa up 500 ảnh lên phải làm 3 lần mới dc
huycoi5
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bạn có thể add fb của mình: huycoi5@gmail.com hoặc alo mình 0.9.8.3.6.1.1.4.6.8 để hướng dẫn chi tiết hơn nhé.
tất cả các vấn đề của bạn đều có thể giải quyết được.
1. Bạn bỏ tick Show comfication before renaming là sẽ ko bị hỏi xác nhận nhiều lần. http://farm3.staticflickr.com/2830/9830433684_2e0143c439_o.jpg 2. Tool này upload ko giới hạn nhé, chỉ có điều đợi đọc dữ liệu hơi lâu thôi. http://farm8.staticflickr.com/7368/13240990455_b51a72f0fc_c.jpg
tien138
ĐẠI BÀNG
10 năm
thank bác
cái mục rename thì em làm dc rồi
cái vụ add picture vẫn chưa dc. thử mấy lần rồi chỉ dc tầm <200 ảnh
Click vào Add/ duyệt đến thư mục ảnh có 500 ảnh/ chọn hết 500 ảnh / click open thì nó không chịu add cái ảnh nào vào cả. nếu chỉ chọn tầm 200 ảnh 1 lần thì dc cứ làm thế 3 lần thì hết 500 ảnh
Mình chỉ bị lúc add vào thôi chứ không bị lúc selecte để upleen
huycoi5
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mở Thư mục ảnh ra, Ctrl + A tất cả các ảnh, rồi ném nó sang cái phần mềm Upload là được nhé.
nkn1506
TÍCH CỰC
10 năm
Bài viết rất hay, mình có vài thắc mắc mong được giải đáp từ chủ topic:
- Khi upload video (nặng hơn 400MB) nhưng xem được chỉ kéo dài 3 phút ??? Làm cách nào để up, xem và down 1 video dung lượng lớn nguyên vẹn ?
- Mình sắp xếp file ảnh, video bằng cách tạo các bộ ảnh và đặt tiêu đề bằng năm đầu các bộ ảnh đó
VD:
2008 Bắc kinh
2008 Giang Nam
2009 Đà Lạt
...............
Và mình cũng upload theo thứ tự thời gian (năm nhỏ trước năm lớn sau cho dễ tìm kiếm) nhưng nếu lỡ up năm lớn trước (2009 trước 2008) thì ko biết cách nào sắp xếp lại mà phải xóa lượt ảnh đó rồi tạo bộ ảnh mới và up lại. cách này khá lâu
- Dạo thời gian gần đây mình upload ảnh có hiện tượng bị thất bại do lỗi, ko biết cách nào khắc phục zậy bác chủ (mình up trực tiếp ko dùng phần mềm)
huycoi5
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nkn1506 Theo mình hiểu thì có nghĩa là bạn muốn sắp xếp lại các Set theo ý bạn đúng ko. Hơi mất công chút n bạn phải tự làm đấy.

2. Địa chỉ để quản lý ảnh
trên flickr là:
http://www.flickr.com/photos/organize
4. Menu Sets & Collection:
Tại đây bạn có thể Quản lý các thư mục ảnh và các bộ sưu tập:
- Các Set được hiểu là các album hay thư mục ảnh
+ Di chuyển, sắp xếp các Set bằng cách cầm ném.
+ Ấn 2 lần vào Set để vào bên trong và xóa Set, thay đổi thông tin của Set, bỏ ảnh hoặc thêm ảnh vào Set.
Lưu ý: khi di chuyển để sắp xếp lại set với những người có quá nhiều set rất là vất vả thì nên sử dụng phần mềm duyệt web Chrome để làm việc này. Cách làm như sau: giữ set muốn di chuyển cho đến khi hiện biểu tượng di chuyển, sau đó có thể ấn các nút PageUp, PageDown, Home, End để di chuyển nhanh đến vị trí mong muốn. Các trình duyệt Mozilla hoặc IE ko làm được thao tác này.
huycoi5
ĐẠI BÀNG
10 năm
CẬP NHẬT:

Hướng dẫn UPLOAD ảnh bằng phần mềm PicBackMan
http://www.picbackman.com/
Download
PicBackMan là công cụ tự động tải ảnh số lượng lớn, nhiều thư mục lên Flickr, Picasa, SmugMug, Facebook, Dropbox, Box, Photobucket, Skydrive và Google Drive. PicBackMan.

Tên thư mục sẽ chính là tên của Set trong Flickr.
Việc bạn cần làm là tick chọn các thư mục và để cho nó tự up 😁
Quá tiện và quá đơn giản.

12.12.2012
ĐẠI BÀNG
10 năm
Xin phép dào mộ chút.
Bác nào có biết tại sao thằng Flickr này mình cứ upload ảnh 1 lúc là disconnect tới flickr.com (ping toàn request time out) trong khi vào mạng vẫn bình thường
dragon203
ĐẠI BÀNG
10 năm
@12.12.2012 Bạn nếu dùng DNS gg thì bỏ đi nhé 😁
12.12.2012
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tốc độ chậm thế nhỉ, hơn 100KB/s trong khi mạng mình thế này. Tốc độ upload thua xa photobucket nhưng dung lượng lưu trữ lớn hơn
mình share 1 ảnh đang là private. sau khi share nó vẫn là private. đưa link cho người ta vào xem được ảnh.
giờ không biết làm sao unshare, vì nó đang là private rồi, đã thử chuyển qua public rồi quay về private, người ta vẫn vào link đó để xem đc.
cái app bulkr có ..... ko các bác.nếu cpos cho xin link với.tìm đc 1 ssos flick có nhiều album ảnh đẹp nhưng ko sao down đc.nhiều quá.với lại dùng cái Downloadair thì tốc dộ down chậm mà thường xuyên đứng yên ko down nữa.rất chi là bực
biencuong86
ĐẠI BÀNG
10 năm
flick có tiếng việt mà.
thanhtinh
TÍCH CỰC
9 năm
làm sao để move ảnh từ album này sang album khác các bác nhỉ?
-[L]C[K]-
TÍCH CỰC
9 năm
cho mình hỏi, hình mình mỗi lần chỉnh sửa xong, quăng vô 1 file thì nó sắp xếp đúng thứ tự nhưng khi up lên flickr thì cái nào lên trước thì nằm sau, cái nào cuối cùng nằm đầu ... vậy muốn nó xếp theo thời gian chụp thì sao ??
1. Mình ko rõ máy ảnh mình có set time đúng hay ko nữa, nếu ko đúng thì cần làm như câu hỏi trên đc ko
2. Mình đã thay đổi ngày trên flickr nhuwg vị trí hình vẫn y như cũ ?
ta nguyen
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thanks.
trai_tinh
ĐẠI BÀNG
9 năm
MÌnh muốn xóa khoảng 400 file ảnh trên fickr của mình thì phải làm cách nào?
Bạn nào biết giúp mình với, xóa từng ảnh 1 thì quá là vất vả 😔
dsduyanh
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chào các bác.
Em muốn hỏi 1 chút liên quan đến cách up link flickr lên các diễn đàn.
Em dùng đường dẫn và chèn link https://www.flickr.com/photos/60212779@N06/16604162729/ thì nó không hiện hình ảnh lên trên topic,
em vào xem các bài khác thấy họ có đường dẫn khác là https://farm9.staticflickr.com/8763/16641721813_b199ba94ab_b.jpg. thì có thể hiện lên hình trong topic
Vậy em phải làm são để có đường dẫn farmX.XXXflickr như trên để chèn hình vào bài?
xedieu
CAO CẤP
9 năm
Em cũng hóng cách get link thật của ảnh, cách nào nhanh nhất hả bác chủ thớt ơi (nhất là xài trên mobile)?
các bác ai rành flickr thì cho em hỏi vấn đề này với
em up hình lên, giờ muốn xóa thì như thế nào.
câu hòi trong hình đính kèm, xóa ở các vị trí như hình. em cảm ơn.

kiwi47
TÍCH CỰC
9 năm
Mình đang dùng Sámung galaxy, nhưng khi vào CH Play để down Flickr thì nó báo This app is incompatible with all of your devices. Not available in your country

Có cách nào để cài ko các bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019