Hướng dẫn tạo USB cài Windows 10 chỉ với 4 bước

Nam Air
3/8/2015 1:13Phản hồi: 364
364 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

M k cop vào usb, down win iso về mở ngay file setup cài luôn ^^
Mr.D1u_QuAi
ĐẠI BÀNG
9 năm
ủa mà cài vào thì có phải nhập key không các bác?
Lên đời thôi nào 😁
Lên đời thôi nào 😁
do dinh toan
ĐẠI BÀNG
9 năm
Các bạn cho mình hởi tí: Mình mua laptop ThinkPad lenovo L430 có 2 ổ đĩa.
Ổ C (30gh), D + E (600 gh). Ổ C cài game và thường hay bị full rất khó chịu. Mình muốn chia lại ổ D + E (600 gh) = C (cài win 10) + D, ổ C (30gh) = ổ E . Vậy phải làm như thế nào các bạn ? Mình không rành về ổ đĩa kiểu này cho lắm.
yueyong
TÍCH CỰC
9 năm
Em dùng win7 cr@ck bằng toll, em để tự động update thì nó báo tải về win10 thành công và báo máy đủ điều kiện để lên win 10. nhưng em chưa giám lên vì sợ lên nó check bản quyền lậu, khóa luôn thì nguy to. Xin các bác chỉ giáo?
yueyong
TÍCH CỰC
9 năm
Em dùng win7 cr@ck bằng toll, em để tự động update thì nó báo tải về win10 thành công và báo máy đủ điều kiện để lên win 10. nhưng em chưa giám lên vì sợ lên nó check bản quyền lậu, khóa luôn thì nguy to. Xin các bác chỉ giáo?
window 10 có tính năng gì đặc biệt hơn win 8 hả các bác
conbocon177
ĐẠI BÀNG
9 năm
cách này nghĩa là format ổ đĩa chứa win ấy hả các bác
đánh dấu lại để làm thôi
intereal
ĐẠI BÀNG
9 năm
bạn có cái key cho win 10 nào ngon cho mình với. mình đang dùng win7 enterprise mới đau. thanks

Sao em cài bản window10 Enter link tải từ bài này mà lại không có window store ạ
JimmyS.O.D
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mod cho hỏi :
1/ Cài mới lại có cần key bản quyền không vậy ?
2/ máy đang xài win7 32bit bản quyền up lên win 10 64 bit đc ko vẩy ?

Thanks !
hnduy910
ĐẠI BÀNG
9 năm
@JimmyS.O.D Bác cài win 7 32 bit bản quyền. Sau đó cho update lên win 10 32bit sẽ có bản quyền. Cuối cùng cài mới win 10 64 bit nó sẽ tự kích hoạt bản quyền nhé bác. Khi cài nó hiện màn hình bắt nhập key chọn Skip để bỏ qua. Nhớ lúc cài phải có mạng internet để nó active bản quyền từ server microsoft nhé. Từ lúc này trở đi không cần lăn tăn sao lưu key gì hết. Chúc bác thành công hen!
Cho mình hỏi, có link từ Microsoft để download trực tiếp không vậy?
Cho mình hỏi tý, tại sao mình lên Microsoft down file .iso mà có 3,1Gb trong khi file ở Fshare lại là 3,7Gb vậy? Cũng lấy từ Microsoft về mà
các bác cho em hỏi là bản 64bit Bản Enterprise 64bit Bản multiple 64bit khác nhau thế nào đc ko ạ
oánh dấu 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019