Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn sử dụng Running Auto Pause, tính năng tự động tạm dừng chạy bộ trên Apple Watch

eddie-labo
13/11/2018 4:50Phản hồi: 25
Hướng dẫn sử dụng Running Auto Pause, tính năng tự động tạm dừng chạy bộ trên Apple Watch
Anh em sử dụng Apple Watch có thêm một lựa chọn thú vị là Running Auto Pause - tự động tạm dừng chạy bộ. Khi tính năng này được kích hoạt, Apple Watch sẽ nhận biết khi nào anh em đang chạy bộ mà bị ngắt quãng với độ chính xác tương đối cao. Vậy là trong quá trình chạy mà anh em cần dừng nghỉ, đợi xe, nói chuyện với bạn bè... thì đồng hồ sẽ tự động dừng.

Để bắt đầu, anh em mở ứng dụng Watch trên iPhone của mình, vào tab Đồng hồ của tôi (My Watch) ở góc trái màn hình và chọn mục Bài tập (Workout). Sau đó kéo xuống dưới để bật tính năng Tự động tạm dừng chạy bộ (Running Auto Pause).

Vậy là xong. Với Running Auto Pause, Apple Watch trở nên rất tiện lợi khi không phải bận tâm về bộ đếm giờ nữa, ngoài ra cũng khá hữu ích trong trường hợp anh em quên dừng đồng hồ sau khi đã kết thúc buổi chạy bộ. Mời anh em thử nghiệm trên Apple Watch của mình.

Nguồn: Wareable
25 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

rất ngon cảm ơn bạn nhiều nhé
Hôm trước mình bơi có lúc nghiêng cổ tay để coi mấy giờ rồi (căn giờ về đi làm). Không hiểu lỡ bấm vào không hay kích hoạt câi gì mà bài tập bị ngừng và không ghi tiếp các thông số dù sau thời điểm đó mình bơi tiếp mấy trăm mét nữa.
Mấy lần sau thì lại bình thường. Không biết do vấn đề gì nữa.
@vicktorbui Rất thú vị 😁
tiderace
TÍCH CỰC
5 năm
@vicktorbui Có thể do bấm nhầm, b nên bật chế độ ngăn nước nhé
@tiderace Bật workout bơi thì nó auto ngăn nước rồi mà bác
@tiderace ok bạn
À giống nút bấm ngưng đọng thời gian trên mấy cái đồng hồ nhật bản đây mà
@cyberat @@
@adagioleonard Có mùi của mấy bộ phim nào đó 😁
@sharinran141 Đôraemon chứ đâu =)
namtrung70
TÍCH CỰC
5 năm
Tính năng hay
note lại sau có dùng :v
iwanttoplay
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hay quá.. trải nghiệm luôn...còn ae nào chưa bóc tem AW 4 k ạ...cùng xem chung vui với em nào
Có đâu mà dùng thử
mấy con amazfit bip hình như cũng có mà mình ko sài nhiều
e thích miband 3 pin xài cho nó lâu
MINH DANH
ĐẠI BÀNG
5 năm
Có ai vẫn chỉ thích đồng hồ cơ hơn smartwatch như mình không 😔 như mẫu đồng hồ Longines này nè
beluxubu
TÍCH CỰC
5 năm
Đồng hồ này chơi thể thao thì vứt, chả đo đếm gì cả, ngta đang nói về smartwatch, thím chen vào kiểu này có thấy vô duyên ko? Topic này ko dành cho thím, lượn đi cho nước nó trong nhé. Thanks.
@beluxubu Ông này phát biểu lúc cưới vợ chắc vui lắm
A 😆)
Cảm ơn bác đã hướng dẫn và chia sẻ.
-nHm-
CAO CẤP
5 năm
Vẫn đang dùng tính năng này. Chạy bộ mà dừng lại là nó rung lên báo và ko đến giờ nữa, chạy tiếp lại auto đếm
hữu ích thanks ad
comhen
ĐẠI BÀNG
5 năm
Trang Tinh Tế này riết hồi giống trang chia sẻ cá nhân. Tính năng này thì đồng hồ thể thao nào chả có. Thậm chí nó còn có thể tạm dừng khi từ chạy chuyển sang đi bộ. Ngay cả khi không đeo đồng hồ, mang theo điện thoại và bật Strava cũng có Auto Pause. Vậy mà cũng cho lên trang đầu, chỉ vì mấy anh chỉ biết mỗi Apple Watch mà thôi.
@comhen Tay mình không đeo chục cái đồng hồ làm gì cả bạn 😁
Ehhh tính năng auto mà cũng phải hướng dẫn à? :eek:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019