Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn sử dụng USB tăng dung lượng lưu trữ cho Nexus 7

harrynghiem
1/8/2012 2:29Phản hồi: 151
151 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

luongphuoc
ĐẠI BÀNG
12 năm
ùi cái ổ cứng của em là ổ cứng di động làm gì có box ???? hiệu WD My Passport 250G chứ đâu phải ổ cứng máy tính đâu mà cần box
@luongphuoc Vậy đi tìm cái usb 3 đầu mà cắm : 1 dzô nx7, 1 dzô hdd, 1 còn lại dzô cái adapter có cổng usb (giống cái sạc đt)😃

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn
@smallgent Cái đó là hub USB hả bạn? Bạn có thể post hình lên cho mọi người cùng xem không? Mình dùng ổ WD 1TB rời và Seagate 320GB mà không ổ nào chạy hết! Hic! Chắc là do thiếu nguồn. Còn cộng cap mình mua ở Nhật Tảo, không có nhãn hiệu gì cả, không biết là do cable hay do ổ cứng nữa!
zunoboy
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái này mình có thể sd trên con kìndle fire đc ko dậy
hi, chuẩn bi mua, vô học hỏi, thnks nhiều
1 hinh thui la hiu

Sent from my GT-I9100G using Tinhte.vn
Mọi người cho e hỏi.vs số tiền dưới 1 triệu thì nên mua loại ổ cứng nao để kết nối vs nx7 ạ
hay nhỉ
phiden
ĐẠI BÀNG
11 năm
Trong nexus 7, Dùng dây OTG rồi cắm cái đầu nhận của chuột quang vào là dùng được chuột phải k các bác nhỉ? Làm thế nào để hiện cái con trỏ lên màn hình của Nexus được các bác nhỉ 😃 :p
Các bác nên tìm mua hdd 1.8 cho nó gọn hoặc ssd
phiden
ĐẠI BÀNG
11 năm
Trong nexus 7, Dùng dây OTG rồi cắm cái đầu nhận của chuột quang vào là dùng được chuột phải k các bác nhỉ? Làm thế nào để hiện cái con trỏ lên màn hình của Nexus được các bác nhỉ 😃 :p
@phiden cắm vào là sẽ thấy thôi ...chỉnh tốc độ pointer trong phần cài đặt ngôn ngữ và bàn phím đó

Sent from my Nexus 4 using Tinhte.vn
bluep
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cho mình hỏi đối với Android 4.2 có làm được ko
Mình cài lên nó cũng nhận cũng báo là có usb ở đg dẫn sdcard/usb/... gì gì đó nhưng bật ES Ẽxplorer lên ko thấy
Nghe nói chưa hỗ trợ 4.2. Đúng ko các bạn
Như vậy USB 3G cũng tèo với android 4.2 @@
@bluep chạy bình thường nhóe ...chả liên can gì đến bản 4.1.x hay 4.2.x

@smallgent Bạn ơi sao máy mình root xong cài phần mềm ra cắm usb vào trả thấy nó hiện gì xất. Căm chuột vào cung chịu luôn, đang dùng 4.2.1.
N7 4.2.1 nhận seagate 500GB nhưng nguồn hơi yếu , chậm chờn ko biết khắc phục sao
@khungbo33 mua cái usb hub 7 ports có nguồn. Phong Vũ bán 375k đóa về cắm được 7 ổ 2TB lun cho nó đã 😁

Có cách nào ko cần root máy mà vẫn kết nối USB được không các bác. Tôi đang sài 1 con GGN7 32G có 3G nhưng vẫn muốn kết nối với USB để copy & paste cho tiện.
@tuankq ko có đâu. vẫn phải root.
@****C*L*O*V*E*R*** Máy Em nguyên bản dùng Nexus Media Importer vẫn đọc được từ USB ạ
namy2k
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cho em hỏi em đã làm như các bước trên, máy khi cắm usb vào đã nhận, thấy các file. Nhưng khi mở hay copy các file liền bị lỗi và máy ko nhận nữa! Em đang dùng rom stock 4.2.2
@namy2k về 4.2.1 đi ^^
mọi người cho mình hỏi , nexus 7 32 3g, chạy 4.2.2 chưa root có thể kết nối usb để đọc văn bản , xem film được không vậy?nếu không được có cách nào khắc phục để dùng không?
@barias chiện nhỏ http://www.tinhte.vn/index.php?threads/1553758/

Sent from my NEO-X5 using Tinhte.vn
htc_88
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cho mình hỏi N7 của mình đã root và chạy 4.2.2 , cài stick đọc và copy được file từ usb bt nhưng khi mình delete file trên usb hoặc copy file từ n7 vào usb lại ko được là sao ạ 😔
N7 e đã root chay 4.2.2 và bản stick mount 2.2 gắn vào con usb transcend e dua ve dinh dang fat32 luôn và đèn tren usb không cháy trên máy e cũng thấy báo kết nối e cũng không biết tai sao e tuong otg e hư e thử bằng con chuột thì chuột e có cháy đèn nhưng không thấy hiển thị tren máy mấy bac biết cách chỉ cho e e cám ơn nhìu.
@minky001 của mình cắm chuột còn khôg hiennj gì cơ k biết có phải là mua phải dây đểu k nưã.
@ladykillah2012 máy phải root mới được

@smallgent không những root mà còn cài room cook.
@ladykillah2012 chắc tại dây otg rồi bạn ơi mình đổi cọng otg chữ L thì nó mới nhận usb chứ dạng chữ I là ko nhận dc
@minky001 Vay de hom nao mua cai day khac thu xem. Thanks!

Gửi từ Nexus 7 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
unlock bootloader thì không được bảo hành nữa, do đó ko giám chơi, mặc dù máu đã root. Xin hỏi chủ topic còn cách nào kết nối usb, ổ cứng mà không unlock bootloader ko?
phd5
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dinhquangthinh84 nghe đồn root máy cũng ko dc bảo hành luôn đó bạn;) . Trước khi bảo hành chỉ cần khôi phục rom gốc (unroot và lock bootloader lại) là được thôi.
manhktqd
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dinhquangthinh84 Có thể relock bootloader được đấy. Làm đi, đừng lo, cộng đồng nexus 7 mạnh lắm. Cần gì cứ google là ra.
Các bác sử dụng phần mềm OTG Disk Explorer là được, ko cần root đâu. Máy của mình chưa Root vẫn OK! 100%

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019