Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Hướng dẫn] Sử dụng iPad dành cho người mới

vuhai6
2/6/2010 2:38Phản hồi: 1.084
1.084 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chào các bạn! Mình vừa cưới em Ipad2 3G, đang mày mò trên đây, xin cám ơn những chia sẽ và hướng dẫn bổ ích của các bạn!
Mình thấy có mấy bạn dùng FB và hỏi cách vào, mình cài trình duyệt Opera vào FB vô tư với EVN và Viettel, chẳng cần dùng thủ thuật nào khác, các bạn có hứng thú kiểm tra thử xem!
Opera Mini thì nói làm j hả bạn 😃 Đây mọi ng muốn dùng App FB cơ vì nó nhiều tính năng :p
Cám ơn bạn ! Mình thật hồ đồ vì mới mua Ipad và dợt sơ thấy Opera Mini chơi FB ngon cơm và đúng là có nhiều tính năng ko dùng được, sorry mọi người ! :ninja:
Cho mình hỏi, nếu mình tạo tài khoản dùng thẻ Visa Vietcombank thì có mua được App không?
Thanks
Hoàn toàn mua được.
Cho mình hỏi ké về IP4s màu trắng, sim Mobifone, rất khó lên sóng và không nhắn tin được. IO5.0.1
Thanks
bluesight
TÍCH CỰC
12 năm
ipad 1 hiện h nên dùng FW nào.... mới dùng iOS, ko biết g về JB lẫn FW 😔
Máy bạn đang dùng FW nào, nếu có SHSH 4.3.3 thì RS FW này là tốt nhất (mà sợ cậu hỏi thế nên ko biết lưu chưa, nếu mua 2nd thì may ra chủ cũ đã lưu) 😃
http://www.tinhte.vn/threads/362781-Huong-dan-va-ho-tro-lay-ECID-SHSH-!
-> Còn ko lên 5.0.1 cũng xong, JB ko hoàn thiện - mỗi lần khởi động máy phải chạy redsn0w & thực hiện Justboot để dùng tiếp :p

@ Xem thêm RS & JB
http://www.tinhte.vn/f163/co-ban-huong-dan-nang-cap-ha-cap-fw-ip-4-3gs-3g-world-lock-762012/
http://www.tinhte.vn/f163/jailbreak-tethered-ios5-ios4-untethered-ipad2-4-3-3-3gs-old-boot-663225/
bluesight
TÍCH CỰC
12 năm
đang chạy FW 3.2 😔 kiểu này chắc chủ cũ ko thèm lưu SHSH rồi, có cách nào up 4.3.3 ko vậy....

P/S: hình như LIENHUONG hồi trc là mod bên box winmobile phải ko.... hồi mới tham gia diễn đàn toàn trong box đó thì đi đâu cũng thấy LH cả 😁
Ko có SHSH thì chịu bạn à :( Lên 5.0.1 cũng chả sao, JB Tethered chịu khó tí 😃

@ Mình chưa làm Mod bên WinMobile bao giờ, hôm xưa tham gia tinhte vì WinMobile & post bài bên đó nhiều thôi :p
bluesight
TÍCH CỰC
12 năm
restore thì nó báo rs 4.3.5 đc, bản này so với 4.3.3 thì sao nhỉ? JB dễ hơn 5 ko?
Mình sắp mua con ipad 2 16gb nhưng đang băn khoăn vấn đề là bộ nhớ mặc định thực sự của nó là bao nhiêu .... 16gb là trên lí thuyết thực sự ngoài các ứng dụng chạy ngầm ra thì bộ nhớ ipad còn lại bao nhiêu để người dùng sử dụng vậy .... mình hỏi để biết lựa chọn bản thích hợp với khả năng cũng như nhu cầu mình. Thêm cái là ipad có app mặc định đọc sách không hay phải cài app ngoài để đọc và nếu cài thì app nào tốt nhất hiện nay.
Note : mình đang tìm quyển steve jobs bản dịch TV gồm 42 chương của alezaa bác nào có share mình với rất cám ơn 😢
Ai giải áp giùm em với 😕
trieu1209
TÍCH CỰC
12 năm
em có con IPAD 2 64G 3G + Wireless Ios 5.0.1(9a405)
em biết giờ chưa màn ăn gì đc BJ gì.
Nhưng giờ e muốn chép file MKV vào play coi mong bác cho e bài hướng dẫn.

kèm phần mềm trên ipad Free và có phí cũng đc
4.3.5 hay 5.x thì JB như nhau, dạng Tethered cả 😃

Cài AVPlayer bạn nhé, có phí đấy 😃
Bạn vào iTunes, chọn thiết bị của mình, chọn Apps, chọn mục AVPlayer rồi chọn Add, chỉ định phim muốn chép vào thôi nhé :p
bluesight
TÍCH CỰC
12 năm
vậy theo bác thì mình nên lên 4.3.5 hay 5.x.... ipad 1 chạy 5.x mượt hơn hay 4.3.5 mượt hơn.... pin thì sao? khả năng bắt sóng wifi....
Cho mình hỏi, làm thế nào để tạo các thư mục âm nhạc giống như trên máy tính.
Mình muốn sắp xếp thành các thể loại nhạc, đằng này copy vào nó chui hết vào một chỗ.
Thanks
1. 16GB thì thực dùng 14GB 😃
2. Bạn có thể cài thêm iBook, Kinde đều Free trên Store nhé :p

Trên iTunes bạn chọn File - New Playlist roài sync nhé bạn 😃
Lien Huong ơi cho mình hỏi có chỗ nào down load audio truyện cho Ipad không? Thanks
Pin thì 5.x hao hơn tí, 4.x cũng mượt hơn 😃 Song lên có mấy tính năng mới thì lên :p

Bạn vào dưới down file audio roài cho vào iPad nghe nhé 😁
http://diendan.thegioiaudio.org/forumdisplay.php?f=66&
meomeo113
ĐẠI BÀNG
12 năm
bài viết wá hay
hình ảnh nhìu thì làm theo sẽ dễ dàg hơn
các bạn cho hỏi, mỗi application của ipad 2 khoảng bao nhiêu MB vậy bạn, nếu mình chỉ lướt web đọc sách và lướt web(khoảng 10 sách và 10 game với 10 ứng dụng) , ko chứa phim, thì phiên bản 16gb có đủ không vậy, cám ơn
Thế thì thoải mái bạn à 😃
App cho iPad cũng vài MB đến mấy chục MB thôi - có Game mới tốn dung lượng (vài trăm MB đến cả GB) hay xem phim 😁
Mình có 1 file nén rar. bên trong chứa các thư mục truyện như tập 1 tập 2 .., bên trong thư mục tập 1 là các file ảnh JPEG, nếu mình muốn xem trên IPAD2 thì phải dùng phần mềm nào vậy các bạn, và phải cài đặt thế nào, xin cảm ơn
Cái đó thì
1. Nếu máy có JB, bạn phải giải nén file rar đó trên PC, sau đó zip hay rar lại từng tập truyện roài dùng Comic Reader Mobi đọc
2. Nếu máy ko JB thì sync như file ảnh đọc tạm
Chính xác, bạn dùng Comic Reader Mobi. Trên itunes mục apps, kéo xuống dưới thấy phần file sharing, ấn vào icon Comic Reader Mobi bạn sẽ thấy ngay bên cạnh mục Document, ấn vào add và chỉ đường dẫn đến file .rar bạn lưu trên PC. Xong
Trên ipad bạn vào app Comic Reader Mobi đợi một lúc(nếu file .rar lớn) cho nó unrar ra xong rồi thưởng thức truyện thôi.
lukhanh
TÍCH CỰC
12 năm
Comic lov đọc đc file rar đó LIENHUONG àk. dùng itunes file sharing bình thường.
To Zippo1108 và mọi người, tình hình rất là tình hình. Mình chưa thấy vụ nào đăng ký tài khoản lại khó như đ/k tài khoản Itunes.
Kh đăng ký được rồi dùng cx không thấy "ngon" lắm. Cx một phần chắc do não mình hơi mịn.
Mình dùng Ipad2 3G + Wifi (Nhưng chắc rắc rối với tài khoản mình nghĩ chả liên quan tới Ipad 2 hay Ipad 1 đâu nhỉ?). Mình đã được Zippo1108 tạo giúp một tài khoản. Sau đó đã dùng tài khoản này tài game và ứng dụng miễn phí trên Ipad rất ngon lành. Chả hiểu hôm qua mình nghịch cái gì (Không nhớ nổi nữa) mà bây giờ mỗi lần tải mới "nó" đều bắt mình phải đăng ký thông tin để mua (verify your payment information in order to make your purchases" dù rằng mình chỉ chọn nx game và ứng dụng free. Mình chọn None (Ko có tài khoản) hoặc dùng thẻ Visa Credit đăng ký - thậm chí đổi tên, địa chỉ đều không được. "Nó" đều lạnh lùng thông báo: "Please contact iTunes support to complete this transaction"...
Làm thế nào bây giờ, tạm thời mình chỉ muốn xài app và game free thôi. Ipad 2 của mình cx chưa "làm gì" cả (Ví dụ như JB).
Cả nhà giúp mình nhé, mình còn gà lắm.
Welcome back Bichtit !
Như lời bạn mô tả thì khả năng bạn đã vô tình chuyển account itunes của mình từ free thành trả phí rồi, rất tiếc ! Bạn có thể kiểm tra bằng cách: vào View My Account phần Edit Payment Information bạn sẽ thấy, ở ô none sẽ không còn màu xanh nữa(mình chắc chắn), đã được chuyển sang một trong các ô bên cạnh , tùy theo loại credit card bạn add. Ảnh
Trường hợp của bạn mình đưa ra 2 cách giải quyết sau:
1- Sửa chữa:
Việc chuyển qua lại giữa free và trả phí này theo mình được biết thì tương đối phức tạp vì liên quan đến bảo mật itunes và support rất khó. Tự bản thân mình thấy cũng không có nhiều kinh nghiệm về việc này lắm nên mong chờ các anh em Tinh Tế khác vào giúp bạn.
2- Thay thế:
Vì acc itunes bạn còn mới sử dụng toàn apps free , nên mình thiết nghĩ tạo, thay thế cái acc mới cho nhanh bạn à.:p
Thân !
Hôm nay iTunes có vẻ ngon lành nên mình làm luôn 2 acc mới. 😁 Chả hiểu sao hôm nọ ở nhà làm mãi mà ko tạo được nên phải nhờ tới Zippo. Tranh thủ cơ quan hôm nay rỗi việc nên mình down iTunes về máy tính ở cơ quan thì lại ngon thế?!
Mình tạo acc "ở VN". Không hiểu acc "ở VN" và "ở Mỹ" hay nước khác thì quyền lợi có hơn nhau gì không nhỉ?
Thừa thắng xông lên, tạo liền 2 acc cơ à.:p
Bạn chỉ cần hiểu đơn giản là Appstore như một cái chợ. Chợ ở Mỹ thường to và nhiều hàng hóa hơn chợ ở VN. Theo như mình thấy có những apps ở Mỹ có còn ở VN là không có. Chúc Bichtit có những khoảng thời làm việc và thư giãn vui vẻ bên chiếc íPad của mình. Thân !
Sorry vì mấy hôm vừa rôi mình bận, không vào comment được.
các bạn cho mình hỏi sao mình chơi game trong ipad2 ko có âm thanh gì hết trơn áh, hjxhjx , các bạn giúp mình với
1. Bạn vào Settings/General/Use slide switch to chọn Mute chưa :p
2. Bạn xem cái nút gat phía trên nút tăng giảm âm lượng chỉnh lên trên chưa nhé 😃
Cám on ban lienhuong nhieu nha, sorry ko bit dang telex tren iPad hjhj
Kúi kùng kũng xờ tậng tai em Ipad 2. Sr nha mừng quá ghi sai chính tả hết rồi.
Ai tạo giùm mính acc itunes free với, nick boomoffine@yahoo.com.
Mình ko sử dụng IPad thường xuyên thì có cần tắt nguồn (đè nút luôn)ko vậy mấy bạn, hay chỉ cần bấm 1 cái ở nút nguồn thôi, cám ơn nhiều!
Ko cần tắt nguồn bạn nhé 😃
Bấm 1 cái nút Power - tắt màn hình là đủ :p
-> Mà ko sử dụng thường xuyên là bao lâu hả bạn? Mấy tuần sao?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019