Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[hướng dẫn] TẤT CẢ VỀ LG KC910

BIBUBO
12/6/2010 8:12Phản hồi: 341
341 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

BiBuBo ơi, cho mình xin lai themes S-Class Remi, link dow hư rồi Class Remix
của bạn đây http://www.mediafire.com/?q49f1vii8tmivjm
BIBUBO ơi tình hình là cái kc910 của mình lúc nhận tin nhắn thoại. mình k cần xem nên xóa luôn. bây giờ máy cứ báo có 1 tin nhắn thoại ngoài màn hình chờ lúc khóa máy. mở khóa thì chẳng thấy đâu. đã test là bỏ sim khác kể cả k bỏ sim thì ngoài màn hình chờ vẫn cứ báo có 1 tin nhắn thoại (giống bị lagg khi chơi game quá). vậy là máy mình bị gì vậy ....
xin hỏi cao thủ có cách nào nghe nhạc zingmp3 online được không mình tìm mãi có bản zingmp3 đuôi jar nhưng xem danh sách bài hái và lời bài hát được nhưng không nghe được mình cài được phần mềm xem tivi online đuơc và nghe truyện đọc được xem được youtobe được mà ko nghe được nhac zing bực wa
Không thể nghe nhạc OL bằng KC910i nhé bạn. vì nó không hỗ trợ Flash
Bác nào có theme Irenoirnextgen Osx Leopard ko cho mình xin với....
bạn ơi mình up fw len 14c rồi vào lại mất sóng mobi h làm thế nào để có lại vậy hả bạn
KC 910 trong lúc gọi có xuất hiện 1 biểu tượng ghi âm ( Chắc là ghi âm cuộc gọi ) Mà không thấy tác dụng gì cả, không biết nó lưu ở đâu nữa? Bạn nào biết rõ xin chỉ giáo giúp ... Thanks..
ledinhbac
ĐẠI BÀNG
12 năm
không làm gì được đâu bạn ah. nó không hỗ trợ ghi âm cuộc gọi đâu
co ban nao co ban theme mac dinh dau tien cua LG KC910i ko cho minh xin voi

thankn truoc
a ơi..e mới sài cái kc 910i..máy ít ứng dụng..themes quá...a có thể chỉ dùm e cài dc ko ? nick name of e nek : bh_forever_love_where....e tk
Ôi mình lại yêu lại từ đầu cái KC910 của mềnh 😃 cài theme Buff ! mình có thể tùy chỉnh các Icon của các trang như ý rồi,

http://www.mygreatphone.com/forum/lg-kc910-renoir/13044-irenoir-djk314-other-themes-8.html có thể down o đây !

Nhưng bạn cần cài Theme IRenoinetgen trước ! rồi cài cái này chồng lên thay icon (có nhiều thêm kiểu này)
Màn hình keylog thì mình khóa Slide keylock, có files keyback.jpe, các bạn dùng sòtt chỉnh sửa files ảnh mà mình thích làm backgroud của màn hình keylock thú vị 😁
Vĩ trí icon các bạn có thể thay đổi dễ dàng trong các files Détopp.xml, ...

---------- Post added at 11:48 PM ---------- Previous post was at 11:47 PM ----------

Nó chay ứng dụng rất tốt, Java cỡ nào cũng chay, vấn đề là bạn chon đúng kích thước màn hình và phiên bản dành cho cảm ứng thì tốt 😃
ban BIBUBO oi. minh da cai themes Irenoir Next Gen cho lg kc910 theo cach cua ban huong dan o tren. nhung neu minh muon cai lai themes mac dinh cua may, minh co the up FIRMWARE de lay lai themes cua may dc ko. voi lai, minh cai themes moi, may khong tat nguon dc. co cach nao tat nguon dc ko ban
bạn nhấp nhanh nút nguồn 2 lần, lần thứ 2 thì thì giữ lâu 10s thì máy sẽ tat duoc nguồn !
nếu bạn có backup các files cũ trước khi cài thêm thì có thể làm nguoc lại, up lại Firmwavere cũ cũng được nhưng nguy hiểm và mất hết cài đặt bạn đã thiết lập
cho e hỏi
sa0 cái đt này của e thẻ nhớ 2gb mà đút vào máy, mỗi lần nghe nhạc, nó đề đag tải rồi cứ như zậy lun, hơn 30' mà vẫn cứ vậy là sa0 ạh..hjx..😔
bạn ơy cho mình hỏi kc910 of mình đã up themes rồi.dùng đc 1 thời gian giờ tự nhiên nó giở chứng k vào đc menu chính nữa.bạn hướng dẫn mình cài lại themes ban đầu đc k.có j pm yahoo of mình nha.luv.sock_93@yahoo.com tk trc nka
Moij nguoi cho minh hoi minh moi mua mot con KC910i (bon CH ban no noi la kc910i) no cho xem 2 con deu vo nhu nhau
Nhung
-ve dao dien chup hinh cung khac nhau
-ve camera thi dung la KC910i chup hinh dep hon han con KC9101 kia, nuoc anh trong va sang hon (chi nhin o man hinh dt chu chua dua vao PC), minh thay video tren trang lg cung so sanh anh chup cua i va thuong cung nhu minh test tren thuc te.
Nhung dieu min muon hoi la kiem tra bo nho may thi chi co 169mb cho ca 2 chu khong phai la 1-2G nhu Gsmarena
Kiem tra 3845*#910# thi la KC910i vs 10a va 1 con kia la KC910 vs 10j minh da lay con i (dung la khong doc bai trong 4r chac dinh lua)
Doc bai cua BIBUBO minh van khong dam chac la minh chon dc loai i
thong so may minh nhu sau
SW: KC910i-MSM6281-V10a-FEB-13-2009-XX(R409615C)
media vs : kc910i-media-V10a-FEB-13-2009-OPN-GB
module vs: kc910i-module-v10a-feb-13-2009-opn-xx
HW vs : lc910i_10(c)
dsp vs : App5c D0 kernel - 0x40915
Factory : kc910iAT-00-v10a-234-xx-feb-13-2009
AE kiem tra ho minh xem co phai la kc910i khong?
Hien tai thi fw nao chup anh dep nhat va on dinh cho minh link nhe
Thank........................
ledinhbac
ĐẠI BÀNG
12 năm
đó đúng là KC910i rồi bạn à. Bây giờ bạn khó có thể tìm được 910i nào có bộ nhớ trong là 1G hay 2G đâu bạn à.
Hiện tại thì 910i chỉ có 2 FW: V10a và V10b nhưng chỉ có thể dùng V10a thôi bạn à. Không thể up lên V10b được (không giải thích đc)
V10a lại có 2 loại: V10 31 Mar và V10a 13 Feb.
Bạn cứ dùng FW gốc của máy là được bạn à.
ae ai co video cho KC910 up lên cho mọi người với
Cái tem chính gốc của hàng xách tay (mua bên NN) nó hình thù như nào, ai có ảnh chụp cái tem đấy post lên cho mọi người chưa biết như mình tham khảo với nhé. Mình thấy trên con KC910 của mình có cái tem dán trên con ốc ghi là singapore, không biết có phải tem zin không, ngoài ra không có cái tem nào khác, thân máy ghi Made in Korea. Test máy theo hướng dẫn trên 4R thì thấy ok cả. Tra imei trên mạng thì cũng có báo là LG KC910. Và nữa, có thể dùng pin dung lượng cao hơn pin 1000 của máy được không, nếu được thì nên dùng loại nào.
ACE như tôi đã hỏi ở trên là máy tôi là kc910i bộ nhớ chỉ có 169mb thôi nhưng tôi không tài nào có thể thay đổi cũng như NV backup dc, nó cứ báo lỗi, tôi biết máy kc910i chỉ có 2 loại fw (10a13-feb và 31-Mar) tôi muốn flash fw v10a31-mar mà làm hoài không được,mất mấy ngày hôm nay để làm mà không được
Kết nối với PC vân ok nhấn download chọn select port chọn tiếp cổng giao tiếp >connect thì PC hiện bảng thông số (tên máy,vs...) nhưng không thấy tên máy là loại gì chỉ có hiện 2 dòng 13-feb-2009 còn đâu chống hết và cứ hiện hoài như thế .......
AE 4r cho hỏi lag do LGBDB không tương thích hay do máy(ĐT)?
Cách để flash được fw con này?
leevn89
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ban BIBUBO ơi cho minh hỏi: Cái LG KC 910 renoir của mình sao chụp hình ko đc,mỗi lần vào camera là bị đứng máy hix,do lỗi phần mềm phải ko bạn mình đã Factory reset rồi mà ko hết mình đang dùng FW v10j

email Y!H của mình là leevn89@yahoo.com.vn
Anh BIBUBO oi ngoài cách bấm 2 lần nút đỏ ( nút tắt nguồn ) thì còn cách nào tắt nguồn kc910 ko a ?
Em bấm 2 lần rùi nhưng vẫn ko tắt được là tại sao vậy anh ? Mong anh chỉ em dùm yahoo của em là :man_long113 anh co the gủi mail cho e củng được: thanhcong291192@gmail.com Thanks anh nhiu`....( Em đã cài được themes rùi )

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019