[Hướng dẫn] Tận dụng app GarageBand tự tạo nhạc chuông cho iPhone

25/5/2017 12:57Phản hồi: 81
[Hướng dẫn] Tận dụng app GarageBand tự tạo nhạc chuông cho iPhone
Xin chia sẻ với anh em cách dùng ứng dụng GarageBand chính chủ của Apple để tự tạo cho mình những bản nhạc chuông cho iPhone, iPad. Vì vấn đề trên iOS vấn đề về nhạc chuông hơi phức tạp nên ứng dụng này sẽ phần nào giúp chúng ta tạo nhạc chuông theo ý thích mỗi người một cách dễ dàng hơn. Đầu tiên anh em tải GarageBand về nếu máy không có sẵn, hơi khó chịu một tí là app này nặng tận 1.7 Gb, hơi căng cho anh em nào dùng 16Gb
GarageBand có giao diện tương đối hơi khó sử dụng cho những ai chưa từng dùng qua, vì vậy mình sẽ hướng dẫn thao tác tạo nhạc chuông bằng hình ảnh để cho anh em dễ hình dung. Việc đầu tiên anh em cần làm chính là chép bài hát vào iPhone qua iTunes hoặc iCloud

garageband_1.png Khởi động GB, vuốt qua phải và vào chế độ "Bộ thu âm thanh"

garageband_2.png Nhấn chọn vào biểu tượng 3 đường như trên hình

garageband_3.png Tiếp tục chọn vào biểu tượng "loop" ở góc trên bên phải

garageband_4.png Giao diện hiện ra như hình, có các tab để chúng ta lựa chọn, nếu bạn đã chép file nhạc vào máy, hãy chọn tab "Nhạc"

garageband_5.png List nhạc sẽ hiện ra, để chọn bài hãy ấn giữ và kéo qua bên trái để kéo bài hát vào khu vực chỉnh sửa

garageband_6.png Cắt độ dài và đoạn nhạc theo sở thích cá nhân của mình, sau khi hoàn tất hãy chọn vào hình tam giác ngược và chọn "Bài hát của tôi" để lưu lại

garageband_7.png Để xuất bài hát ra làm nhạc chuông, chọn "Chọn" ở góc bên phải giao diện, sau đó chọn biểu tượng "Chia sẻ", một menu hiện lên trong đó có "Nhạc chuông" chọn vào đó để được xuất ra file làm nhạc chuông

garageband_9.png Máy cần một tí thời gian xử lý, tuỳ thuộc vào độ dài đoạn nhạc và thiết bị mạnh hay yếu, khoảng 10 giây

garageband_10.png Sau khi xuất xong sẽ có pop-up hiện lên, chọn "Sử dụng âm thanh làm..."

Chọn làm nhạc chuông hoặc âm tin nhắn để cài đoạn nhạc vừa tạo làm nhạc chuông cho máy, khá đơn giản 😁
Ngoài ra nếu có một tí kiến thức về âm nhạc, anh em hoàn toàn có thể sử dụng những nhạc cụ giả lập được tích hợp sẵn trong app để tạo ra cho mình những bản nhạc chuông độc đáo và các tính hơn. Chúc anh em thành công và có những bài nhạc chuông phù hợp với sở thích của mình

Quảng cáo

81 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cuối cùng cũng phải cần itunes để chép nhạc vô.
Sao không sài documents làm luôn
Mình làm bài heniken cũng vui vui
@Timkelvin Ko cần itune nhé... dùng dócuments tải nhạc
@duyng_ha_i Minh biết rồi. Nhưng ý mod la phải sài itunes thì cũng như không, chỉ không chỉ tới lun
@Timkelvin😁
Làm trên máy tính cho nhanh, vụ làm nhạc chuông cho iphone rắc rối nên hầu như ai cũng dùng mặc định. Nhớ dạo trên tàu điện có tin nhắn hay chuông là cả lũ nhìn nhau 😁
@Lê Phú Khương Mình để bài Uplift.
Nhạc chuông mặc định của các máy có bài nào hay đâu. Cho nên từ cục gạch cho đến smp mọi người thường đều tự đặt hết. Mà đa phần là khi mua nhờ nhân viên cài luôn 1 cục giống như cài sẵn Win khi mua máy tính. 😁
@DoremonSSJ3 thấy bác kì này k dìm đối thủ nữa 😆)
@KiD Performan Bác nhầm với thằng clone rồi, iphone thì em vẫn dìm đều. Hiện em đang cầm mi max comment vì iphone cầm nặng tay thế nào ấy.

Với cả tội gì dùng màn 5.5 khi có màn 6.4.
@DoremonSSJ3 vl =))
Chjckyz_ssap
ĐẠI BÀNG
7 năm
Xài Itools cho nhanh mà khoẻ nữa!
Dùng 3utool, nhanh gọn lẹ
orochisaka
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cần dùng itunes thì thôi, tải phần mewmf cắt nhạc, rồi đồng bộ cho gọn! Mệt
xedieu
CAO CẤP
7 năm
Cần cái app 1,7GB để tạo nhạc chuông! 😔
4 thằng ngồi chơi có chuông cả 4 rút ra xem thật khổ lòng
@nguyentuannb same here 😁
gnurtcahkov
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình đã từng làm cái này, và thường chọn độ dài đoạn nhạc khoảng 30s, mặc định là 8s hơi ít.
Có sử dụng app Document 5 để tải nhạc về rồi upload lên iCloud.
Mình làm theo hướng dẫn này https://www.thegioididong.com/tin-tuc/tao-nhac-chuong-iphone-ma-khong-can-su-dung-may-tinh-886838, không biết là trích dẫn từ trang khác có vi phạm nội quy không, nếu có thì nhờ mod xóa giúp mình 😁
Vấn đề là làm xong thì bài hát vừa tạo sẽ có trong phần nhạc chuông, nhưng mình không biết làm thế nào để xóa khỏi danh sách đó nếu sau này không thích bài đó nữa :D
@gnurtcahkov iTunes chơi 40s luôn chứ 8s ăn thua gì bạn :D
@gnurtcahkov hì có gì đâu :D
@gnurtcahkov Bạn ơi cho mình hỏi mình làm nhạc chuông trên garageband chỉ thấy kéo dc 8s thôi , làm sao đe có thể nghe hết đoạn nhạc chuông và cắt tuỳ ý theo mình được v bạn ?
Mình dùng iTunes cho lành, biết làm thì 30s là xong. Lại đồng bộ iTunes ko bị mất, chứ tạo qua GB. Lúc đồng bộ qua máy tính với iTunes không biết có còn nhạc chuông???

Dễ như ăn kẹo 😁
@Ga2018 Chuẩn đó bác. Dùng iTunes biết cách thì cắt nhanh, gọn lẹ, lại chọn được bài theo ý thích 😃. Mình cũng toàn tự làm nhạc chuông bằng iTunes rồi sync vào iPhone.
Tải nhạc chuông về máy dễ như ăn kẹo, dùng Documenst 6 nhé các bác 😃
vozclone
ĐẠI BÀNG
7 năm
tôi chịu luôn, dùng Itunes 12 cắm con 5s vào đang chạy ios 8, nó ko thể sync được nhạc chuông, méo hiểu
@vozclone Vậy bác không hiểu bản chất sync của itunes rồi, trong máy tính của bác phải có bản nhạc chuông đó bác mới sync đc, nếu không có sync xong coi như mất luôn. Áp dụng với cả ảnh, nhạc, truyện, phim.... Nên bác phải chơi thêm Itools nữa nhé...
@vozclone nó báo sao bạn
vozclone
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Lê Phú Khương nó không hiện Tunes, cũng không có đồng bộ các bài nhạc chuông có trong iphone sang itune, thế e mới cáu
Có cách khác nhanh hơn là mấy bạn ráng làm cái thẻ debit, nạp vô 100k là set nhạc chuông mỏi tay luôn vì 1 bài có 6k5 lại được cắt sẵn, âm thanh chuẩn, chỉ việc vào iTunes chọn và set trực tiếp luôn. Quá khoẻ khi phải đi mò mẩm từng bước thế này.
@thongphan1989 Như vậy thì dễ quá, nhưng mặt trái là không lấy đc đoạn nhạc chuông mình thích. Ví dụ cùng 1 bài hát, mình thích đoạn 1p30 đến 2p10(40s) nhưng mua nó lại ở cmn 1p25 đến 2p05 cơ. Như vậy thì không ổn, cứ tạo qua itunes cho lành, lại ko mất tiền 😁
ByY.6261
TÍCH CỰC
7 năm
Thâm thật 10.2 or later 😁
Tải cái phần mềm 1,4gb về chỉ để cài tone. Tốn thời gian, tốn bộ nhớ, tốn công, cảm thấy ngu người -_-
Cái này do một bạn nữ chỉ từ đời nào và chả cần máy tính để chép vào làm gì, tất cả làm trên điện thoại hết!
cái này không có cửa bằng Music Studio...hòa âm phối giống còn được
Ageha.Kicho
ĐẠI BÀNG
7 năm
Máy đã jb thì dùng unlimtones nhé. Đến ios 9 vẫn dùng ngon, siêu đơn giản chỉ mất 10s 😃
noupfix123
TÍCH CỰC
7 năm
Hài 😃 ... có cái nhạc chuông mà rườm rà hoa lá hẹ , bởi ai xài iphone nhạc chuông toàn mặc định , nên mình phải chép 1 đóng nhác chuông cho Mẹ và cho Gấu cho nó đa dạng ... chứ ko họ ko biết cài đâu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019