Hướng dẫn sử dụng iCloud trên iOS 5

Duy Luân
12/10/2011 22:59Phản hồi: 215
215 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Maihang87
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bạn ơi cho mình hỏi làm sao để lấy danh bạ từ icloud xuống iphone vậy? Xin chỉ giúp.. Thanks rất nhiều!
frims
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Maihang87 chỉ cần nhập id icloud trên máy nếu có wifi thì máy sẽ tự đồng bộ😃
Cho em hỏi là muốn đồng bộ hình lên icloud là mình bật Kho Ảnh lên rồi vào mục Icloud chọn "Dung lượng và sao lưu" xong bật nó lên là ảnh sẽ đc up lên Icloud à!...Hay sao chỉ em với!...
mình định vị được iphone trên icloud mà sao mình không thấy mục viết tin nhắn cho iphone vậy. tren icloud.com chỉ hiện có 3 mục Play sound, Lock, Erase iphone. ai biết chỉ giúp với. cám ơn!. Iphone 4W, 5.1.1 đã JB
ảnh (1).PNG
ảnh (2).PNG
dungcan_86
ĐẠI BÀNG
11 năm
Oánh dấu 😁
mình vẫn khôg tìm thấy cái khóa từ xa ở đâu...hixx
chjcken8182
ĐẠI BÀNG
11 năm
icloud ios 5 ko sync đc ibooks hà?
Mình trước giờ cài trên itune là backup this computer. Nên vừa rồi tự dưng thấy dung lượng ổ C bị ăn mất gần 20GB mà ko biết vì sao. Mở file ẩn lên thì thấy có đến 6 cái file backup của iphone. Thế là mình xóa sạch và chọn trong iTunes là backup iCloud. Thì mình thấy mấy file backup trên máy mình toàn là 3GB và 3.6GB trong khi iCloud mình có 5GB Free nên mình chọn và backup. Sau khi backup xong thì thấy ổ đĩa C vẫn bị ăn mất 3.6GB và mở trong file ẩn ra thì thấy có file backup trong đó. Mở iCloud trên iphone ra thì vẫn còn nguyên xi 5GB. Ai chỉ mình làm với. Mình muốn file backup nằm trên iCloud và trong máy tính ko bị ăn dung lượng vì máy tính mình ổ đĩa ko đc nhiều dung lượng cho lắm. Khi gần đầy thì máy sẽ rất lag. Thanks mọi người!
à, với cả trong máy iphone của mình. Mục iCloud mình đã kích hoạt lên và không nhấn đc BACKUP NOW. Chẳng lẽ phải kết nối WIFI mới backup đc còn mình dùng 3G thì ko đc hả mọi người
Vậy xài WINDOW XP thì ko sử dụng đc iCloud à?
Chào mọi người, cho em hỏi vấn đề này với, em được ông anh cho 1 cái iphone 4 cũ mua năm 2011, nhưng do từ trước giờ ông anh em chỉ dùng để gọi và nghe nên không cập nhật bất kỳ chức năng nào khác, em cũng chưa xài iphone nên em ko tìm thấy iCloud trong đt, còn khi em muốn tạo 1 ID để vào App store thì đt báo là phải cập nhật IOS phiên bản gần nhất (trong điện thoại có sẵn 1 ID của App store là do lúc mua máy ở tiệm đã đăng nhập vào cài đặt nhưng giờ em ko có pass). Em nhờ mọi người hướng dẫn giúp em cách tạo ID và iCloud đồng thời xóa ID cũ đã có trong máy. Em cám ơn
Hung Thao
ĐẠI BÀNG
10 năm
@babylovepuca09: nếu iPhone 4 chưa cập nhật FW thì bạn dùng máy tính, vào trang web của Apple mà đăng ký 1 ID mới, sau đó vào phần Cài đặt của iPhone xoá tài khoản iCloud cũ đi, đăng nhập bằng tài khoản mình mới lập. Thế là xong.
Hung Thao
ĐẠI BÀNG
10 năm
À, mình chưa đọc kỹ. ID để mua App ở App Store thì có thể dùng itunes ở máy tính, vào app store mà đăng ký. Nếu có thẻ VISA thì ko cần hướng dẫn cứ làm theo chỉ dẫn của apple là được. Nếu chỉ muốn mua phần mềm miễn phí thì trên này cũng có bài hướng dẫn rồi, bạn chịu khó tìm.
Nếu ko mượn 1 cái iphone hoặc ipad nào đó, thoát ra khỏi tài khoản của họ rồi đăng ký cái mới là được.
Cám ơn bạn nhiều nha
nhangheo182
ĐẠI BÀNG
10 năm
ko biết ifone bị gì mà cứ chụp hình hay down hình về máy là có 1 cái máy ipad khác có hình mình,mà mình và chủ máy đó ko hề quen biết,cái này vô tình có người nói mình mới biết được,mọi người cho hỏi có phải do iclound ko,hiện mình đã tắt cái photo stream gì đó rồi,ko biết được ko nữa và quan trọng là mọi người có biết tại sao như vậy ko.
Các thương gia bây giờ chắc không giám nhập iphone từ nước ngoài vào nữa
Chào các Bác diễn đàn Tinh tế,
Xin cho minh hỏi nguyên nhân vì sao cứ khi đăng nhập vào icloud, hoặc sync các dữ liệu ảnh, note... thì có hiện tượng những số contact trong danh bạn Iphone bị xóa, có trường hợp mình mới nhập danh bạ cũng mất luôn. ( nói đơn giản như kiểu virus " ăn " danh bạ vậy, rất khó hiểu )

Vui lòng chỉ cách giúp đỡ, minh dùng Iphone 5s, mạng Vinaphone

Cảm ơn các Bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019