Hướng dẫn thưởng thức nhạc Hi-res trên điện thoại di động

Knah
14/10/2018 5:48Phản hồi: 171
171 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

conansss
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cho em hỏi chất lượng của DAC không dây (bluetooth) so với DAC có dây nếu tầm tiền same same nhau thì khác nhau nhiều ko?
@conansss ko dây thì tiện, hay thì có dây vẫn hơn nhé
@Knah Bác mod cho em hỏi, đt android có xuất digital qua cổng ubs type C dc không? Nếu có thì đủ lực cắm dac dân dụng > amly dân dụng dc k? Hoặc chơi dc cho mấy cặp loa có dac amp tích hợp không?
thấy lựa chọn mua máy nghe nhạc 2tr hoặc cái smartphone nghe nhạc xịn tí với tai nghe tầm 2tr nghe là vừa đủ , đầu tư cao mà tới lúc đi làm ko có thời gian nghe cũng vậy, cứ cái nào tiện dụng gọn gàng cho dễ
Anhvu14
TÍCH CỰC
5 năm
mình toàn lấy AK120ii làm DAC/AMP 😃. Căn bản cũng vì giá thành mua nhạc 24 bit trên HDtrack cao nên rất ít nhạc chuẩn, vào HDvietnam chỉ toàn 16bit thì thôi tải về nghe tạm thôi.
@Anhvu14 Cũng đang dư 1 em 120ii lâu lâu sạc nuôi pin
nmdhabl
ĐẠI BÀNG
5 năm
Save
farcry85
ĐẠI BÀNG
5 năm
Không biết nghe Note 9 có đú được với mấy em LG k nhỉ? Nhu cầu mình với Note 9 là đủ rồi. Thấy ai cũng khen LG quá trời
@farcry85 Mình dùng Nokia 3 (3 tr) vs lap Dell đời cũ mà còn phân biệt được 128 vs 320 và 320 vs lossless bằng cái tai nghe có 200k thôi đấy. Trước mình cũng tập nghe nhưng không phân biệt được, nhưng rồi mình tập trung để ý cài nền âm khi nhạc nó chơi, thì sau đó mới phát hiện được. Khuyên bạn, muốn phân biệt được bạn phải tập trung nghe, và nếu bạn đã biết cách phân biệt rồi, thì chỉ cần nghe loáng qua thôi là bạn đã biết được chất lượng. Nhưng phải gọi là phấn đấu tập luyện để nghe đấy!
đang suy nghĩ xem có nên làm 1 em fiio m3k đễ dành riêng cho việc nghe nhạc ko hiện tại mình có hơn 1TB nhạc lossless sưu tầm trên HDvietnam 😁:D
master.i7
ĐẠI BÀNG
5 năm
Minh đang xài tai nghe Klipsch X12i nghe nhạc trên con blackberry Priv, đang phân vân con V30+ của LG không biết nghe nhạc có chất lượng hơn hay không? với lại cũng đang phân vân 1 số phần mềm nghe nhạc. bác nào rành chỉ giáo em với nhé
May mà em tai trâu, cái gì nghe lâu cũng vào đấy.
@BillyTheKid96 mưa dầm thấm lâu, mưa sâu đất dẽ bác ạ. Tai có trâu mấy cũng bị "cày" hahaha
anhducftu
TÍCH CỰC
4 năm
Các b cho hỏi nếu dùng dac rời vậy đem so sánh với con Nokia N91 thì máy nào cho chất lượng âm thanh tốt hơn?
MantiCore1
TÍCH CỰC
3 năm
Mệt mở Spotify trên Alexa cho nhanh
breaduna
ĐẠI BÀNG
3 năm
Thời điểm này tầm 7tr có thể mua đc dac với tai nghe nào nghe hires trên đt không mọi người ?!
Nhu cầu mình thì ghét rườm rà nên gắn dây là thua rồi,nghe spotify tải về đt cũng ko đến nổi.
Tai nghe thì xài qua ko biết bao nhiêu model,h tạm ổn với momentum 4 ưu là pin trâu chó,chống ồn thông minh và ko gây ù tai như mấy con sony.con px8 thì mới xúc đc gần 2 tuần,âm thanh thì cực hay,chắc tính tai nghe bluetooth con này hay nhất quá,nghe hay hơn con h95
Giờ chỉ hy vọng spotify nâng cấp chất lượng nhạc lên mức mới là quá ok.kho nhạc đang nghe chắc hơn nữa là ko kiếm ra file chất lượng cao,mà spotify quá tiện

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019