Hướng dẫn thủ tục đổi và ghép bằng lái cũ sang thẻ nhựa PET

cuLong
20/2/2014 15:19Phản hồi: 367
367 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tuanboy9xnd
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình bị mất bằng B2 và ko có hồ sơ gốc thì phải cần thủ tục gì để xin cấp lại thẻ PET được nhỉ?
traind
CAO CẤP
8 năm
Mình có 1 thắc mắc là mình mất CMND cũ bjo cấp lại GPLX mới thì làm thế nào vì CCCD mới là 12 số rồi 😔(
Một cách móc túi trắng trợn.
Coi như chi phí là 150k cho tất cả, và 50% dân số Việt Nam đi đổi bằng lái xe thì khoản thu sẽ là bao nhiêu. Khổng lồ. Tự dưng mất tiền cho 1 cái chả để làm gì, trong khi đó nó chỉ dùng đến khi công an hỏi
Khi nào bằng lái giấy hết hạn vậy các bác

Sent from my Redmi Note 3 using Tapatalk
Các bác làm ơn cho em hỏi,bằng lái xe của em cấp ở Nam Định,nhưng giờ em đang sống ở HCM vậy có thể đổi được ở HCM không ạ?Hay phải về Nam Định?
Cám ơn các bác nhiều ạ!
Các bác làm ơn cho em hỏi,bằng lái xe của em cấp ở Nam Định,nhưng giờ em đang sống ở HCM vậy có thể đổi được ở HCM không ạ?Hay phải về Nam Định?
Cám ơn các bác nhiều ạ!
tuanboy9xnd
ĐẠI BÀNG
8 năm
@huyphuong104 Bằng xe máy hay ô tô vậy b? B có nhớ số hiệu bằng là ra sở GTVT cấp lại được hết nhé. Ko nhớ thì phải về Nam Định
Red Man
TÍCH CỰC
8 năm
@tuanboy9xnd Số hiệu là gì bạn? Phải số ghi trên bằng lái không hay số trong hồ so mới có?
tuanboy9xnd
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Red Man Là số ghi trên bằng lái đó. Để họ tra soát là ra mà
các bác có thể cấp lại bằng ở bất kì tỉnh thành nào (vd bằng cũ cấp hà nội, giờ bác đổi HCM vẫn được). cứ mang bằng cũ đến họ sẽ tra trên hệ thống chung cả nước và cấp, nếu bằng không có trong hệ thống chung (vì lí do nhập máy haygì gì đó..) thì nơi đổi sẽ email tới nơi cấp yêu cầu tra cứu và gửi cho họ để họ cấp (em thuộc trường hợp này nên đổi hơi lâu tí mất khoảng 1 tiếng)
  • Trung tâm Dạy nghề Bách Việt: 4-6 Nguyễn Tri Phương, Quận Thủ Đức.
Có ai biết địa chỉ này không chỉ mình với sao kiếm hok ra ta@@
thanhkc
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ở HN đổi ở đâu vậy các bác, ai biết địa chỉ cho mình biết với. tks

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119