Hướng dẫn tạo usb Hiren Boot

thecuong_87
28/7/2012 3:4Phản hồi: 236
236 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cũng đơn giản thôi, cảm ơn nhé
Rất hay. để thử cái đã
mình dùng 2 USB được không, file ghost mình hơn 4 GB nên không để trong 1 cái USB được, mình định dạng USB 4GB rồi cài hirent boot vào đó...để file ghost trong USB 8GB, thế các bước có gì khác không?
Mình có tất cả trong USB rồi, sao restart lại không vào USB được vậy?
cho minh hoi: minh da boot lam theo dung cac huong dan! nhug khi boot usb bản
usb Hiren Boot 15 khong chay dc! mình (boot giong như cài win)
thecuong_87 bạn ơi
cho mình hỏi chút
mình làm như bạn hướng dẫn đc rồi giống hệt . nhưng mình rs lại máy chạy cả mini WinXP + mini Win7 nó đều chạy vào đến màn hình window rồi load gì gì đó 100% xog cứ đứng im có mỗi con trỏ chẳng có gì khác cả... bạn giúp mình đc ko?
sao nó không mất dòng chữ ờ góc màn hình khi đã active thành công vậy ta!!
chủ TP ơi cho mình hỏi cái
mình chỉ muốn ghost lại máy thôi ko muốn cài win mới thì làm thế nào vây...???
vì máy mình còn nhiều dữ liệu k bỏ đc
@AngelaLee copi du lieu o ổ C rui fomat o C di la dc. ko mat du lieu khac
mình để tại ổ D E chứ ko để ở ổ C bạn à
tưởng cài win mới là nó xoá hết tất cả đi . hay nó chỉ xoá mỗi ổ C thôi bạn
. mà bạn test đc chưa ??
cái miniWin 7 mình chạy thì nó vào đến màn hình destop rồi cứ đứng im màn hình có mỗi con trỏ còn ko có gì cả.
jerrydang
ĐẠI BÀNG
11 năm
bản mới nhất không ghost được à bạn
Bản Hiren boot nếu là bản nguyên gốc thì không có chương trình ghost, dùng bản đã chỉnh sửa thì có chương trình ghost bạn nhé
jerrydang
ĐẠI BÀNG
11 năm
nghi
nghĩa là cái bản 13.2 bạn đang dùng vẫn có ghost
@thecuong_87 hjhj hok cãi nhau làm gì nhưng ghost thì dùng nó cũng vẫn ổn vẫn có thể tư vấn mà ??? thui hok war nữa
@soncon_cuchuoi9x Mình khôngg cãi với bạn, nhưng bạn phải đọc kỹ những gì mình nói, mình đang nói về phần mềm này thì bạn nói đến phần mềm khác, nói mà còn không nhớ được cái tên phần mềm, thì nói làm gì.
@thecuong_87 haz đang chia sẻ cho anh em bit là có phần mềm ghost trong hiren boot 15.1 mà chứ có ai bảo bạn nói sai đâu haha
@soncon_cuchuoi9x Bạn chia sẽ kiểu bạn cũng chẳng ai biết, nói cũng như không nói, nói có phần mềm ghost nhưng đuôi là .tip mà chẳng nhớ phần mềm tên gì, phải để mình nhắc tên phần mềm Acronis True Image. Phần mềm đó nó có ở những bản hiren boot thấp hơn nửa bạn ak, chứ không phải bản 15.1 mới có.
Còn bạn muốn chia sẽ thì cứ lập 1 topic ra hướng dẫn về phần mềm Acronis true image đó. Còn topic này chỉ hướng dẫn tạo usb hiren boot bạn nhé.
jerrydang
ĐẠI BÀNG
11 năm
đã thành công nhé,thank chủ thớt phát 😃
jerrydang
ĐẠI BÀNG
11 năm
lần trước ghost ra đuôi GHO ,nếu dùng bản 13.2 của thớt vẫn bung ghost bình thường chứ
jerrydang
ĐẠI BÀNG
11 năm
@jerrydang đọc mấy cmt của các diễn đàn,thì thấy rất ít người làm thành công 😁 khi sử dụng xboot
@jerrydang Uh, tốt nhất bạn dùng 1 cái usb khác để dùng cài win 7 hay win 8 nhé. Mình xài như vậy. 1 cái usb hireb booot, 1 cái cài win7, 1 cái cài win8. USB nay quá rẻ
jerrydang
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thecuong_87 uh cũng rẻ mình mới mua cái 16G kingston có 210K😁
rất hữu ích cám ơn bro nhiều
jerrydang
ĐẠI BÀNG
11 năm
khi làm usb lần thứ nhất thì ok,làm xong mình coppy dữ liệu vào usb nhưng lại không vào được hirenboot bạn à
@jerrydang Bạn xem coi có xoá lộn file nào không? chứ chép dữ liệu vào vẫn xài bình thường ak.
jerrydang
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thecuong_87
jerrydang
ĐẠI BÀNG
11 năm
mong bạn thecuong_87 giúp đỡ ,mình làm đến đây nhưng không hiểu tại sao
thế cường.png
jerrydang
ĐẠI BÀNG
11 năm
ảnh
thế cường.png
jerrydang
ĐẠI BÀNG
11 năm
khi dùng grubinst_gui của bạn thì không được,mình tải bản trên khác thì dùng được nhưng khi test usb thì lại thiếu cái này ảnh ở dưới nhé bạn
jerrydang
ĐẠI BÀNG
11 năm
đã nghiệm ra 1 điều khi cho các file vào 1 thư mục thì xẽ không được,cái này hơi vô lí nha,của bạn thecuong có cho vào 1 thư mục không

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019