[Hướng dẫn] Sử dụng iPad dành cho người mới

vuhai6
2/6/2010 2:38Phản hồi: 1.084
1.084 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đây bạn ơi, một kho sách epub tiếng Việt khổng lồ.
http://www.vhn.vn/EBooks/#
EBOOKS
ebooks.vhn.vn

Bác Vuhai cho hỏi mình vừa mua Ipad từ Mỹ V3.2.2, ra tiệm thì nghe bảo là version này không Jailbreak được. Liệu có thể downgrade xuống version thấp hơn hay có cách nào khác để jailbreak?Chứ không cài được apps thuốc coi như mất phân nữa năng lực của Ipad rồi.

---------- Post added at 03:03 PM ---------- Previous post was at 03:01 PM ----------

EBOOKS
ebooks.vhn.vn

Bác Vuhai cho hỏi mình vừa mua Ipad từ Mỹ V3.2.2, ra tiệm thì nghe bảo là version này không Jailbreak được. Liệu có thể downgrade xuống version thấp hơn hay có cách nào khác để jailbreak?Chứ không cài được apps thuốc coi như mất phân nữa năng lực của Ipad rồi.

---------- Post added at 03:04 PM ---------- Previous post was at 03:03 PM ----------

EBOOKS
ebooks.vhn.vn

em đã sync được với máy tính rồi, nhưng transfer tài liệu chưa được, nó đòi cái Apple ID , cái này tạo thì cần phải có Visa card hả các bác >>/?
Wakeup
ĐẠI BÀNG
14 năm
Đúng rồi.
Bác đọc lại phần tạo tài khoản trên Itune đi.
quangotvn
ĐẠI BÀNG
14 năm
Có bạn nào biết cách cái password cho ipad để người khác không sử dụng được không ? xin hướng dẩn giúp. Cám ơn nhiều
bác vào settings/general/passcode lock/turn passcode on. Rồi sau đó bác cho password vào là xong thôi.
Em dùng iPad được 5 ngày, đã cài 30 app chủ yếu là down qua Installous, AppstoreVN. iPad của em được ông bạn activate, jailbreak sẵn, hôm qua mới cài iTunes lên PC nhà để tính cài thêm app thông qua iTunes (1 số app to quá down trên máy tính cho nhanh mà)

Em hì hục down Papago 7 về máy tính, lúc bật Itunes để "ủn" vào Ipad thì gặp thông báo sẽ xóa hết các app trong iPad của em :mad:.

Hôm nay đã là giữa tháng 10, đã có cách nào ủn app từ PC vào iPad mà không bị mất các app có sẵn trên iPad không các bác ơi. Em đoán là có chứ vì thấy các bác chia sẻ link down app thuốc cho nhau suốt (chả nhẽ down về cài lên lại bị mất hết app down trên Installous khác sao)

Vấn đề thứ 2 em muốn được các bác trợ giúp: đưa truyện đuôi epub vào iPad thì để ở thư mục nào để iBooks đọc được. Em đã mò được với Kindle, nhưng iBooks thì chịu, đã để cùng thư mục với các truyện có sẵn trên iBooks mà mở Library ra vẫn k0 thấy đâu.

Đội ơi các bác. :dance:
[MENTION=13269]latintai[/MENTION]: cái lỗi lấy phần mềm ở installous rồi sync với máy tính bị xóa là bình thường, mình sôgns chung với lũ thì đành phải load ở apptrackr.org về rồi cho vào itunes và sync vào ipad thôi.
Truyện thì bạn cho vào itunes rồi sync từ itunes luôn, dùng itunes quản lý luôn, việc gì phải copy vào folder nào nữa?
Em cám ơn bác nhiều. Em hay phải di chuyển nên iTunes kg sẵn, với cả em cũng ghét thằng iTunes. Phải sống chung với lũ hả bác, huhu. Giá mà đang trên đường, ông bạn email cho quyển truyện epub, hay vào trang vạn hoa down về đọc được ngay trên iBooks thì tinh tế quá (nếu file prc là em đọc được ngay đấy)

Em có nghe nói về Iphone PC suite, cái này có giúp em ủn app vào iPad manually được kg các bác
Vậy cho em hỏi có cách nào sync 1 chiều app từ iPad vào iTunes trên PC không các bác
Cái này mình nghĩ là do lỗi của install0us thôi, có một cách để giải quyết là bác mua phần mềm bản quyền đi 😃
Còn sách thì bác cho vào độ 20 quyển là đọc mòn mỏi rồi. Khuyên bác nên làm quen với iTunes, đến khi quen rồi, nói thẳng bác ko bỏ đc đâu, theo mình thì nó dùng rất tiện.
mình cũng đánh dấu,khi nào cần thì lật ra mà xem chứ,thanks a lot
Các bạn làm ơn cho hỏi cái này có dùng được với Ipad không?
http://store.apple.com/us/product/MC184LL/A
Mình xem trên website của Apple thì thấy là hình như dùng được. Nhưng qua mấy của hàng ở HN thì các bạn đó thề sống thề chết là không xài được. Không hiểu sao nữa.
Hoàn toàn dùng được bình thường, kết nối qua bluethooh dùng bình thường bạn ạ.
Mình nghĩ là dùng dc, vì đây chỉ là bàn phím không dây dùng bluetooth thôi mà....?
- Bác vui lòng hướng dẫn cài đặt Email chi tiết .mail online,đổi port server ,SSL.
thank bác
Jeep
TÍCH CỰC
13 năm
Các bác cho em hỏi, ipad có lắp đc sim dcom của viettel ko nhỉ?
xài được bác ạ, em đang xài rất ổn định
Cám ơn về bài viết rất nhiều
bmw_125i
TÍCH CỰC
13 năm
Em mới gia nhập box Ipad mong các bác chỉ giáo nhiệt tình ^^
Thanks bác Vuhai06, em đã đọc và đã có tài khoản Itunes Free.
bmw_125i
TÍCH CỰC
13 năm
Các bác ơi, em mới sắm Ipad, hàng sách tay bên Pháp, còn chưa biết zì 😔
Bác nào cho em hỏi với? em có thể lắp Sim 3G đc kô, em tạo tài khoản Itunes rồi, giờ tải phần mềm cài đặt thế nào ạ?
Các bác cho hỏi Ipad có đọc được file excel , word có chèn ảnh không nhỉ ?

Cảm ơn các bác !

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019