[Hướng dẫn] Sử dụng iPad dành cho người mới

vuhai6
2/6/2010 2:38Phản hồi: 1.084
1.084 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Các Bác cho hỏi : Làm cách nào để biết Ipad của mình thuộc thế hệ thứ mấy ? Và cách tạo Folder trong ibooks dễ nhất . Cám ơn nhiều lắm .
Hiện giờ có nên mua iPad Air 2 chưa các bác nhỉ. Không biết giá này đã giảm do ra iPad Pro chưa nữa 😔
@rhysgiang Mình thấy đã giảm từ khi iPad Pro 9.7 inch ra rồi đó bạn, sắp đến 30/04-01/05 có thể giảm nhẹ chút thôi 😃

Chỉ sợ ... đi chơi tiêu hết mất thôi :oops:
để e cho con e gái đọc bài của thớt. Đỡ phải tốn nước bọt dạy nó vụ này
Các bác có kinh nghiệp cho mình hỏi. Mình có chiếc Ipad, thỉnh thoảng dù không dùng đến nhưng máy nóng lên và tự động sập nguồn. Không rõ nguyên nhân. Máy cũng chẳng cài gì nặng lề và chỉ dùng WEB và báo là chính (cũng chẳng xem phim đen 😆.
Mong các bác giúp đỡ!
Xin chào mn. Cho mình hỏi là khi xem phim chất lượng 720p trên web, cụ thể ở đây là phimmoi.net thì chất lượng hình ảnh ntn ạ. Con ipad air 2 của mjh khi xem phim 720 thì chăt lượng rất kém, k khác j xem vid 480p hoặc thậm chí 240p, phải chăng máy e bị lỗi?
@annachan Bạn thử nguồn phim trang khác xem thế nào bạn nhé, chắc nhất là bạn down phim độ phân giải 720p về xem vì phim online thường giảm thông số bitrate để cho nhẹ nên hình ảnh thường bị ảnh hưởng o_O

Ngoài ra 1 phần do độ phân giải màn hình iPad cao hơn độ phân giải của phim nữa :rolleyes:
@LIENHUONG Tks băc, chắc kéo blu-ray về coi quá
pquangsg
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chưa cấp quyền truy cập cho máy tính này là sau, mặc dù mình đã vào tài khoản trên itune cấp quyền đầy đủ rồi, mình không thể đồng bộ app từ ipad về máy tính được, xin chỉ giúp.
rain1207
ĐẠI BÀNG
8 năm
Giúp e ktra sạc này vs ạ,e mới
hải19900
ĐẠI BÀNG
8 năm
@rain1207 con sạc này giống của mình , zin mà bạn
ai biết tại sao máy mình cả tuần nay cứ 2 thông báo hiện lên, vào cài đặt ko chỉnh sửa gì nhé
Moi nguoi cho e hoi e moi duoc cho cai ipad xach tay về mà tai sao khong tìm thay cai appstore cua nó đâu ra hết ai bk chỉ em với thank ạ
@fjfjloveyou Bạn vuốt sang trái hay từ trên xuống vào trang Tìm kiếm rồi gõ tên App Store xem sao bạn nhé o_O

Không thấy thì
1. Bạn xem máy có Jailbreak, Cydia ko, có thể bị ẩn
2. Ko thì bạn Restore lại Firmware cho máy để khôi phục lại từ đầu
klq cho e hỏi E TÍNH MUA 1 MỘT CÁI IPAD MINI 1 GIÁ 1T7, IPAD MINI 1 WIFI 64GB, bể màn hình và thay lại rồi, không biết e mua giá đó đã ok chưa có bị hờ không, HÀNG NÀY LÀ MODEL NĂM 2012 !!!
@cailyxanh mua làm gì cho phí tiền, mua con cao cấp xíu
klq cho e hỏi E TÍNH MUA 1 MỘT CÁI IPAD MINI 1 GIÁ 1T7, IPAD MINI 1 WIFI 64GB, bể màn hình và thay lại rồi, không biết e mua giá đó đã ok chưa có bị hờ không, HÀNG NÀY LÀ MODEL NĂM 2012 !!!
tuxedo211
ĐẠI BÀNG
8 năm
@cailyxanh giá này cũng dc, nhưng mà nếu chọn thì chả mua Mini 1 vì (i) đã qua dòng đời lâu lắm rồi, (ii) sau khi thay màn hình nó có thay gì nữa hay ko, (iii) cấu hình Mini 1 bây h chạy đâu có nổi iOS mới nhất.
phantan74
TÍCH CỰC
8 năm
Mini 1 giờ khoảng 2.5tr thay màn hình gì giá đó cũng hợp lý. Mà mini 1 giờ nâng cấp lên ios 8 9 chạy lắc lắm, ios 7 thì mượt nhưng nhiều app không hỗ trợ nữa
lethanh.8
TÍCH CỰC
8 năm
các cao nhân cho mình hỏi . hiện mình có 2 cây ipad mini : 1 là ipad mini 1 bị hư màn hình, main tốt . 2 là ipad mini 2 bị dính icloud . màn hình tốt .
hai con này giờ mình lấy main con mini 1 bỏ vào con mini 2 bị dính icloud có được không ? xin cao nhân cho ý kiến giúp , chân thành cảm ơn
datmast
ĐẠI BÀNG
8 năm
@lethanh.8 Nếu ipad min2 wifi thì giờ bẻ khoá đc rồi. Mấy hôm trc có vài trăm, chắc giờ mới lên giá trên 1 t
Còn 3g thì bẻ icloud phần cứng khoảng 500k
lethanh.8
TÍCH CỰC
8 năm
up up up .....giúp giúp giúp .................
@lethanh.8 Lên YouTube tìm xem,tự bạn làm luôn.
@tommyact Thử xem,không biết chip A5 có gánh được màn Retina mini 2 không nữa.
lethanh.8
TÍCH CỰC
8 năm
@tommyact ừa , mình tìm nát hết rồi bạn . chả thấy gì
@lethanh.8 Tìm xem cách tháo lắp màn iPad,tháo 2 cái màn ra xem chân socket có giống nhau không?giống thì gắn vô thử,lên nguồn xem sao.
phantan74
TÍCH CỰC
8 năm
Alo hỏi tiệm sửa chữa là biết ấy mà
Các bác cho em hỏi , trên ipad pro thì tính năng thu nhỏ icon nó ở chỗ nào vậy ạ ?
trong0803
ĐẠI BÀNG
8 năm
có cao nhân nào chỉ em chút. ipad pro 4g có nhan tin sms tu sim nhu dien thoai dc ko
@trong0803 Không bạn nhé 😃
jhony
ĐẠI BÀNG
7 năm
mình thấy ipad của người ta khi đăng nhập facebook(nhiều tài khoản) thì trên màn hình có vài cái hình tượng của mổi tài khoản,muốn mờ tài khoản nào thì bấm vào tài khoản đó ,khỏi cần đăng nhập ,mất công,mà sao máy của mình không có ,cứ mỗi khi muốn thay đổi tài khoản là phải đăng nhập lại mết quá,ai biết sao không
tuxedo211
ĐẠI BÀNG
7 năm
@jhony lúc vào facebook app nó sẽ hỏi có muốn đăng nhập nhanh ko, đồng ý là xong thôi.
jhony
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tuxedo211 khi trước nó có hỏi ,nhưng sau khi cập nhật lại thì nó không hỏi nữa
buivuong.kts
ĐẠI BÀNG
7 năm
ipad 4 của iêm nó đang ở ios 7.0.4..có bác nào lên 10 chưa thỉnh cho em cái 😔..có nên hay không ạ? cảm ơn!
@buivuong.kts Khuyên bạn ko nên lên bạn à, máy hơi chậm & ko có JB nên chán lắm :oops:

Tuy dùng 7.x thì 1 số phần mềm mới ko cài được nhưng chơi cũng đỡ hơn 😃
buivuong.kts
ĐẠI BÀNG
7 năm
@LIENHUONG uhm đành vậy hehe.....
Các bác cho e hỏi . Máy e mua ở apple store bên anh. Cầm về vn. Chẳng may có lỗi mang ra fpt bảo hành có cần cầm giấy tờ mua bán hay cần gì để đc bảo hành k ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019