[Hướng dẫn] Sử dụng iPad dành cho người mới

vuhai6
2/6/2010 2:38Phản hồi: 1.084
1.084 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cảm ơn bác chủ thớt đã chia sẻ cho mình những thông tin hữu ích vì đây là lần đâu tiên mình dùng ipad.
Các bác cho mình hỏi chút ipad air 16gb mình mua về sau đó cài những dụng như grage bank, youtube, iphoto, imovie, pages, number, snapseed, spotify, fb, chat lite, chorme mà mất tới tận gần 5gb.Hjx. Mấy cái apps FB thấy trên store có mỗi và chục mb mà khi vào cài đặt-sử dụng thấy nó lên tới tận 110mb.(Máy mới chưa cài ứng dụng trừ ứng dụng mặc định). Có cách nào để di chuyển cho giải phóng bớt bộ nhớ máy không.tk các bac.
Em câu cái cục adapter này để kết nối máy ảnh với ipad mà cắm vô ipad ko nhận ảnh không hiện ra ảnh nào. có cách nào để khắc phục không ah. Các bác chỉ giúp e với e xin chân thành cảm ơn. e dùng ipad mini 2 không jb @@
Các bác cho em hỏi không hiểu tại sao sau khi update lên ios7 thì 1 số phần mềm em vào app tìm không thấy có. Ví dụ như Viber, eos remote... cái này em bó tay.
vừa mua ipad air ngòai nguyễn kim ,trình còn gà mờ . ID của NK khi cập nhật nó đòi pass nhưng ko có : Xin hỏi có thể làm ID mới hoặc cập nhật bằng máy tính mới đươc không .
@phucuong02 Cái đó là cửa hàng họ dùng Acc của họ mua App/Game bản quyền & cài cho bạn nên bạn ko thể nào cập nhật được đâu bạn 😃
-> Chỉ có xóa đi cài bằng acc của bạn thì mới update được mà thôi ;)

Có JB OS7 đó bạn, tiến hành cho cuối tuần thêm vui :p
datbuaxua
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thanks củi thớt
Cho mình hỏi là mình tạo Apple ID free sài cho Ipad ko có mấy cái mục như thẻ Visa máter ... giống như tài khoản bình thường thì sau này nếu mình có thẻ master rồi thì có thể add thông tin vô để mua app có phí được không ạ.
Cho mình hỏi là muốn quản lý file trên iPad vô folder giống như trên PC có được không a. Mình muốn folder giống trên window để sắp xếp cac file Như word PDF , pptx để hoc tâp cho tiện ma mới sài iPad nên không biết làm Sao hết 😔.

Ps máy mình có cài quick office prohd
@phnghia811 Máy bạn JB đi & cài iFile trên Cydia là có thể quản lý file ngay trên iPad của bạn như PC luôn 😃

Hoặc ko bạn cũng JB & dùng ifunbox/iTools để chép file vào hệ thống, tạo các folder riêng biệt cho từng mục & lúc vào phần mềm Quick Office/Document cũng sẽ hiện các thư mục như bạn tạo để xem dễ hơn ;)
@LIENHUONG có cach nào không jailbreak mà vẫn làm dc ko ạ, mình sợ jailbreak mất bảo hành thì sao 😔
MDmem
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chào các bác. Mình vừa mua ipad air. Cho mình hỏi model X/A là của khu vực nào vậy?
Lúc mua mình skip qua bước setup, bh chỉ cần vào setting/ icloud/ get a free apple id đúng ko?
Mình mua máy ở tiệm sau đó nhờ nv cài hộ 1 ít apps về xài luôn. Khi về mình thấy họ đăng nhập tk Itunes là nhatcuongmb@gmail... nên mình đăng xuất ra rùi đăng nhập = tk của mình 😃
Bây giờ 1 số apps yêu cầu update, khi mình nhấn update thì nó bắt nhập password của cái tkhoan kia. Vậy giờ mình phải làm gì? Xóa apps đó đi và cài lại à 😃
Và nếu bây giờ mình cắm Ipad vào máy tính của mình thì dữ liệu có bị mất ko? Từ lúc mua về chưa cắm vào máy tính lần nào ;)
À với cả có nên up lên 7.0.4 ko các bác :oops:
X của Australia đó bạn, giờ bạn muốn tạo Acc iTunes thì vào iTunes tạo 1 Acc Free dễ hợn 😃

Khi nào đi bảo hành bạn ... Restore lại máy là sạch sẽ 😃

Trên iOS, mua app bằng Acc nào thì phải dùng Acc đó mới cập nhật được - bạn xóa đi cài lại nếu muốn bạn à ;)

Bạn nên cập nhật lên 7.0.4, mình đang dùng bản này thấy tốt & sau đó JB luôn bạn này, thoải mái cài App/Game hơn 🆒
http://www.tinhte.vn/threads/evasi0n-7-jailbreak-untethered-ios-7-cho-tat-ca-thiet-bi-dang-o-ios-7-x-x-update-10-01-2014.2226948/
tvu732
TÍCH CỰC
10 năm
Cho mình hỏi, có cách nào xoá các file ảnh được sync trực tiếp từ iTunes vào không? Mình gôgle thì hoá ra là chỉ các ảnh không sync qua itunes mới xoá được. Bực vô cùng, vì mình đang định chỉnh sửa ảnh trên ipad do màu màn hình ipad tốt hơn máy tính của mình. Vì thế nên mình đã load mấy bộ ảnh cũ vào ipad. Edit được, nhưng ko xoá ảnh trên ứng dụng Photo được. Mà trong đó có rất nhiều ảnh thừa mình cần xoá. Nếu cả việc đó cũng không được thì sự tiện lợi của ipad khi làm việc xa máy tính ở đâu. Chẳng lẽ đi đâu cũng phải xách theo cái laptop để sync.
nghiemminh
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chào các bạn, cho mình hỏi mình mới mua cái ipad mini retina nhưng ngày tháng của mình cứ bị hiển thị ở tiếng Tây Ban Nha mặc dù mình đã đổi language sang Tiếng Anh, bạn nào biết cách đổi lại để hiển thị ở tiếng anh chỉ cho mình với !!!
Cho mình hỏi sao tự nhiên hôm nay vô coi trong phần thời gian sử dụng usage của ipad air xem pin nó thế nào thì nó không hiện thời gian sử dung nữa mà hiên hai dấu gạch giống như lúc đang cắm sạc vậy mà mình đâu có đang sạc đâu ? Đây là lỗi gì vậy mọi người?
@phnghia811 Sạc full pin mới tính thời gian sử dụng pin bạn ạ

Sent from my LG-E975 using Tinhte.vn mobile app
vinhlottery
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình chưa dùng ios bao giờ và cho hỏi:
Mình có đứa em đang dùng Ipad Air 16 Gb đã tải bộ iWork free, nay muốn nâng lên bản 32 Gb mới và chuyển lại cho mình cái 16 Gb cũ. Nhưng mình vẫn muốn iWork free trên máy cũ và cách giải quyết như thế này:
1. Sau khi mua máy mới, đứa em mình sẽ dùng Apple ID của mình để active và để có iWork free.
2. Sau đó giữa 2 máy sẽ thay đổi Apple ID của nhau để cả 2 đều có bộ phần mềm này.
Các bác nào đã dùng rồi cho mình xin ý kiến cách giải quyết trên có được không ? Cảm ơn!
@vinhlottery Trên ipad mới bác dùng account đã có iwork kia rồi tải lại vào ipad mới là được mà
em có ipad mini wifi của nguoi quen cho nhưng bị khóa icould không sử dụng được , có bác nào có cách check imei máy này không chỉ cho em với , thank
botot_tin
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cho mình hỏi nhờ chút, con ipad air của mình trong phần cài đặt thì có xuất hiện app Thời tiết, nhưng khi ra ngoài màn hình chính thì lại ko thấy đâu
P/s: mình thích dùng app mặc định vì thấy nó đẹp, mà lại có thể xem thời tiết offline đc

Sent from my iPhone using Tinhte.vn mobile app
botot_tin
ĐẠI BÀNG
10 năm
À, máy mình chưa JB nhé, kể cả con ipad mini2 của Mẹ mình cũng bị như vậy, ko thấy app Thời tiết mặc định , dù chưa JB

vinhlottery
ĐẠI BÀNG
10 năm
@botot_tin Trong ipad không app thời tiết mặc định, bạn có thể tải app Yahoo! Weather trong Apple Store. Còn trong phần cài đặt là để định vị vị trí của bạn khi sử dụng các app thời tiết.
@vinhlottery Thời tiết có báo trong Notification Center đó bạn.

Sent from my iPad.
botot_tin
ĐẠI BÀNG
10 năm
Uh, minh cũng nghĩ như thế, vì đã kiểm tra tất cả các máy trò nhà đều ko có 😆

huyhec
ĐẠI BÀNG
10 năm
bài viết bổ ích. Vừa ra nhập ios, thấy phức tạp quá 😁
Xin hỏi lo trường hợp mất máy ipad mini rentina đã bật định vị ... Rồi thì tìm như nào theo cách nào ạ. Tất cả các tài khoản em đã kết nối hết.. Thác bác cứu chỉ em cách là em hiểu ngay... Bác nào pro cho em xin links các ứng dụng hay cho ipad với ạ

Gửi từ iPad mini rentina của tôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019