[Hướng Dẫn] Sử Dụng Tay Cầm DualShock 3/SixAxis trên PC ,Laptop

sangvahoang
25/4/2011 19:1Phản hồi: 287
287 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Johny Bùi
ĐẠI BÀNG
9 năm
ngoài pes ra còn chơi đc game gì hay mà k cần giả lập k mấy bác, ngại cái khoản giả lập vì máy cấu hình yếu
oldman20
TÍCH CỰC
9 năm
Tuyệt, cám ơn 2 bác! E chuẩn bị mua 1 tay mà chả biết có fake hay ko, cứ lưu lại bài viết cho chắc :d
stebxinh
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đôi tay của m đây, b mua thêm dây sạc nữa là ok, cái chỗ đen ở phím Dpad là m dán thêm vào 😁
oldman20
TÍCH CỰC
9 năm
@stebxinh Chỗ Dpad bác dán để dùng Dpad Cap ah?
stebxinh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@oldman20 Không m dán cho đỡ bẩn thôi :p
1 usb bluetooth có kết nối được với 2tay ps3 không các bác? Hay là mỗi tay ps3 lại phải dùng 1usb bluetooth riêng?
stebxinh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@dddang91 1usb sử dụng đc với nhiều tay b ak.
oldman20
TÍCH CỰC
9 năm
ah bác nào biết Calibre gamepad trên PC giúp m vs, tay của mình connect chơi trên android bt, nhưng khi connect pc thì lại ko nhận 2 cần JoyStcik nhỉ? làm chục lần Calibre thì đc 1 lần, nhưng giờ làm lại thì ko đc :oops:
Xem ở đây nhưng mà chả hiểu>
http://www.wikihow.com/Calibrate-a-Joystick
Em có 1 tay cầm PS3 zin lấy từ trong bộ PS3 ra. Desktop cũ vẫn làm theo hướng dẫn và chơi Fifa online 3 bình thường. Nhưng em mới chuyển sang sài laptop mới (Asus window 8.1 không bản quyền) có 2 cổng USB 3.0 và 1 cổng USB 2.0. Em cắm đủ hết lỗ nhưng vẫn không kết nối được mà chuột Asus Rog đầu USB 2.0 mà cắm lỗ 3.0 vẫn sài bình thường. Khi troubleshoot gamepad thì máy báo "USB input device is an older USB device and might not work with USB 3.0" mặc dù em đang cắm vào cổng USB 2.0. Em không rành về máy tính lắm nên xin tư vấn giùm em.
stebxinh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Nguyễn Ngọc Phương Duy Thế trong motionjoy b có update driver cho tay ps3 chưa? M cũng win 8.1 ko bản quyền mà vẫn dùng bình thường mà.
@stebxinh Em auto update driver thì nó báo Driver đang có là best driver. Có thể thì cho em xin link Driver.
stebxinh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Nguyễn Ngọc Phương Duy Làm gì có link driver nào hả b. Cái motionjoy nó có sẵn driver để update thôi. B có thể chụp lại ảnh đang không làm được chỗ nào k?
Mình cài sixasix controller tool trên máy tính dến chỗ check mã bluetoold bị lỗi No device found là sao vậy
oldman20
TÍCH CỰC
9 năm
@TuyếnSBD do dây hàng lô :d, bác chơi dây "xịn" thử coi, mình từng lầm tay ps3 hỏng pin, cắm cả đêm ko lên tí nào, nhưng vẫn chơi đc game qua tay. đến nơi định thay pin thì nó test cable xịn là vào như bt
@oldman20 Vậy là tay mình vẫn chơi đc trên đt àk chỉ thay dây zin thôi fải ko bác
oldman20
TÍCH CỰC
9 năm
@TuyếnSBD theo ý mình là vậy:p
chuanghira
TÍCH CỰC
9 năm
Bluetooth trên Lap cài Win 8.1 của mình là Broadcom 4.0
Có dung được với tay PS3 không nhỉ =,='
Mình đã copy Hardwareids + chỉnh sửa file ini trong Motionjoy nhưng nó vẫn không nhận được adapter Bluetooth của lap
Không lẽ phải đi mua 1 cục Usb Bluetooth nhỉ?
stebxinh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@chuanghira M mua cái usb buffalo 3.0 loại này ở đây http://buffalogiare.com/san-pham/77/bluetooth__30__edr_bshsbd04bk nhưng bây giờ hết hàng rồi. Chỉ có loại cao cấp hơn là 4.0 giá đắt hơn là 350k. Được cái dùng ổn định. Lúc nào kết nối là nhận luôn. Cái 4.0 thì tương thích với cả win8, 8.1 nữa.
love89
CAO CẤP
9 năm
@stebxinh 2 tay có kết nối được blutooth cùng lúc không b
stebxinh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@love89 Được b ak, tối đa 1usb bluetooth nhận 4 tay 1 lúc nhé 😁
love89
CAO CẤP
9 năm
@stebxinh ngon rồi làm cái usb 4.0 150k là xong.kaka
Chào các bác. Em đang định mua 1 cái tay xịn về chiến. Nhưng thấy link và trang chủ bị die. Mà nghe nói lúc cài phải online, và lúc chơi cũng phải có mạng mới chơi được đúng ko các bác? Cho em hỏi thêm nữa là hiện tại còn cài và fix tay được chứ? Vì thấy trang chủ bị die nên em phân vân quá. Thanks các bro!
stebxinh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@duchieubkhn Link trang chủ đây bạn, cái link kia cũ rồi: http://motioninjoy.en.uptodown.com/
Hoặc bạn tìm kiếm google có mà ra cả đống link. Lúc cài thì cần online để kết nối tay. Mà sao mà phải fix tay hả bạn?
oldman20
TÍCH CỰC
9 năm
@duchieubkhn nó có bản offline rồi mà, ko dùng Better DS3 cũng đc
Thanks các bác nha! Vậy là chỉ cần online để cài tay thôi đúng ko ạ. Còn chơi bt thì ko cần đúng ko! Để chiều e đi chiến luôn!
oldman20
TÍCH CỰC
9 năm
@duchieubkhn ko cần online gì luôn😁
cho mình hỏi tí. sao chơi game trên tay ps3 này nó ko hỗ trợ rung , bluetooh lẫn gắn dây usb ?
stebxinh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@co1changtraidep Có lẽ là do game không hỗ trợ b ak.
oldman20
TÍCH CỰC
9 năm
@co1changtraidep mình có ku em bảo hỗ trợ đấy, tức là nó sẽ rung khi nào điện thoại rung! Mình thử thì nó rung thật, nhưng đấy là lúc thao tác ngoài laucher, còn trong game thì chưa thấy (vì chưa chơi game nào mà nó rung điện thoại cả)
@oldman20 chơi tay ps3 trên dt thì mình chơi trên máy tính bảng, điện thoại lâu rồi. ko có rung đâu bạn ơi. Tại lần này mình thử chơi trên pc mà cũng ko thấy game nào rung. mặc dù đã bật chế độ rung trong game rùi. có ai chơi game gì mà rung được ko? tay cầm ps3 chơi mà ko rung tiếc quá.
oldman20
TÍCH CỰC
9 năm
@co1changtraidep ko biết bản Sixaxis trước thế nào, chứ bản 0.83 thì có option bật rung đấy, nhưng mình chưa chơi đc game nào rung, ku em bảo nó vẫn chơi:eek:, mình chỉ thấy rung khi thao tác ngoài laucher, nó rung theo điện thoại thật, nhưng game thì chịu (mà ko để ý ko biết trong đống game mình chơi có cái nào rung trực tiếp trên điện thoại ko?)
của em bị hiện tượng là sau khi kết nối vào laptop qua motion join rồi thì chỉ có thể sạc từ laptop đấy mà không thể sạc được từ laptop khác hay là pin dự phòng. có ai biết là bị làm sao không ạ
Có bạn nào bít chổ bán cái buffalo 3.0 edr ở hcm k? Loại 120k ấy
cho mình hỏi tay cầm ps3 có sử dụng cho macbook không ạ
@balubalu Mình đang xài cho macbook nè. ngon lành nha bạn.
@balubalu Bạn dùng có dây hay qua bluetoos
cái này chơi dc game minecraft không nhỉ
tay ps 3 minh chơi trên pc pes 2015 nút chỉnh kiểu gì cũng ko đc loạn xạ cả lên . chán vcl
heen
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình muốn chơi game LEGO JURRASIC WORLD bằng tay Ps3 mà nó hok hỗ trợ chơi bằng tay thì phải,toàn phải chơi bằng bàn phím,trẻ con nhà mình nó khó chơi,có bạn nào có cách gì hok chỉ mình với?
Cảm ơn rất nhiều!
BangCoi96
ĐẠI BÀNG
9 năm
DS3 của mình kết nối qua cable ngon lành cành đào luôn.
Nhưng khi mình cắm Bluetooth adapter vào rồi cài đặt thì không thể nào dùng qua bluetooth được =(( Cứ rút dây ra cái là 4 đèn lại nháy nháy liên tục, không điều khiển được nữa luôn.
Có bác nào chơi pes 2015 bằng tay cầm ps 3 hướng dân e chỉnh nút với . Ấn nút chạy nó ko chạy . 4 nút chạy ngang dọc ko tác dụng . Nút phụ cũng ko tác dụng
@huuthiem bạn vào phần setting trong thư mục cài đặt set lại các nút trong phần controller xem có đc không
@sadness.ver3.2.90 minh vào rồi . nó bắt chinh qua cái phần mềm ds3 tools chịu chết bạn à
@huuthiem m đang định kiếm tay duashock 3 chơi pes trên PC mà nghe bạn nói vvậ nghe hoang mang quá. tay Xbox đá bóng thì không thích bằng tay PS đc mới chán chứ
driver này có tương thích với win 10 không mọi ng ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019