Hướng dẫn sử dụng Google Drive

Duy Luân
26/4/2012 0:45Phản hồi: 391
391 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tôc độ khung hơn dropbox nhiều .chắc chuyển nhà mất
Đã dùng ngon lành, kekeee, rất tuyệt vời để lưu dữ liệu làm việc...
hay hay
tks bác nha
Để thư mục Drive trong dropbox, tài liệu or dữ liệu quan trọng thì vứt vào đấy, ko thì để ngoài dropbox thôi (drop có 12GB mà) 😁
99v9.9999
TÍCH CỰC
12 năm
liệu có thay thế được mediafile không nhỉ ?
thế thì tiện lợi quá rồi 😃
lại pải đợi rùi... huhu
ngon bổ và rẻ là đây, hihi
mình mới test thử tốc đooj up 600kb --> 800 kb/s , quá khủng google tuyệt quá . có cai điều khoảng sử dụng chưa yên tâm lắm tạm thời uo file quan trọng thì nén pass.:p
teri.nk79
TÍCH CỰC
12 năm
😁 speed khá tốt ko dật lag :D ... kết rồi
lại thêm 1 công cụ lưu trữ nữa rồi ,vui quá
kích hoạt ở đâu nhỉ
sao mình chưa dc nhĩ,đến bao giờ mới có
có cái nào lưu trữ free đc nhiều hơn ko các bác 😁 thấy cái google này có vẻ quản lý dễ dàng hơn 😃
hay quá đi à phải lập ngay tài khoản mới được
Đề nghị từ h trở đi ae tinhte chia sẻ file qua GD!
GD của mình chưa SS, lần trước xem TV thấy Lenovo ra mắt điện toán đám mây mà khong nhớ tên.
Tức là google có thể sử dụng nó cho các mục đích chính sau:

Use, reproduce & modify: toàn quyền truy cập vào file của mình, thậm chí chỉnh sửa.

Publish, publicly perform, publicly display, distribute: ví dụ bạn có viết sách, chụp hình, quay phim, ... đừng thắc mắc sao bổng dưng tác phẩm của mình bổng dưng được google "xuất bản".

Promoting: mục đích làm những việc trên là để google quảng cáo và thu lợi nhuận. Tức là nó sẽ thu thập Tất Cả thông tin được upload lên để "quảng cáo" chính xác, đúng đối tượng.

This license continues: một khi đã upload lên thì miễn có việc thu hồi lại (google có quyền store dữ liệu kể cả khi mình delete)
Tải lên có hơi chậm tý cơ mà rất thích 😁
nambun
TÍCH CỰC
12 năm
Em đang làm thế này:

Cloud lớp 1 là: SkyDrive (vì dung lượng 25G).
Cloud lớp 2 là: Google Drive (vì 5G, và cũng gọi là nhanh)
Cloud lớp 3 là: Dropbox <== đây là base, em làm việc thường xuyên ở đây. Dropbox với ưu điểm nhanh, mềm dẻo.

Vậy là Data được bảo vệ 3 lớp trên mây. Tạch cái nào cũng có backup của lớp còn lại.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019