Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn tạo USB cài Windows 10 chỉ với 4 bước

Nam Air
3/8/2015 1:13Phản hồi: 364
364 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cac bac cho em xin key cua win 10
Không biết mn nghĩ sao chứ mình thấy không cần tốn tiền mua USB vậy. Chỉ cần có file win iso và phần mềm tạo oorr đĩa ảo ultraiso là cài win thoải mái
Screenshot 2015-08-03 17.14.32.png
crayon.funny
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình dùng main Gigabyte P35-DS3L tạo file boot y chang vậy rồi, mà sao mình khởi động máy lại rồi vào f12 chọn boot bằng usb rồi mà vẫn không cài được vậy ? ai chỉ mình với
vulehai120
ĐẠI BÀNG
9 năm
@crayon.funny Nếu thế chắc bạn chia ổ cứng theo gpt rồi. Dùng rufus nhé.
crayon.funny
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vulehai120 dung rufus có phaỉ format het ổ cứng không bác ?
vulehai120
ĐẠI BÀNG
9 năm
@crayon.funny Rufus chỉ là công cụ tao bộ cài win từ usb thôi bạn. Nó hộ trợ tạo boot trên gpt hoăch mbr. Tất nhiên nó sẽ format usb. Còn ổ cứng thì bạn format ổ cài win thôi chứ phân vùng khác giữ nguyên. Khuyên các bác nên cài win8.1 xong active by phone up lên win10 để có đc bản quyền
c
sakuza199x
TÍCH CỰC
9 năm
cái này hình như ko còn xài được nữa thì phải
bookmarks
ĐẠI BÀNG
9 năm
em đang dùng win10 32bit có lên được 64bit có mất bản quyền không ak? phần boot lại ko có chọn đc usb.Em cảm ơn
leeanh
ĐẠI BÀNG
9 năm
win7 ..... có cài dc ko ad, làm thế nào để biết dc win10 phù hợp với pc của mjnh vậy ad . thanks!
dailuong
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình confirm với tác giả là từ win 8, 8.1 và giờ 10. Mình đều xài 1 cái usb 4g và cài bình thường nha 😁
Update từ win 8 thì mới có bản quyền chứ cài mới w10 thì lấy bản quyền ở đâu
cho xin key cài đặt đi máy bạn
taipv
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bản 32bit dung lượng thấp nên có thể dùng usb 4g đươc mà
lumia_525_99
ĐẠI BÀNG
9 năm
bác chủ thớt ơi có cách nhanh hơn nữa là tải công cụ của M$ về.chọn window muốn cái vào USB và quay tay!
pnqhuy
ĐẠI BÀNG
9 năm
Trong bài hướng dẫn Update Win 10 của Tinhte có cái soft update trong bước chọn bản tải xuống nó có option tải xuống usb tạo thành usb cài win 10 pro luôn đấy các bác
luboquanvu
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình upgrade thành công nhưng hiện bị một lỗi là bị treo ngay màn hình lockscreen, hoặc vào trong desktop thì bị treo! Phải khởi động lại nhanh tay di chuyển chuột thì mới hết ngay màn hình lockscreen! không biết mình bị lỗi gì nữa T_T AE giúp mình với
Đã up lên win 10 từ band win 7 lậu. Win dc active ok luôn. Ngich dại xoá đi cài lại mất luôn cả active win 7 luôn. Bi giờ thì đang ngồi tại quán cafe de up lai từ đầu. Ko dại nào giống dại nào
huythanhnv
ĐẠI BÀNG
9 năm
Khỏi cần nếu win 8.1 thì để file ISO vô ổ d/e gì đó miễn không phải ổ C, rồi mở file đó lên cài trực tiếp luôn
pdk1986
ĐẠI BÀNG
9 năm
Các Bác cho e hỏi e không có key bản quyền (từ trước đến giờ chỉ sài bản lậu) thì có cài được Win 10 này không a? @@
Dc mà nhưng không biết dùng dc bao lâu thôi. Vẫn dc active binh thuong luôn
Sao các bác cứ cài bằng USB với xài tool burn iso làm gì cho mệt nhỉ. Em chỉ cần xả nén file iso bằng win rar rồi khởi động và cài trên nền dos là được mà. Format đuợc ổ win cũ đảm bảo clean luôn
anh3vn
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình đang dùng win8.1, tải cái file iso của nó về, dùng winrar giải nén ra, kick vào setup cũng cài như thường ;););)
@anh3vn Thực ra bạn dùng thừa 1 bước, với win 8.1 chỉ cần click đúp vào file iso thì nó tự mount thành 1 ổ chứa file cài, bạn nhấn cài là đc, đó là cách làm trực tiếp từ ổ cứng, còn dùng usb với trường hợp cài mới hoặc Dual bôot

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019