Hướng dẫn thiết lập mạng riêng ảo (VPN) của riêng bạn trên Windows và Mac

Duy Luân
12/4/2012 6:50Phản hồi: 142
142 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Quá tuyệt vời 😁 gần giốg Teamviewer mà đc cái game Lan
@skeleton1208 Khi bạn cài đặt Teamviewer nó có lựa chọn hỏi bạn có muốn cài VPN không luôn đó. Dùng luôn VPN của Teamviewer cho nó nhanh.
@bachlongviet Cái đó mìh cũng chưa thử, mà chắc cái này đơn giản hơn Teamviewer
@bachlongviet sao tôi cài Teamview mà không tháy hỏi có cài VPN đâu nhỉ.
các bác giúp e với vào browse thì nó ra z
HAMACHI ứng dụng rất hay trong nhiều lĩnh vực khác nhau. Nhưng bị giớ hạn 5 máy kết nối. 32 máy thì 29$ thì phải.
Mình đag nó cho 1 việc hoàn toàn mới
tuthan304
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các pác cho e hỏi tí là nếu như mình Dow hamchi về và copy qua máy khác thì vẫn cài đặt bình thường hay bắt buộc là Dow về máy nào thì setup máy đó?
actionboy
ĐẠI BÀNG
12 năm
Theo các bạn, mình dùng thủ thuật này để làm 1 server chứa tài liệu quan trọng thì có tiện dụng ko? Theo mình biết thì máy chứa tài liệu phải mở 24/24 thì mới có thể truy cập mọi lúc mọi nơi.
thehungtn
ĐẠI BÀNG
12 năm
tình hình là mạng của cong ty có thể vào được facebook và hơn thế nữa, mình thử thiết lập kiểu này mà hình như cũng chẳng khác biệt gì. không vào được face, cũng không kết nối các HDD share trên mạng. có bác nào pro chỉ giúp với
thank nhiều, đang cần...
ltb1974
ĐẠI BÀNG
12 năm
Rất hữu ích với mình, hồi trước bọn Misa chào cái dịch vụ tương tự cho bọn mình dùng cho MISA SME.NET 2010 với mức phí 1,5mil/y, giờ có bài này thì mình vừa tiết kiệm được $, lại vừa yên tâm về dữ liệu.
bài hay
Ngon quá đang cần
tình hình là sau khi sửa enable-edit-actions 0 thành enable-edit-actions 1 em không thể nào save lại đc. ko biết các có cao kiến gì ko?
mấy bữa nay mình có sử dụng hamachi để chơi torchlight 2. mình làm hướng dẫn như trang này http://elektroniikka.org/hamachi/
hamachi hoạt động tương đối tốt nhưng mà hình như hơn 2 máy vào mạng là trục trặc. Mình với 3 đứa bạn tạo LAN game thì lúc đứa này thấy đứa kia ko. lúc thì thấy mà lại ko vào đc. Có ai biết lý do tại sao ko?
Đã chỉnh firewall và antivirus để ko block hamachi rồi vẫn ko đc. có khi disable cả firewall và antivirus để check nhưng vẫn ko đc. chỉ còn portforwarding là chưa làm nhưng mà mình ko nghĩ đấy là nguyên nhân. Có cao nhân chỉ giáo với!
tqknet
ĐẠI BÀNG
12 năm
@luongtuan93 Bác chuột phải lên Máy tính đã kết nối cùng mạng trên Hamachi, chọn Detail, chọn tiếp tab Settings, chọn Traffic - chọn change ... đổi thành Allow all.

Bác làm vậy thử được không?
@tqknet mình để là "untrusted" nhưng trong phần security của hamachi mình có để 3 cái computer đó là trusted cho nên cũng ko ảnh hưởng gì đâu. Bạn có ý kiến nào nữa ko?
duytinhit
ĐẠI BÀNG
11 năm
đánh dấu phát ;)
Các bạn ơi, giúp mình với, mình đã làm nhu chủ topic nhưng lúc browse tập tin từ máy khác thì lại bị lỗi này. Thanks

Có bác nào bị lỗi chạy trên Mountain Lion 10.8.2 và 3 bị lỗi mở lên là thoát luôn không ?
thanks nha.mình đang cần cái này
Đào mộ lại cái tý. Ảnh hư hết rồi bác ơi 😃
hay đấy ad
Mình chưa sài thử cái này, trước đây có dùng qua OpenVPN thấy cũng được!
Nói chung là được, nhưng Browser không được. Ai giúp đỡ với.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019