Hướng dẫn thay bánh sơ cua xe ô tô

Nam Air
15/4/2017 5:47Phản hồi: 82
82 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hltan
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Airblade14
Mình chưa thấy nói cách chọn vị trị đặt con đội. Có người thì chọn đội vào trục bánh sau, có người thì chọn vị trí như hình của bài viết này. Cái nào đúng nhỉ?
Bước 8 phải xem lại. Bánh xe lâu không tháo, đến lúc tháo hết bu lông ra cũng rất khó mới gỡ được bánh xe ra do bám dính vào may ơ. Nhiều lúc phải đạp cho mấy cái vào bánh mới rụng ra đấy.
cuibap035
TÍCH CỰC
7 năm
Có ô tô âu mà thay ...đành nghèo đở vài năm nửa zay ..:;
Khung gầm Chỗ dươí cưả có hai dâú lõm thì đó là chỗ đặt con đôi để nâng xe...
Ngoaì ra còn có thể đặt vaò khung sưòn phiá trong nhưng nhớ lot1 miếng gỗ hay cao su cứng đẻr không móp meó, trâỳ dễ rỉ sét sau này
@TsanHoang Cám ơn bạn
hltan
ĐẠI BÀNG
7 năm
@TsanHoang Cám ơn bác
Bài viết 2017 của Mod quá dài dòng, chỉ mang tính chất Quảng Cáo SẢN PHẨM........ Bài viết từ năm 2014 Link dưới đơn giản và dễ hiểu hơn.

http://amp.vnexpress.net/tin-tuc/oto-xe-may/tu-van/cac-buoc-tu-thay-lop-cho-nguoi-moi-su-dung-oto-3086242.html

Các bước tự thay lốp cho người mới sử dụng ôtô - VnExpress
blessedsword
ĐẠI BÀNG
7 năm
bài viết rất hay. Mình chỉ thêm 1 xíu là thay áo mưa bằng áo khoác dạ quang, chống nước càng tốt, để xe khác còn thấy mình. Bên chỗ mình áo dạ quang chống nước dùng cho tình huống khẩn cấp khá rẻ.
Nới lỏng hay vặn bánh ra vô thì nên vặn ốc theo kiểu chéo, dù máy hay ko chứ ko nên vặn theo hình tròn nhé.
Dư tiền sắm bộ này hả mod. Xe mình đâu có bánh sơ cua. Xì vỏ còn chạy được 40miles.
@harryposter Ai bắt bạn mua? Có ai bắt ép là phải mua cái này cái kia đâu mà dư hay không dư bác ?
cosin84
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cái hộp đồ nghề cũng là một món. Bảng báo nguy hiểm...(Cái hình tam giác decal phản quan thì phải).
Tuyệt vời bác @Airblade14 , bên vn bán bộ này, bên us bác biết dùng nsx nào thay thế k0, e cần 1 e này haha, chứ thay bằng tay giữ trưa hao sức quá bác ợ😔
isamsung
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đọc kỹ sách hướng dẫn rồi hãy hướng dẫn người khác làm
Bài thay lốp này có 1 chi tiết quan trong mà thớt bỏ qua, đọc lại sách đi @Airblade14 ơi, ở #16 đó
@isamsung Bài có 11 bước chứ đâu có bước 16 đâu bác
isamsung
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Airblade14 Xem lại ở comment #16, ở đó có video nói rất rõ.
Kick xe lên, cho lốp mới vào gầm, tháo bánh cũ ra, nhét vào gầm, thay bánh mới vào. Nó rất quan trọng vì trong quá trình thay bánh có rất nhiều nguyên nhân cái kick kia bị sập, mình cũng đã chứng kiến 1 ông bị rồi, kick bị sập, mãi mới nâng được xe lên như cũ, cái cản trước bị vỡ. Trong sách cũng ghi rất rõ mà
@isamsung Mình mới mở sách xem lại, không có bước đó, nhưng mình sẽ update bài thêm vào vì rất bổ ích
Cám ơn bạn
Mod đã post bài lên để các bạnn nào chưa biết thì tham khảo, bạn nào biết them bổ sung vào cho phong phú kiến thức.
Còn mấy thành phần trí tưởng tượng bay xa, thì để họ bay luôn, bận tâm làm chi mod ơi. @Airblade14
Bộ 3 trong 1 này giá 2tr960 còn bộ 2 trong 1 (không có bơm hơi) là 2tr460, mới alo ông chủ xong, hàng ở HN, phân phối vào HCM người ta chào nhanh quá nên chưa có hàng kịp cho việc bán :rolleyes::rolleyes:
1.nhớ ktra xem spared tyre là loại chỉ dùng tạm thời hay giống hệt lốp chính .nếu lốp dùng tạm thời mà bạn quên thay thì rất nguy hiểm
2.lúc mở nut thì mở chiều nào cũg đc .lúc khóa thì fai vặn kiểu ngôi sao
3.torque wrench nên có ,ko có cũg ko sao .thợ vn có mấy ông dùng đâu 😁

amazon.com/Torque-Wrenches/b?ie=UTF8&node=559968

hướng dẫn chi tiết thay lốp ,ChristFix 😃
taunguyen
ĐẠI BÀNG
7 năm
quảng cáo à. các bác đừng phí tiền mua mấy cái thứ này
tieutu911
TÍCH CỰC
7 năm
dư 1 cái máy vặn óc ( của đức ) sài pin 24v mà không có xe 1476779395963_37609.jpg
@tieutu911 xe hai bình mơí xaì đc, nên phaỉ ám hai chiếcc xe xaì chung 1 caí vặn ốc..24volts.😃;)😔
hay để dành đợi xe điên ra đã,,
tieutu911
TÍCH CỰC
7 năm
@TsanHoang gắn 12v vẫn chạy bình thường nghe bác 😁
@tieutu911 Chạy nhưng không đủ lực để mở..,
ngoanlh
TÍCH CỰC
7 năm
Thank mod nhé , bài viết rất hay và mình đã học được nhiều kinh nghiệm. Lúc trước đi học lái xe thầy không dạy cái này
bán lẻ cái mở bu lông thì hay nhỉ :3 mua về nghịch xe máy :3
nhiều lúc tháo cái tay xách thôi mà lúc trc ngta vặn bằng máy về mình mở = T cong cả T k ra @@
NNK910
TÍCH CỰC
7 năm
Hướng dẫn thay lốp và quảng cáo luôn bộ đồ nghề hở mod
;D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119