[Thủ thuật] Hướng dẫn tải nhạc về iPhone để nghe và dùng làm nhạc chuông mà không cần máy tính

MinhTriND
25/3/2019 8:55Phản hồi: 127
[Thủ thuật] Hướng dẫn tải nhạc về iPhone để nghe và dùng làm nhạc chuông mà không cần máy tính
Chẳng cần tốn tiền mua ứng dụng, không cần phải cắm vào máy tính phiền phức, những gì bạn cần chỉ là GarageBand và 1 ứng dụng quản lý file (hoàn toàn miễn phí trên App Store) để có thể tải nhạc về và tạo nhạc chuông mới cho iPhone của mình. Đây là tính năng được Apple bổ sung từ khi họ tung ra bản nâng cấp iOS 11.

Có nhiều nguồn khác nhau để tải nhạc về máy, bạn có thể tải nó về từ các ứng dụng nghe nhạc, Apple Music,...nhưng để có thể dùng nó làm nhạc chuông, bạn cần có phần mềm quản lý file. App mình hay dùng đó là Document.

Bước 1: Tạo một Project trong GarageBand

Mở ứng dụng lên, bạn sẽ thấy có 2 tab là Recents và Browse, ở tab Recents, ấn vào dấu cộng ở góc trên bên phải.

Ở đây sẽ có nhiều tùy chọn khác nhau về nhạc cụ, nhưng ở đây chúng ta chỉ đang muốn tạo nhạc chuông nên đừng quan tâm, cứ chọn vào mục Audio Recorder.

Khi ấn vào, một bảng công cụ hơi phức tạp sẽ hiện ra, ấn vào biểu tượng như hình.

Bước 2: Import nhạc vào và Chỉnh sửa

GarageBand cho phép người dùng Import nhạc vào từ nhiều nơi khác nhau, chẳng hạn như bộ nhớ của máy hay iCloud. Để bản nhạc bạn thích có trong bộ nhớ máy, cách đơn giản nhất là lên mạng tải nó về.

Ở bước này, mình dùng trình duyệt của phần mềm Document để tìm và tải bài hát về. Nếu bản nhạc bạn cần đã có trên iCloud thì mọi chuyện sẽ đơn giản hơn.

nhac_chuong_iphone5.jpg nhac_chuong_iphone6.jpg

Quảng cáo

Để Import nhạc vào, bấm vào biểu tượng Loop như hình, chuyển sang tab Files sau đó chọn bài hát đã được tải về.

Khi đã tìm thấy bài hát cần, bạn ấn giữ vào nó, sau đó kéo lên phía trên màn hình, đoạn nhạc sẽ được đưa vào màn hình chỉnh sửa. Tại đây, bạn có thể cắt nhạc ở đoạn mà mình thích, sau đó ấn Play để nghe thử cho đến khi nào thấy ok thì thôi.

Để kéo dài bài hát, bạn ấn vào dấu cộng nhỏ nhỏ phía trên thanh công cụ, một bảng Song Sections sẽ hiện ra, bạn ấn vào Sections A và ấn vào Automatic. Lưu ý nếu dài quá thì cũng không được nên bạn cần phải chọn vừa phải thôi.

Bước 3: Xuất Nhạc chuông

Sau khi đã chỉnh sửa ưng ý, ở góc trên bên trái, bạn nhấn vào biểu tượng hình tam giác ngược, ấn vào dòng chữ My Songs để lưu lại.

Quảng cáo

Sau đó ở màn hình bên ngoài, bạn ấn giữ vào bài hát mà mình vừa chỉnh sửa, đổi tên nó cho dễ chọn ở khâu chọn nhạc chuông, sau đó thì bấm Share. L

úc này một cái bảng sẽ hiện ra, bạn chọn RIngtones. Máy sẽ hỏi bạn có muốn dùng nó làm nhạc chuông luôn hay không và bạn cứ bấm vào là xong.

Sau này nếu chán, muốn dùng lại nhạc chuông mặc định thì bạn vô Setting, bạn vào Sounds & Haptics và chọn bài hát mình cần thôi.
127 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tranjella
TÍCH CỰC
5 năm
Hay, tối về nhà thử xem sao
vutuanbs
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Monster1993 Biết thế, nhưng nó có lưu trong máy đấy, bằng chứng là có giảm bộ nhớ trống nên cần tìm cài nhạc chuông hay play với dàn nhạc khác.
bmd_duc
ĐẠI BÀNG
5 năm
@sướng từ nhỏ free nên mới phải đi đường vòng thôi. Dùng tiền đi xem nào, cài cái pặc
Anh T Ng
TÍCH CỰC
5 năm
@vutuanbs Lưu trong zingmp3, zingmp3 cài trong máy thì đương nhiên nó phải lưu trong máy chứ ở đâu nữa. Có điều nó chỉ ở trong folder của app zingmp3 chứ ko chạy chỗ nào khác.
Hay quá. Cám ơn bạn. Mọi ng sd IP nhớ làm theo nhe
Khó bỏ mẹ ra
MVA39
CAO CẤP
5 năm
@thanhsontainhan Trước giờ tưởng ip ko cho cài nhạc chuông chứ. 10 máy 1 kiểu duy nhất. Ngồi chung 1 người reo là 3..4 người giật mình. Mà nhờ vậy kiểu chuông nó mới phổ biến như thế. Chỉ cần nghe 1 nốt là biết dùng ip rồi...
@MaiVănÂn√ Oppo cũng thế.
ddamme
TÍCH CỰC
5 năm
@MaiVănÂn√ 1 số ít thích bài đó thôi còn đa phần là không dám đổi vì sợ người khác không biết mình dùng iphone đó bạn. Riêng mình đổi hết, có mỗi cái nhạc hẹn giờ là vẫn để tiếng đàn phiến gỗ đó thôi.
Dùng 3utools dễ dàng nhất
@Khaihoanhao76 Chuẩn đang định noi thì bạn cmt rồi, xài thằng này max dễ luôn !
trungking
TÍCH CỰC
5 năm
@Khaihoanhao76 3u thì cần máy tính
đây ko cần máy tính
@nXsmile Bạn tải 3utools về máy tính tiếp theo kết nối thế nào thì Google, dễ mà!!! Thử một lần biết liền
Tôi tưởng ai cũng đã biết tải nhạc từ thời nokia rồi?
@hoa su nha nang Ai cũng biết nhưng Apple định nghĩa lại cách tải nhạc nên mới phải làm vậy bạn ah
alphi
TÍCH CỰC
5 năm
Thôi thi zing mp3 tải cho nhanh khoẻ
lmcuong949@
ĐẠI BÀNG
5 năm
@alphi Zing mp3 làm sao cai dc nhạc cho iphon?
Monster1993
ĐẠI BÀNG
5 năm
@alphi iOS không có cho tải nhạc từ Zingmp3 vô hẳn trong máy đâu, chỉ lưu trữ trong app Zingmp3 thôi :rolleyes:
Phức tạp quá nhỉ? Không vào trình nghe nhạc rồi chọn được sao?
Monster1993
ĐẠI BÀNG
5 năm
@kieuminhtien994 Nếu đơn giản thế thì đã không có bài viết này 😁
ngoctu208
TÍCH CỰC
5 năm
Khó quá đối với một ông già như mình .
hnammad
ĐẠI BÀNG
5 năm
Lời tâm sự của những con cừu khổ sở
bachhacden
TÍCH CỰC
5 năm
Ở một thế giới khác: mở nhạc lên nghe, thấy thích, set as ring tone. Tổng cộng tốn 3s để set.
bmd_duc
ĐẠI BÀNG
5 năm
@bachhacden Mấy bạn so sánh này nọ sai ngay từ bước đầu rồi.
Bước 1: mua nhạc
Bước 2: rồi đó so đi
bachhacden
TÍCH CỰC
5 năm
@bmd_duc Mua dùm tui nhạc chuông từ phim Doraemon đoạn từ giây 35 đến giây 60 đi.
Làm như itune thần thánh có cả thế giới zị.
tmn123
CAO CẤP
5 năm
@bmd_duc Mua t cái nhạc nokia thần thánh cái, t thích cái đó hơn mặc định iphone
duonghpy
ĐẠI BÀNG
5 năm
Dùng iphone dễ quá 😃
Mình thấy android rất dễ dàng và làm được nhiều việc tiện hơn ip nhưng k hiểu sao vẫn cứ xài iphone, chắc do thói quen 😃
online107
ĐẠI BÀNG
5 năm
@duonghpy Mỗi OS có đặc điểm riêng thôi bạn.

Những cái mà người dùng Android bảo dễ làm toàn là dễ đi ăn trộm, dễ cài ..... ...

Cài theme thì theo mình đọc được comment anh em trên này thì đa số nghịch được hồi rồi lại trở về theme gốc vì nó tốt nhất. Kinh nghiệm bản thân thì từ lúc dùng iOS mình đỡ tốn thời gian customize máy.

Riêng về nhạc chuông, mình không rõ có luật bản quyền về lấy nhạc của người khác làm nhạc chuông không. Mình nghĩ là có, nên tính năng này có lẽ khó bao giờ có ở iOS.

Những ý kiến trên để nói rằng tính năng Android và iOS cũng không ai hơn ai. Theo mình iOS thì hơn ở bảo mật và trải nghiệm tốt nếu dùng toàn hàng Apple 😃. Android thì hơn ở Google service: mail, maps, chrome, Google drive, Photos, Music app.

Mình thì Apple fan vì không có cái Android nào nhỏ gọn và tốt như iPhone 8 hoặc SE. Tay mình cũng nhỏ, chỉ đeo được Apple watch 38mm.
@online107 Cái nào cũng có cái hay riêng, bạn nói đúng
<<Những cái mà người dùng Android bảo dễ làm toàn là dễ đi ăn trộm, dễ cài>> bạn vào thử những group chia sẽ acc ios đi, nó cũng náo nhiệt ko kém android đâu
<<Riêng về nhạc chuông, mình không rõ có luật bản quyền về lấy nhạc của người khác làm nhạc chuông không. Mình nghĩ là có, nên tính năng này có lẽ khó bao giờ có ở iOS>> mình chưa thử garageBand, chỉ dùng itunes hay 3utools để làm nhạc chuông thôi, nhưng theo bài trên, bạn tải 1 bài từ app nghe nhạc nào đó, có thể làm nhạc chuông, vậy còn bản quyền j ở đây nữa?
@online107 1- về theme thì mỗi người 1 sở thích, chán cái này thì đổi cái khác, bản thân theme gốc cũng là 1 theme thôi, như mình thì theme của ss với nokia củ chuối ko dùng nổi.
2- về bản quyền âm nhạc, nếu bạn lấy nhạc từ 1 trang bản quyền thì bạn đc tùy ý dùng nó cho mục đích cá nhân, tương tự cho bản quyền hình ảnh làm ảnh nền dt hay máy tính
online107
ĐẠI BÀNG
5 năm
Quá nhiều bước.

Nhạc export ra cũng không có thông tin và artwork.

Tốt nhất dùng Google music, nó tự synchronize với cloud.
Chuyên phức tạp hoá những vấn đề đơn giản
Jackld
ĐẠI BÀNG
5 năm
@If you dont mind Vài k vietnam đồng cho 1 bản nhạc chuông trên itune. Đơn giản v là đc
đã thấy cái cực của ios chưa? mà mấy thím cuồng suốt ngày android 42 năm nữa mới sánh đc ios 😆)))
trungking
TÍCH CỰC
5 năm
@caocaolatre199x nó cực cho mấy người sài lậu nhưng tiện cho người bỏ tiền ra mua nhạc
chỉ cần mở store lên chọn bản nhạc mình thích, mua rồi set làm nhạc chuông (đơn giản hơn nhiều so với android phải lên web tìm kiếm, tải về, set làm nhac chuông, chưa kể người dùng muốn mua bản quyền cũng chả biết mua sao)
bởi vậy ca sĩ, nhạc sĩ, người làm game hay những người tôn trọng bản quyền thích ios hơn
còn những người sài lậu như mình thì chịu khó phức tạp tí nhưng lại đc nhiều cái để xài hơn =))
@trungking - Cực là cực. chả liên quan gì lậu hay không lậu cả.
- Trên Android bạn không biết mua nhạc kiểu gì ạ? cho rằng việc tải 1 bài nhạc chuông trên web về rồi dùng đc luôn so với việc bỏ công sức ra set cái nhạc chuông lòng vòng như trên bài viết thế kia có khi lại làm được và cho rằng đó là hạnh phúc, không khó khăn gì, nên làm...?
- Đang nói đến tính tiện dụng cho người dùng thôi. cái này chắc cũng không liên quan đến bản quyền chứ 😃
devilbs
TÍCH CỰC
5 năm
@caocaolatre199x Trên ios mua bản quyền rồi set phát xong luôn, mình thấy tiện mà -_-
bber2611
ĐẠI BÀNG
5 năm
Điểm hạn chế của cách này là nhạc chuông bị giới hạn độ dài
Monster1993
ĐẠI BÀNG
5 năm
@bber2611 Nhạc chuông trên iOS theo tui biết thì chỉ có tối đa là 30s thôi, sau 30s thì tự replay, nên dùng cách này hay cách khác thì cũng vậy à 😁
bber2611
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Monster1993 Mình k rõ có bị replay lại không nhưng nếu làm bằng 3tool thì chọn được cả bài mấy phút làm nhạc chuông luôn.
Mịa khỉ. Có cái ipad chỉ xem hoạt hình thôi. Muốn tải cái gì về là đủ thứ ngăn cản. Xài đa dạng thì cứ androi mà quất. Còn iphone chắc chỉ dành cho ai ít vọc vạch và cần sự yên ổn thôi. 3 lần đổi sang iphone 6s, 7 và 8 plus đều thấy gò bó lại về androi. Đến lúc dùng song song 2 máy thì androi vẫn nhận đc sự ưu tiên của mình. Ipad thì quá ngon nếu để xem hoạt hình. Nhân tiện có ai biết tắt quảng cáo trên youtube ko??? Đã cài youtube ++ và làm theo cách hướng dẫn tắt quảng cáo trên web mà vẫn bị. Bực ghê. Ko như xài androi, tải youtube vanced về là xong
@minhtuan7610 Bạn search cách đky acc ++
Bất tiện nhất là 10 bữa, nửa tháng bị thu hồi app
@Uthuong050713 Bạn dùng adguard pro xem còn có quảng cáo trong yt++ không? Thêm địa chỉ ocsp.apple.com là khỏi bị lo thu hồi
@duonghungmanh89 Mình làm hết rồi, vẫn có quảng cáo của app và vẫn bị thu hồi bạn. Giờ chấp nhận bị thu hồi thì gỡ rồi cài lại, dùng acc++ để remove ads.
@Uthuong050713 Hơ,mình cài trên trang tweak box không thấy qc. App lâu rồi không update,giờ mình xài cercube. À quên,lên íosgods không có quảng cáo

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019