Hướng dẫn tải và cài đặt bản cập nhật Windows Phone 8 GDR2 cho Nokia Lumia 920/820/620

bk9sw
5/8/2013 15:19Phản hồi: 112
112 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Firmware của Windows phone toàn 1,2-1,3 gb, trong khi đó của ios 7 beta 5 cũng chỉ có 1,15gb. Chẳng biết MS tích hợp những cái gì vào đó mà dùng chán kinh, trong khi ios thì quả thật là thông minh hơn WP rất nhiều
hungle411
TÍCH CỰC
11 năm
Sao cái mục chuẩn bị Sign in trên máy của mình nó có mỗi 1 lựa chon là Fimware repository for Care chứ ko phải là Caresuite Extemal ? chọn mục như máy mình thì cái Sign in ko nổi lên? :?? hepl me!
mrphan
TÍCH CỰC
11 năm
@hungle411
Mình giống y bạn. Bạn vừa khắc phục như thế nào vậy?
muru
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mrphan Chiều hôm qua dow firm, tối đọc nghiên cứu, sáng nay up lần 1 thất bại, lần 2 thành công rồi, cũng đã nghía qua những điểm mới đã được giới thiệu.
Mình cũng như 2 bạn, nhưng chọn Firmware repository for Care vẫn được các bạn ạ.
hungle411
TÍCH CỰC
11 năm
@mrphan bỏ qua luôn cũng được vào Open Product và làm theo hướng dẫn thôi 😁 chúc bạn thành công!
hungle411
TÍCH CỰC
11 năm
hi, 920 trắng của mình vừa mày mò flash được bản này, bây giờ nó có cái logo của Vodafone rồi mới WP8.. chưa biết thế nào. thử vọc vạch xem đã.
Tre
Mình bị giống bạn, lúc hiện chữ nokia thì bạn tắt máy bằng phím cứng, khi đó máy khởi động lại vô bình thường.
File WinUSB Drivers x86 và WinUSB Drivers x64:
sao không có folder packages trong Nokia add ơi!
Các bác cho mình hỏi ?
tại sạo khi minh cập nhật bản Amber cho con 620, thì nó không có chức năng chạm hai làn để mở màng hình. Mặc dù mình đã mở cái này rồi
mrphan
TÍCH CỰC
11 năm
Mình up thành công rồi nhé. Thank các bạn
trankien22
ĐẠI BÀNG
11 năm
cho mình hỏi là vẫn cập nhật được hả các bạn, mình tưởng là nó bị nokia khóa rồi mà nhỉ
mrphan
TÍCH CỰC
11 năm
@trankien22 Cập nhật qua Nokia Care Suite mà bạn ^^. Có bài hướng dẫn trên tinhte rồi đó
muru
ĐẠI BÀNG
11 năm
Lúc mình cài được, trong máy hiện lên 52 file ứng dụng trong tình trạng "Đang chờ xử lý", lỗi "không kết nối được với cửa hàng", tìm cách nào cũng không tiếp tục được, đành phải hủy tải ứng dụng, không biết có sao không nhỉ các bạn
@muru không sao, bạn có thể cancel nó đi nếu nó đang đợi cài đặt từ store, sau đó khởi động lại máy và tự cài lại 😃
Lumia 920 của e là AT&T RM-820, up RM-821 như trong hướng dẫn có bị brickphone kg vậy mấy bác
mình nâng cấp lên bản GDR2 rồi mà sao không có chạm vào màng hình hai lần là nó mở khóa đó.... có men nào biết chỉ mình với
Cho e hỏi một tí, nhỡ flash hỏng thì làm thế nào? e đang dùng 620, muôn flash lên xem nó ntn nhưng mà rắc rối quá sợ hỏng
Trời ơi, còn em út 520 sao chưa được update hở trời? Nhờ em út nên thị phần của lumia mới tăng lên, Bất cập quá...@@
tt_3g
ĐẠI BÀNG
11 năm
có bác nào up dc bản amper chưa? làm giúp mình. kể cả mất phí nhé, mình ở hanoi
Có bạn nào giúp mình với. Lúc mình làm bước 5 ko hiện ra mục Sign in và khi update list thì nó không hiện ra firrmware là sao
tt_3g
ĐẠI BÀNG
11 năm
@congtuonline_95 Mình làm thành công rồi, bạn nhớ là tải Nokia_Care_Suite_PST_5.0_2012.51.4.4.msi nhé
sAO MÌNH NHẪN VÀO UDATE LIST MÀ KO CÓ GÌ NHỈ. COPY FILE VÀO PACKES ĐÃ ĐỦ 11 FILE RỒI MÀ
tt_3g
ĐẠI BÀNG
11 năm
@congtuonline_95 Trong quá trình làm mình nhận thấy một số chỗ hay nhầm lẫn là: Bạn phải down Nokia_Care_Suite_PST_5.0_2012.51.4.4.msi chứ không phải Nokia_Care_Suite_PST_5.0_2013.27.1.3. Trong rm-821 có file cũ thì xoá để cài file fw mới, lúc đầu thấy khá lằng nhằng nhưng làm lại lần 2 thì thấy nó quá đơn giản
Rất hay và hữu ích. Thank ad nhiều nhiều.
kim_tu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Em bị như thế này thì phải làm sao? nó xuất hiện sau khi flashing được vài giây.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019