Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn sử dụng Parallels Desktop 9 cơ bản

vuhai6
1/10/2013 9:16Phản hồi: 76
76 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

anthui2009
ĐẠI BÀNG
10 năm
Giá chát quá, 80usd.e dùng bootcamp thôi để cày game, làm việc sang Mac
bài viết rất công phu
Tưởng mấy bác chơi đồ Mac bỏ hẳn Windows rồi chứ nhỉ...
w6ClouD9w
ĐẠI BÀNG
10 năm
e dùng win phục vụ cho vấn đề gaming nên không cài thế này đc, phải hi sinh bộ nhớ để cài 1 bản win 7 😁 đang tìm cách hợp lí nhất để đem IDM lên Mac OS kk
ai rành Mac cho mình biết liệu mấy phần mềm trên Win như từ điển các loại có chạy ngon lành dc ko. mình cũng muốn chuyển qua Macbook nhưng mà ngại ko chạy được 10 bộ từ điển của mình 😔 . tại đang luyện anh văn nên ko cài không được
Nevets
ĐẠI BÀNG
10 năm
sao mình xài thử thấy P9 lag lag sao ấy, ko có đc trơn tru như P8. Máy mình là MBP 2012 8GB RAM mà ko hỉu sao như vậy.
cái này chắc đòi hỏi cấu hình phải mạnh nek,
các bác cho em hỏi là cài parallel xong nó không nhận ổ DATA chỉ nhận cái ổ của MAC thôi. ( em đang chạy cả bootcamp)
binmsc
TÍCH CỰC
10 năm
@laddx92 Up câu hỏi của bạn này lên để chờ câu trả lời vì mình cũng gặp khó như trường hợp này???
ng mua máy Mac thì lại muốn cài Windows, ng mua máy Windows thì lại muốn chạy Mac =)))))))
chuyentt
TÍCH CỰC
10 năm
Có nên nâng cấp từ PD 8 lên PD 9 k nhỉ, mình thấy giá nâng cấp hết 50$ mắc quá. Mình đang tính chờ thời điểm nó discount rồi mới nâng cấp. Mình đang dùng PD 8 trên máy retina 15" nhưng thấy một số phần mềm như ArcGIS nó bị lỗi tỉ lệ form.
Nevets
ĐẠI BÀNG
10 năm
@chuyentt nó cho trial in 14 days đó bạn, thử đi. Tui thấy P9 lag quá, mouse movement ko gì hết smooth...
@Nevets sau 14 ngày thì phần cài win của mình sẽ ko sử dụng đc nữa à....
Bài viết hay đó bạn! Tks bạn nhé!
cho mình hỏi ngu tí....
mình đã cài xong rồi, nhưng mỗi khi đăng nhập vào màn hình win hì nó báo là bản free sử dụng trong 15 ngày,
sau 15 ngày mà mình ko mua key thì win này sẽ không được sử dụng nữa à...
thank ae ./.
namlepy
TÍCH CỰC
10 năm
Mác sài windown 7 ư ~~
pro nào biết cách tắt cái menu để nó không hiện lên nữa mỗi khi để chuột lên phía đỉnh màn hình không? bên máy ảo VM thì biết làm mà bên này không biết tắt s @@
johorbaru
ĐẠI BÀNG
10 năm
@leopark121 bạn tìm ra được cách chưa? hướng dẫn mình với, hơi khó chịu khoảng đó 😔
@johorbaru vẫn chưa đc bạn ơi, tạm thời chấp nhận thôi
rufa
ĐẠI BÀNG
10 năm
@leopark121 em bị như bác rất khó chịu khi chơi game
sao cái PD9 của mình vào chỗ ổ đía nó không có ổ DATA nhỉ. chỉ nhận ổ cài mac
@laddx92 Máy mình cũng trường hợp y hệt bác này??? Cần nhận ổ DATA để làm việc với dữ liệu trong đó nhưng parallels chỉ nhận được ổ MacOS là sao nhỉ?
mạnh mẽ, y như vmware
Bác nào bị lổi: "FATA ERROR: No memory for XSDT" thì làm theo link dưới là OK!
http://wingedboar.net/2012/02/19/fatal-error-no-free-memory-for-xsdt/
các bác có key không ạ. Hay là dùng hết hạn thì reset trial
inviet
TÍCH CỰC
10 năm
máy mình cài xong thì win ảo không có internet
hix, bác nào giúp với
thanks

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế