Hướng dẫn thiết lập mạng riêng ảo (VPN) của riêng bạn trên Windows và Mac

Duy Luân
12/4/2012 6:50Phản hồi: 142
142 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

fromzerotoZ
ĐẠI BÀNG
10 năm
đang cần cái này
@Duy Luân
Hình ảnh minh họa bị hư hết rồi, fix lại đi bác!
othanhquango
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình muốn vào các trang web của công ty để làm việc, tuy nhiên do công ty dùng mạng nội bộ nên phải dùng proxy mới vào được.
Nay mình có ý định vào các website đó tại nhà để làm việc cho tiện vậy nên mình cần đến cái vụ VPN này.

Máy mình chính mình dùng VPN là máy công ty (Có cấu hình proxy).
Máy ở nhà không dùng proxy, kết nối được đến VPN tại công ty. Nhưng không vào các website kia được.

Vậy nhờ các cao nhân cho mình hỏi tại sao và giúp mình với.

CHân thành cảm ơn các bạn.
fromzerotoZ
ĐẠI BÀNG
9 năm
@othanhquango Đâu có dễ thế bác, thế thì IT công ty bác thất nghiệp rồi. 😁 hỏi IT cty bác ấy
@othanhquango Đơn giản là remote vào máy bạn ở cty và làm việc trên đó
othanhquango
ĐẠI BÀNG
9 năm
@TheShinichi Hic, vậy thì nói gì nữa trời. Làm vậy chậm lắm.
Mong bác chủ sửa lại hình giúp, hỏng hết rùi.
MrOnlinee
ĐẠI BÀNG
9 năm
Xin Chào @Duy Luân. Bạn có thể uplaod lại hình được không. Mình không rành về mạng, làm chay hơi khó với mình. Cám ơn Duy Luân.
Có thể chuyển qua dùng VPN của FlyVPN, dịch vụ ok, tốc độ nhanh và ổn định
Tren android thi sao??????
Bạn có thể tham khảo FlyVPN dùng cho Android, link tải về http://www.flyvpn.com/vi
duydathg
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chẳng thấy bác @Duy Luân vào nhỉ? đem con bỏ chợ để anh em đang cần hỏi nhiều quá! Em cũng đang cần hỏi là máy chủ cơ quan em có cài phần mềm làm việc nhưng chỉ dùng được trên mạng Lan của cơ quan, giờ em cài cái này của bác trên máy chủ ở cơ quan và máy ở nhà em thì e ở nhà có làm việc được với phần mềm trên máy chủ đó không nhỉ? phần mềm đó được cài trên máy chủ và các máy trạm cũng cài để kết nối đến?
Link này cho bác nào cần hình để xem nhé, vẫn là bài của bác @Duy Luân không biết bác nào share mà ko ghi nguồn!
http://v-secure.vn/hướng-dẫn-thiết-lập-mạng-rieng-ảo-vpn-của-rieng-bạn-tren-windows-va-mac.html
cho em hỏi sao em đã setup xong rồi mà khi kết nối máy trạm lại yêu cầu mật khẩu để kết nối IP nhưng đăng nhập thì lại báo sai(em đã nhập đúng rồi).bác nào cao tay chỉ dùm em cái.(sr đào mộ)
Hamachi này có view được máy trong mạng lan không ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019