Hướng dẫn Sync danh bạ từ tài khoản Google xuống Nokia E72

ducquang415
15/1/2012 18:34Phản hồi: 57
57 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

1.1 hoặc 1.2 toàn là bị connection error
lamgia2008
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bạn lưu ý phần http"S" nữa nhé, nếu theo default trong máy thì ko sync được đâu!
Mình cứ bị báo Connection Error hoài,có ai biết cách khắc phục ko? Mình dùng GPRS duyệt Web bình thường ko hiểu sao ko kết nối được
sumakho
ĐẠI BÀNG
10 năm
Sau bước Contacts database: thì máy của em hiện Remote database chứ ko phải Data bearer thì phải điền gì vào ạ?
Tình hình là hiện nay cách này không còn dùng được nữa. Toàn bị báo lỗi "Địa chỉ máy chủ sai". Có lẽ google đã ngừng hỗ trợ dịch vụ này. Bác nào có cách khác không?
klbc
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cũng đà mò mẫn lý giải, hồi trước 2 3 tháng vẫn chạy ngon mà
Đúng là 2 tháng trước còn chạy ngon. Chắc phải tìm cách khác thôi.
Sao mình đánh host address như trên có "S" rôi fmà vẫn báo invailid host address là sao vậy?
google như đã hết hộ trợ
Ai có cách khác ko nhỉ, cách này bgio không làm được nữa 😔
chán thật dừng hỗ trợ cái qnh em cần
Ai có cách nào khác không? Hình như google đã hết hỗ trợ theo cách này! (cho đến thời điểm này 15/09/2014)
ducquang415
ĐẠI BÀNG
10 năm
Vẫn làm bình thường đó bạn.
Bạn xem kỹ hướng dẫn, chú ý viết hoa một vài chỗ nhé
Quái lạ nhỉ,mấy tháng trước sync bình thường. Làm đi làm lại từng bước gần chục lần vẫn báo "sai địa chỉ máy chủ"
cách này hình như hết được hỗ trợ rồi ... loàn invalid host thôi
Có cao nhân nào chỉ dùm đi ... mình đã thử chuyển version 1.1 rồi port 443 rồi host m.google.com rồi thêm thông tin authenticate vẫn không vào được Giúp với
hamlam
ĐẠI BÀNG
10 năm
Vào gmail lưu ra 1 bản danh vạ rồi dùng qua outlook express và Nokua Suite mà import vào e72 😃

Sent from my SM-G7102 using Tapatalk 4
@hamlam Bạn nói rõ hơn được không ? Thanks
cách này ko được nữa rồi. Google đã khai tử, các bạn có thể search syncml end of life
Alpha911
ĐẠI BÀNG
9 năm
6 tháng trước mình vẫn làm ngon lành, giờ thì không được nữa rồi, toàn báo 'Invalid Host Address'..hic..hic.
Có bác nào syn được chưa? Tôi cũng đang cần mà không đồng bộ được?
đã nói syncml end of life rồi mà.
Mod close topic này lại dùm
n_bee
ĐẠI BÀNG
9 năm
@matemthisonglamchi Bh có cách nào không bạn. dùng nokia pc suite thì k thấy có chỗ cho đồng bộ từ file vcard

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019