Hướng dẫn sử dụng Nokia Pro Camera - ứng dụng chụp ảnh cho Lumia 920/925/1020 với nhiều tùy chỉnh

Duy Luân
25/8/2013 23:58Phản hồi: 153
153 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đối với 1 chiếc dt, camera những em như thế quá tốt ở thời điểm hiện tại!
Nokia không cho chỉnh khẩu vì cảm biến máy nhỏ nên không cần quan tâm đến DOF.
Nên để máy tự chỉnh khẩu cho phù hợp với tốc độ tối đa/tối thiểu
Bài viết bổ ích cho anh em Lumia
Cao siêu, cao siêu.
s.club2
TÍCH CỰC
11 năm
Dùng luôn cho cả 720 chứ riêng gì dòng 9x 😁
Sao e chụp chỉnh cái lây nét chủ thể chả đc. Chỉnh cứ ết thì nét hết mà làm mờ thì mở hết. Còn câi chụp chuyển động thì mấy hình người đè lên nhau xong bị mờ, hoặc mất tay, mất đầu 😔
@kupop_ls Mình thấy trong pro cam có phần hướng dẩn sử dụng Pro Cam 1 cách chi tiết, bạn thử xem qua, có khi giải quyết đc vấn đề 😃
Mấy hãng khác còn lâu mới theo kịp! Chỉ có đầu tư rất kĩ về phần cứng và phần mềm mới làm đc vậy! Sản xuất kiểu vừ nghiên cứu vừa copy thì ko làm đc đâu!
Bên WP có ap Cam scaner không các bác?
@Phuoc Nga 008 Có bạn ak. HD scaner hoặc Handy Scaner...nhưng tính phí nhé bạn !
@Nguyễn Bá Duy Cám ơn bạn, thế không cài được file lậu giống file apk như bên Android hả bạn.
devilchill
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Phuoc Nga 008 nói chung cũng có hết (cài app của các bác dev Việt mình up lên ở dạng beta (tất nhiên là full, nhưng phải để dạng beta để tránh kiểm duyệt ăn cắp bản quyền). Nhưng mình khuyên bạn nên mua.
trung_c5
ĐẠI BÀNG
11 năm
kể mà có thêm tùy chọn đo sáng nữa thì ngon, mình thấy trên SS S2 có tùy chọn này.
bài viết rất hay
Hóng bài này mãi, cuối cùng đã có. cảm ơn các bác nhiều 😁
1020 nếu xài camera mặc định luôn thì chụp có pureview k ah???
arcwin
CAO CẤP
11 năm
Thế 720 cũng phơi đc nhỉ
boylomo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@arcwin Phơi ầm ầm 😁
thao
TÍCH CỰC
11 năm
Chọn chế độ chụp close up ở đâu nhỉ sao không thấy?
@thao
close up chẳng qua là lấy nét gần nên phông sẽ mờ đi thôi 😃
Cá nhân mình ko thích mấy thứ ntn. Với 1 chiếc máy ảnh cơ động như đt thì mấy cái này chỉ dùng nghịch cho vui chứ ko thực tế lắm…. hầu hết mọi người và đã số trường hợp mọi người chỉ muốn rút cái đt ra chụp cho kịp một khoảnh khắc nào đó thôi…Nếu cần chụp chất lượng cao hay tinh chỉnh thì đã có DSLR rồi

Thích ý tưởng như của S4 có bộ preset khá hay mà tiện…. hay như của iPhone, phần mềm chụp vô cùng đơn giản, nhanh và hiệu quả vì những phần nặng nề máy nó đã làm cho mình rồi 😃 Nếu thích nghịch tinh chỉnh linh tinh thì cũng có rất nhiều phần mềm bên thứ 3 trên App Store… nhưng hầu như cài test chứ chả bao h dùng 😁
@Sonltt Đang nói về pro cam tự dưng có comment là : cá nhân mình =>>> Vãi cả liên quan
Bạn có bàn về pro cam thì hẵng comment.Cứ vào nói vớ vẩn sai chủ đề
@Sonltt cầm thử Lumia có Nokia Pro Cam chưa
@mandyhades
đang nó về Pro Cam, ông bạn lảm nhảm j thế?
anhquocfn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Sonltt
đó là đối với bạn, còn người ta chán đi đâu cũng vác cái DSLR rồi, vừa to vừa cồng kềnh, còn 1020 là cái dt với chức năng chụp gần như là 1 cái DSLR, bạn ko cần thiệt, nhưng mà nhiều người mê mà hok có.
1 chiếc đt chụp ảnh, với 1 chiếc máy ảnh điện thoại, khác ak, mình mà có cái camera này, cầm vác đi chụp lén mấy em nữ, zoom lên khỏi chê, mà nhỏ gọn, tiện lợi nữa ... :p
bây giờ mới biết là kéo cái nút chụp ảnh ra thì nó lên giao diện kia. thanks
nublast
TÍCH CỰC
11 năm
Lumia giờ bá đạo về chụp ảnh quá. Hết ống kính, cảm biến xịn giờ lại đến phần mềm chụp ảnh quá pro
Dùng Procam trên RAM 512 thì các bác hạn chế xem ảnh nhá, tỉ lệ lag và không chụp tiếp được là 90% đấy.
Còn có bác hỏi Handy Scan thì có bản free, chỉ quảng cáo lúc tùy chọn thôi chứ chụp và lưu bình thường. Cái ông bảo tính phí đúng là đuổi khách mà :3

Sent from my RM-914_eu_netherlands_276 using Tapatalk
Tks bác, rất hay
Sent form lumina 920
Củ Mỳ
ĐẠI BÀNG
11 năm
Dùng cái Procam này phơi thì ngon, nhưng từ khi lên Amber thì mình cảm nhận ảnh có phần vàng vàng chứ k như khi chưa up.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019