[Hướng Dẫn] thay đổi toàn bộ giao diên IOS 5 từ A-Z ( Update 9-2-2012)

beni1405
3/2/2012 9:3Phản hồi: 223
223 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bunrieucua biết làm ko làm giùm mình với
spinner
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hix hôm nay sửa trên ipad, cái vụ 5 ngôi sao chỉ hiện được trong màn hình setting thôi à, còn ngoài home thì vẫn chả ra....
Dòm đi dòm lại rồi mà không biết sai ở đâu nữa
Bo0Bo0
TÍCH CỰC
12 năm
@spinner Sửa đúng tên chưa bạn?
tất cả icon bắt đầu chữ black đổi thành WhiteOnBlackEtch
Chữ “Silver” bắt đầu của icon bất kỳ nào bạn hãy thay bằng “ColorOnGrayShadow
Bạn phải đổi chuẩn k nó k hiện đủ đâu-thêm nữa cột sóng và wifi đều có tất cả là 10 hình
Ban huong dan mình đổi biểu tưởng cột sóng từ 1 cột thành 5 cột sóng đc ko? Máy mình đag bị lỗi chỉ hiện 1 cột sóng nên muốn sửa thành 5 cột nhìn cho đỡ ngứa mắt
spinner
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vuhungnb Chắc bạn làm ngược thứ tự của hình nên mới thế...
Vd... Cái hình 5 ngôi sao thì ứng với ...._5_Bars@2x.png
Bạn kiểm tra lại xem nhé.

P/s: Trường hợp của mình điên thật, vứt vào con 4s ok ngay nhưng con ipad3 thì cái màn hình home không xử lý được.
@spinner mjnh chua nghjck doi bieu tượng bao h, do up FW nên bị lỗi sóng chỉ đc 1 vạch. Bây h muốn mod lại cho nó thành 5 vạch bạn ak? Hướng dẫn chi tiết cho mình đc ko
spinner
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vuhungnb Nếu bạn muốn MOD sóng 1 vạch thành 5 vạch thì đơn giản, bạn chỉ cần sửa tên file ảnh của 5 vạch sóng thành ...._1_bars@2x.png là được.
spinner
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ời, có mỗi 10 cái sao thôi mà, nhầm sao được.
Cái chính là vứt vào 4s thì nó lên ngay, nhưng trên ipad3 nó không lên mới đau chứ bác 😔
Bác nào hướng dẫn cho em cách đổi cái Icon Wifi cái em muốn đổi mà chả biết làm thế nào ở đầu Topic không thấy đề cập ?
iOS5.1.1, có bạn nào biết cách thay cái icon camera ngoài màn hình lockscreen bằng 1 hình khác không. Cám ơn.
@O2xdaIIs_Cingular Bạn nớ ơi !
Trong Cydia Seach :
No Lockscreen Camera, 1.2-1 BigBoss. Bỏ nút Camera ngoài Lockscreen.
@beni1405 : bạn ơi ! nghiên cứu FW 5.1.1 làm luôn cho anh em tham khảo nha bạn !!
Thanks đóng góp của bạn ... ^.^ !
Bạn ơi , chỉ mình cách di chuyển đồng hồ và lịch ngoài lockscreen , làm sao để dời nó xuống dưới hoặc qua trái ,qua phải dz bạn bạn ? Thank may pro trước
@Phongthao1621 Bạn tìm cái theme lockscreen nào mà thấy đông hồ với lịch đúng chỗ ưng ý cài lên là xong thôi 😁 ... dùng Hideclock để ẩn đồng hồ chính của ios.. đảm bảo đẹp lung linh mà còn theo ý mình nữa :D
đánh dấu cái đã cảm ơn bạn nhé
bạn ơi cho tớ xin file ảnh logo cột sóng với
Các Bac ơi cho e hỏi tí . Tình hình La e Đa thay theme cho máy và OK Nhưng khi e đổi sang theme khác thì nó Thanhk status bả ở màn hinh tin nhăn màn hình gọi đt Vân La màu của theme cũ. Vì lúc làm theme Thank status bar e Đa cop 3 file file back_base, silver_base, translucent_base vây e còn thiêu file nào ko nhi? Mà man hinh khoá, màn hinh ưallpaper, thì OK còn màn hình khác Thì ko có. Ôi Bác nào Bit chỉ e nhanh nhanh với. Thank all!
BlackŠuη
ĐẠI BÀNG
12 năm
cydia ở đâu vậy các bác e ms dùng ip nên ko rõ huhu máy em 3gs thui
sao e làm cột sóng ngôi sao cho ipad3 nó chỉ hiện khi vào ứng dụng, còn lockscreen và home thì k thay đổi @@ transparent status bar thì ngoài lockscreen nó ra màu trắng chứ k trong suốt
Các Bro ơi cho hỏi ... cai cái lockscreen hide vào rồi thì ẩn giờ . Nhưng thấy các bro có hiện giờ ở vi trí khác thì làm sao. ???
Bác ơi em là theo nhưng mà cái cột sóng nó không lên hình sao mà.
Ai biết chỉ em cách đổi hình ổ khoá ip 4s ở thanh status bar bằng hình khác với!
A ơi hướng dẫn em Thay đổi nền SMS (nền sms của a là hình ảnh chị con gái)...
[mình làm theo bạn đã chép file và xoá file nhưng không được bạn ah.
var/mobile/Library/Carrier Bundle.bundle[/FONT][/SIZE][/COLOR] chứ không phải là system/library/Carrier Bundle đâu nha @@)

( không có chữ @2x ở cuối)

4,Các bạn xóa 3 file này đi rồi coppy 3 file logo của các bạn vào thế là ok

** DÙng Carrier Logo Manager:

1, Bạn vào Cydia->Search->Carrier Logo Manager

2,Trong đó có sẵn vài Logo mạng rồi nếu bạn muốn có logo riêng thì bạn phải có 2 file ảnh như này:
(file này chữ màu đen)
(còn file này chữ màu trắng do trùng màu nền 4rum nên bạn không thấy được) 2 file này đều có dạng PNG, 100x40 px

3, File chữ màu đen bạn coppy tổng cộng thành 4 file và đặt tên lần lượt là: silver, silver@2x, silver@2x-alt1, silver-alt1
File chữ màu trắng bạn coppy tổng cộng thành 4 file và đặt tên lần lượt là: black, black@2x, etched, etched@2x

4, Coppy 8 file này vào 1 folder đặt tên là gì cũng được ( như mình đặt tên là Mylogo) rồi coppy nó vào đường dẫn Library/zeppelin/

5, Vào Setting/Zepplin tích vào tên folder là ok

V, Thay đổi Logo cột sóng:
1, Các bạn phải có 10 file ảnh dạng PNG để tương ứng với 5 độ mạnh yếu của cột sóng, giới hạn tối đa kích thước của mấy file ảnh này là 100x40 Pixel ( mình sẽ giải thích sao có 5 cột song mà phải có 10 file ngay dưới)
VD: đây là 10 file ảnh PNG tương ứng với cột sóng từ 1 vạch - 5 vạch
ColorOnGrayShadow_1_Bars@2x WhiteOnBlackEtch_1_Bars@2x
ColorOnGrayShadow_2_Bars@2x WhiteOnBlackEtch_2_Bars@2x
ColorOnGrayShadow_3_Bars@2x WhiteOnBlackEtch_3_Bars@2x
ColorOnGrayShadow_4_Bars@2x WhiteOnBlackEtch_4_Bars@2x
ColorOnGrayShadow_5_Bars@2x WhiteOnBlackEtch_5_Bars@2x
2, Các bạn vào đường dẫn Library/Themes tạo 1 Folder tên là "Logosong.theme" chẳng hạn, rồi bên trong có thư mục con là "UIImages". Sau đó coppy toàn bộ 10 file ảnh trên vào Folder "UIImages"

3, Các bạn vào Winterboard kích hoạt là ok

P/S: Nếu các bạn chỉ có 5 file ảnh mà tên phía trước có dạng "ColorOnGrayShadow_" thì các bạn chỉ thay được Logo khi màn hình để ở chế độ Home. Khi nào vào setting hoặc bất kì app nào cột sóng vẫn không thay đổi. Thế nên phải có 5 file ảnh phía trước có dạng "WhiteOnBlackEtch_" là để hiển thị khi bạn không ở màn hình home ^^

VI, Thay đổi Notification Theme
1, Các bạn phải có 1 file ảnh dạng PNG, kích cỡ 960X960 px, đặt tên file là BulletinListLinen@2x
2, Coppy file đó vào đường dẫn System/Library/CoreServices/Sprinboard.app

3,Cuối cùng vào đường dẫn private/var/mobile/Library/Cachescác bạn tìm và xóa file này đi com.apple.SpringBoard.notificationCenterLinenrespring lại là ok

Mình đã thực hiện hoàn toàn thành công trên IP4 và 4S . Và đây là kết quả. Chúc mọi người thành công ^^

[/quote]
bạn ơi ở trong hệ thống cũng có 1 file co tên BulletinListLinen@2x
vậy là mình coppy vào là có 2 file giống nhau nhưng mà nó vẵn hiện theme của hệ thống bạn ah

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019