Hướng dẫn thủ tục xin lái xe từ Việt Nam đi Cambodia, Lào : Mất 3 ngày, Phí 50 nghìn đồng VND

Nam Air
19/5/2018 11:59Phản hồi: 97
97 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Giấy xác nhận đăng ký xe của ngân hàng có đăng ký liên vận đc k ad?
tlzlord
ĐẠI BÀNG
6 năm
theo mình hiểu thì cái này là giấy phép cho phép đem xe hơi qua Lào hoặc Cam, còn muốn lái bên đó thì hình như vẫn cần giấy phép lái xe quốc tế
giacay
TÍCH CỰC
6 năm
@tlzlord đúng là quy định phải như thế, nhưng đợt vừa rồi mình sang Lào ko thấy bóng dáng chú police nào đi từ Nậm Cắn- Xiêng Khoảng- LuangPrabang-Vientine- Cầu Treo
Jaywalk
TÍCH CỰC
6 năm
ở Móng Cái mình cũng thấy có rất nhiều xe biển Miên chạy lòng vòng, nhưng người lái là người Việt!
sumboy
CAO CẤP
6 năm
Chỉ mất 50k là ko chính xác nhé
@sumboy thực tế chị mình đi không tốn đồng nào luôn
Heindrich
ĐẠI BÀNG
5 năm
@sumboy Chị nhận hồ sơ nói rằng theo quy định mới thì không mất phí nhé.
tinthanh25
TÍCH CỰC
6 năm
Hèn gì bên mình hay có xe chữ LÁO chạy ngênh ngang ngoài đường việt nam
Ngoc Dao
ĐẠI BÀNG
6 năm
Giờ đâu có thu phí 50k nữa đâu, free. Nhưng bằng lái VN sang Cam ko có giá trị đâu, nên né Phnom Penh cho đỡ rắc rối. Lào thì thoải mái
DSQH.Hiếu
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cái thủ tục này có từ thời Đường Tăng đi lấy kinh rồi.
Mới vừa đi Lào về bằng xe PCX
Thanks Mod vì bài viết hay! Mình cũng đã sang Lào qua cửa khẩu Cầu Treo cổ vũ SEAGAMES năm 2009 theo hình thức này!
Tiendung_59
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cảm ơn tác giả chia sẻ
boyqn
ĐẠI BÀNG
6 năm
Vãi cả tiêu đề nạc mỡ.
vubang
TÍCH CỰC
6 năm
Sang Lào và Cam nhớ chạy xe cho đàng hoàng. Đừng chạy kiểu VN bên đó, nhục lắm. Ngồi ăn xôi sáng bên Lào thấy một hàng dài xe tải xếp hàng chờ học sinh qua đường.
conchuot
TÍCH CỰC
6 năm
Bài viết hay, súc tích và bổ ích, đang chuẩn bị một chuyến đi xuyên VIệt-Cam-Lào (Vờ-Cờ-Lờ) với nhóm bạn để Vui-Cả-Làng nhưng chưa biết thủ tục "ló như thế lào" nên đang lo Vãi-Cả-Lờ, may gặp được bài này nên mừng như được Vớ-Cái-Lờ.
ko nói rỏ xe nào... định lái con tank qua bễnh @@
bogialata
TÍCH CỰC
6 năm
em được anh bạn cho mấy cái pass, bác nào biết qua bên đó chỗ nào cho sử dụng pass không nhỉ 😁
hattrickson
ĐẠI BÀNG
6 năm
Sau vụ police Cam bị kỷ luật do ăn tiền của biker Việt thì ae sau này đi Cam sẽ khó khăn hơn nếu giấy tờ ko hợp lệ, lưu ý là bằng lái của VN và bằng quốc tế do Tổng cục đường bộ cấp theo công ước Viên cũng ko hợp lệ khi sử dụng ở Cam nhé, chỉ có bằng lái quốc tế ATT hay gì đó mình quên rồi mới hợp lệ thôi. Mà đường xá ở Cam nhỏ và xấu hơn ở SG nhiều
tikinrock
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bữa chạy qua Lào bằng xe máy, thằng công an đứng từ xa ngó mình vì không hiểu mình là thể loại nào (do ăn mặc hơi dị), lúc tới gần nó mới phát hiện ra và chạy ra đòi bắt mình, mình đang chạy 80, tăng lên 90 rồi dzọt luôn, haha... Vậy mà tới Pakse vẫn bị chụp, do mặc áo ba lỗ quần sọt lại còn mang máy ảnh phía trước bụng nên tụi nó nhận ra ngay...
Sáng Thái Lan đa phần dân việt sang là tìm gái để phê pha. Còn sang lại cảm pua chia chủ yếu là để đánh bạc. Còn việt nam thì chưa biết sáng vì mục đích gif nữa.
ducvespa
ĐẠI BÀNG
6 năm
có cần bằng lái xe quốc tế không nhỉ? đi xe gắn máy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019