hướng dẫn tạo full backup cho các máy chip qualcomm đời mới để root, unbrick...!!!

Demonking18
28/10/2016 12:59Phản hồi: 1
hướng dẫn tạo full backup cho các máy chip qualcomm đời mới để root, unbrick...!!!
Các smart phone, cùng với sự nâng cấp của hệ điều hành android ngày càng khó khăn hơn trong việc root, backup, unbrick... vì vậy hôm nay mình sẽ giới thiệu đến các bạn một cách backup full dế yêu dùng chip qualcomm mà không cần root để có thể unbick (thậm chí khi không có rom), tự tin hơn khi vọc vạch, thậm chí root khi các phương pháp khác bó chiếu. Chính nhờ phương pháp này mà mình đã là người đầu tiên trên thế giới (theo mình biết là chưa có người thứ hai) root thành công em Obi sf1 (
)

Đầu tiên tôi xin nói trước là việc này rất dễ làm dế yêu bị brick, khi làm theo hướng dẫn này tức là các bạn chịu trách nhiệm về mọi hậu qủa xảy ra!!!
Các máy dùng chip qualcomm hiện nay đều có một phương thức giao tiếp với máy tính là Qualcomm HS-USB...
ví dụ Qualcomm HS-USB Diagnostics 9006 hay Qualcomm HS-USB QDLoader 9008...trước tiên bạn cần xem dế của mình có hỗ trợ phương thức này không bằng cách:
đầu tiên cài net framework mới nhất
sau đó ngắt kết nối internet (trên điện thoại)
Mở cmd và chạy hai lệnh:
bcdedit -set loadoptions DISABLE_INTEGRITY_CHECKS

bcdedit -set TESTSIGNING ON
restart máy tính bạn sẽ thấy:
down cái này về, giải đặtnén và cài đặt
bây gio tháo pin em nó ra, chờ năm giay sau đó kết nối với máy tính (đừng bấm nút nào cả)
nếu mọi thứ ok thì máy tính sẽ nhận dế của các bạn là Qualcomm HS-USB QDLoader...
và trong Windows’ Device Manager, bạn sẽ thấy “Qualcomm HS-USB QDLoader 9008” trong trường PORTS (COM & LPT) hoặc “QHUSB_BULK” dưới trường Other devices, và “Qualcomm MMC Storage USB Device” trong trường Disk drives, như hình
hoặc
sau đó các bạn down phần mềm HDD Raw Copy Tool về, cài vào máy. mở phần mềm lên các bạn sẽ thấy như sau:
Chọn dế của các bạn làm nguồn (source) cái dòng có chữ mmc hay emmc đó!
chọn continue, các bạn sẽ thấy như sau:
chọn FILE, chọn nơi lưu file ảnh, (chỗ file type các bạn chọn raw image nha) rồi chọn continue
xong ấn start và chờ thôi:
file ảnh tạo ra lớn hay nhỏ phụ thuoc vào từng điện thoại, em nào có bộ nhớ trong 32G thì sẽ là 32G, 64 là 64. vì vậy các bạn nên chuẩn bị chỗ trống trên ổ cứng trước và nhớ trong qúa trình này tuyệ đối không làm gián đoạn nó, nếu không sẽ brick đấy!!!

Phục hồi hoặc unbrick thì làm ngược lạị:
dùng phần mềm quản lý phân vùng (nên dùng Minitool Partition Wizard) xóa hết tất các các phân vùng của em nó (thường có 29 phân vùng như này nè)

Quảng cáo

Mở HDD raw copy tool lên, chọn nguồn là file ảnh, đích là em dế thôi (tuyệt đối không để qúa trình này gian đoạn, không thì chịu khó đi bảo hành vậy)
vậy là xong rồi đó, chúc các bạn vui vẻ!!!

1 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

máy của mình đã bị brick chỉ nhận QHSUSB 9008 và chỉ load được vào fastboot thì có làm cách này để unbrick được kg bạn?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019