Hướng dẫn thủ tục đổi và ghép bằng lái cũ sang thẻ nhựa PET

cuLong
20/2/2014 15:19Phản hồi: 367
367 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hiepsixike
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mất hồ sơ gốc A1, khi lên đổi thẻ nhựa nghe nói phải đóng phạt hơn cả triệu để cán bộ lục lại hồ sơ cũ còn lưu. Có bác nào bị mất hồ sơ gốc gặp phải tình trạng này ko vậy?
Mất bằng lái đổi được không?
Thông tin rất rõ ràng, cám ơn nhiều.......
Xin cho hỏi? Bằng A1 muốn đổi sang thẻ nhựa, thủ tục ra sao? Thank you
đằng sau có cái tem, liệu bị mất có sao ko nhỉ?
Cho mình hỏi bằng của mình còn 8 năm nữa mới hết hạn thì có đổi đc sang thẻ nhựa ko, bằnh mình thấy ghi chữ BỘ GTVT thì đổi ở đâu vậy
linhatm
TÍCH CỰC
10 năm
có qui định khi nào thì hết hạn đổi kg hả mầy bác? @cuLong
bonbon09
TÍCH CỰC
10 năm
làm dv giấy khám sk ở ngoài khoảng nhiêu nhỉ
RicherT
ĐẠI BÀNG
10 năm
Không nên ghép bằng, nhỡ có trường hợp bị thu giữ bằng A1 thì coi như B2 cũng toi 😆 (Trường hợp ngoài ý muốn thôi, không ai muốn vi phạm luật cả)
tanbinhBB
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ngắn gọn dễ hiểu cho mình hỏi thêm là: như bạn nói "(Nếu bằng lái bị mất thì cần có Đơn cớ mất đã được địa phương xác nhận.)"
-
Hiện mình có 1 bằng lái oto và giấy tờ gốc 1 bằng lái xe máy (bằng xe máy bị mất lâu rồi) bây h mình muốn gép cả 2 bằng vào một thì trường hợp bằng lái xe máy bị mất chỉ cần mang hồ sơ gốc tới cùng giấy chứng nhận đơn cớ mất được địa phương xác nhận là ok phải ko ? thak
Quê mình khám sk mất 300 liền
Có 1 điều ko rõ lắm: hồ sơ chuẩn bị gồm. Giấy khám sức khoỏe do bệnh viện huyện cấp, thế thì còn khám tại nơi nộp hồ sơ làm gì nữa nhỉ, mà khám tại nơi nộp hồ sơ xin đổi thì yêu cầu giấy ksk của bệnh viện làm gì nữa, hành nhau à
Theo mình giấy khám sk là ko cần thiết
Malem282
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình mất hồ sơ gốc A1 vậy đem bằng lái đến xin đổi được không các bro. Mình ở Thủ Đức , mong các bro cho mình biết. Tks all
lequan119
ĐẠI BÀNG
10 năm
chủ thớt khám sức khoẻ ở đâu mà mất 40k vậy. Mình mới đi khám mất 200k lận 😔((
HoHongBang
ĐẠI BÀNG
10 năm
@lequan119 Mình thì 70 k cho ksk , mỗi nơi mỗi giá xin đừng phàn nàn và cũng tuỳ theo CÁCH KHÁM nữa mà giá có khác nhau , thật là thú vị ...

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
seoul
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bạn cần phải photo thêm bằng PET rồi kẹp chung với hồ sơ đổi bằng nếu không có nó kiểm tra lại là biết ngay à, mất thì giờ của mình thôi.

Đúng rồi khám sức khoẻ tại trường Tiến bộ có 40k à
rok
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cho m hỏi là lúc học thi thì học ở HN,giờ vô sg thì đổi có đc k nhỉ?có đầy đủ hso gốc nhé
lamtung1211
ĐẠI BÀNG
10 năm
bằng b2 của mình ở tỉnh thì đổi tại hà nội được không hay phải về tỉnh đổi ?
Mới nghe có vẻ là một phát kiến hay của bộ GTVT nhưng soi kỹ thì thấy ko ổn, 2 bằng ghép chung thành 1 khi bị CA giữ thì bằng còn lại cũng đi theo lun. Trước thì ngực lép ko dc phép lái xe, thu phí đường bộ giờ lại nghĩ ra trò này để vơ vét của dân. Từ lúc thằng Đinh Lừa Thăng lên làm bộ trưởng toàn ra những quyết định trên trời
Bằng mình thi tại Huế nhưng mình muốn làm thủ tục đổi loại bắng sang thẻ nhựa ở HCM được không nhỉ ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019