Hướng dẫn tạo usb Hiren Boot

thecuong_87
28/7/2012 3:4Phản hồi: 236
236 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cám ơn bạn, thử làm theo coi!
Tình hình là mình làm theo cách này thành công, rất good
Cơ mà cho mình hỏi 1 vấn đề:
- Sau khi làm xong hết thì làm sao để đổi tên USB 🆒 Nó ko cho mình đổi...
@htung510 k đổi tên cũng được mà bạn, tại khi nó làm thì nó thành hiren boot rồi, nên k cho đổi tên, nó giống như cái tên của 1 cái đĩa đã đặt rồi thì k đổi được nửa.
dwarfkute
ĐẠI BÀNG
11 năm
Làm theo và báo lỗi missing MBR là sao vậy bạn, lúc khởi động máy nó báo thế, híc
@dwarfkute bạn làm trên usb hay ổ cứng di động
dwarfkute
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thecuong_87 USB bạn ạ
@dwarfkute bạn có teamviewer k, cho mình ID và Pass mình vào làm cho
disconect
ĐẠI BÀNG
11 năm
Oánh dấu phát
Haizz... boot từ USB nó báo Missing Operation System zi đó, chán thiệt. 😔
minh làm toàn bi như thế này thôi,nhờ các bác giúp với máy nhà e đang hỏng đinh ghost lai mà ổ dvd lại hỏng.!hjc
thank các bác.!
hiren khong duoc.JPG
@anhngoctvn bạn dùng hiren boot mấy vậy?
vosskarr
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cũng bị như trên mình dùng bản 11.5
vosskarr
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nhầm bản 15.2 chứ. Bản mới nhất
Anh chị ơi cho em hỏi là hồi trước cái PC của e cài song song Ubuntu và Windows, nhưng giờ em không muốn xài lại Ubuntu nữa. Nhưng mỗi lúc hiện boot lên là nó có cả Ubuntu và Windows. Giờ em muốn bỏ cái Ubuntu bằng cách bỏ Particition thì có cách nào mà không làm mất cái grub của Win được không ạ.
P/s: Em không muốn boot ubuntu vào usb rồi uninstall.
mình tìm thấy cái này rất hay. chỉ cần 1 click chuột là mình có ngay 1 cái usb boot, 1 cái click khác là có menu ghost trực tiếp trên win xp. Mọi người tham khảo tại
HTML:
<a href="http://trucnhan.com.vn/Dowload.aspx">Phần mềm tiện ích</a>
lick dây:trucnhan.com.vn/Dowload.aspx các bạn dowload tool này về chỉ cần click chuột là ok
cho e hỏi là tạo cái này xong sau muốn usb của mình trở lại như ban đầu thì format nó có trở thành như cũ không ạ
@Googl3now làm xong format lại thì như cũ bạn nhé, mà làm xong thì usb bạn cũng lưu dữ liệu bình thường nhé
kết quả là tạo dc usb hirren boot nhưng đếch boot đc. 😔
@Googl3now bạn xem có sai buoc nao k nhe, chứ mình làm
100 lan deu ok
Bạn ơi, mình làm xong cái usb rồi, sau khi khởi động lại, F12 , chọn USB thì màn hình đen thui và hiện ra dòng chữ "Invalid partition table" và ko làm gì đc nữa! Bạn có thể chỉ cho mình đc ko? thanks
bach_an
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chào các pro,em có 1 việc cần nhờ thế này ạ:
Lô máy của công ty đang cài ubuntu để demo trên cửa hàng,giờ họ yêu cầu em phải xóa hết những cái đó đi cho nó trở thành DOS như máy mới xuất xưởng
Em phải làm theo cách nào ạ?
Em cảm ơn trước.
Chào bạn. Cảm ơn ban đã chia sẻ. Nhưng mình đã lam nhu bạn hướng dấn nhưng khi khởi động lại máy thì nó không boot vào USB được. không biết lý do thê nào?
test thu phat
mình làm theo hướng dẫn của bạn tạo USB boot nhưng nó chỉ vào đc đến phần Ghost thì nó bảo
!! File Missing C:\HBCD\Dos\Ghost.uha!
Label not found

rùi nó đứng im vậy lun k vào trong bung ghost đc. hic
giúp mình khắc phục với
eo, chu 2pic k vao nua sao..

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119