Hướng dẫn tìm và cài đặt driver cho dòng máy ASUS

kul_kul
9/5/2012 16:59Phản hồi: 203
Hướng dẫn tìm và cài đặt driver cho dòng máy ASUS
Bài viết dưới đây sẽ hướng dẫn các bạn cách tìm driver của hãng ACER một cách cụ thể và rõ ràng nhất.
Đầu tiên, bạn truy cập vào địa chỉ sau:
ASUSTeK Computer Inc. -Support- Drivers and Download
Tại giao diện của trang support, bạn sẽ nhìn thấy một ô tìm kiếm dùng trong trường hợp bạn không nhớ chính xác tên của dòng máy mà bạn sử dụng và 3 lựa chọn với những tùy chọn khác nhau:
  • Model Automatic Detection : Tự động tìm kiếm nhận dạng model laptop của bạn
  • Select Model Manually: Lựa chọn theo danh mục các sản phẩm của từng dòng máy.
  • Search by product serial number: Tìm kiếm và kiểm tra thông số của sản phẩm qua mã serial.

Sau khi chọn lựa dòng cũng như tên sản phẩm bạn nhấn Confirm để xác nhận cuối cùng, trước khi chuyển sang giao diện trang download driver của ASUS.

Ở đây, có rất nhiều gói driver dành cho card đồ họa, chipset, wifi, ....

EMI and Safety:
BIOS: Các gói update, các phiên bản của BIOS
BIOS-Utilities: Các công cụ dùng cho việc update, tinh chỉnh BIOS
ATK: Driver dành cho các phím function, hotkey.
AUDIO: Driver cho âm thanh
VGA: Driver dành cho cạc đồ họa
LAN : Driver dành cho mạng LAN
Card Reader : Driver dành cho các đầu đọc thẻ
TouchPad: Driver dành cho điều khiển touchpad
USB: Driver dành cho USB
Utilities: Các công cụ riêng của hãng
Wireless: Driver wireless
BlueTooth: Driver dành cho Bluetooth.
Camera : Driver dành cho Camera

Quảng cáo

Others : Các driver khác, ví dụ của các hãng thứ 3
Manual: Hướng dẫn sử dụng.

Chú ý: download phiên bản mới nhất của gói driver và cài đặt theo thứ tự.
Một số mục ưu tiên, bắt buộc cần phải download: ATK, AUDIO, VGA, LAN, Wireless, TouchPad.
Nguồn: http://diendan.yeulaptop.com/huong-dan-chi-tiet-tim-driver-cho-laptop-asus-264184.html
( Lưu ý : bác nào post bài đi đâu vui lòng để lại nguồn nhé😁 Thanks all)
Nếu làm như trên mà không tìm được thì Bro nào mà có nhu cầu cần tìm giúp thì post dưới đây, nếu rảnh em tìm luôn cho các bro.
Model : ( Đời máy như Dell Inspiron N4010)
VGA: (card màn hình Intel, AMD, Nvidia hay là có Optimus)
Service Tag : (số dưới đáy của máy mình)
Driver : (Full hay Driver Vga, Chipset...)

Quảng cáo

203 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

em dang dung mian asus model P5G41T-MLX . Em ko biet may minh dang thieu driver gi de lan trang chu cua asus dow ve. cac bac xem ho em xem la thieu driver gi nhe .rui huong dan em chon driver de tai ve cai dat . em dung win xp
nếu máy dùng được mạng LAN thì tải easy driver để nó tự tìm là nhanh nhất, nếu máy k có driver LAN thì copy hardware ids của 4 driver còn thiếu đó lên đây mình tìm giúp
ban tim ho minh nhe .day hardware ids cua 4 driver con thieu

PCI\VEN_1969&DEV_1083&SUBSYS_83FE1043&REV_C0
PCI\VEN_1969&DEV_1083&SUBSYS_83FE1043
PCI\VEN_1969&DEV_1083&CC_020000
PCI\VEN_1969&DEV_1083&CC_0200

PCI\VEN_8086&DEV_27D8&SUBSYS_84451043&REV_01
PCI\VEN_8086&DEV_27D8&SUBSYS_84451043
PCI\VEN_8086&DEV_27D8&CC_040300
PCI\VEN_8086&DEV_27D8&CC_0403

ACPI\ATK0110
*ATK0110

PCI\VEN_8086&DEV_2E32&SUBSYS_836D1043&REV_03
PCI\VEN_8086&DEV_2E32&SUBSYS_836D1043
PCI\VEN_8086&DEV_2E32&CC_030000
PCI\VEN_8086&DEV_2E32&CC_0300

minh dung win xp .ban nhe
đưa tên máy của bác lên đây, win xp 64bit ah
asus model P5G41T-MLX . win xp 32
Mình dùng K53-SC đã ai bị thế này chưa? giúp mình với
Mọi hôm máy tính đang dùng bình thường, driver nhận đủ, từ hôm wa máy bị lỗi phải cài lại win thì máy ko dùng được chuột Touchpad nữa. mình thử hết mọi loại driver trên trang chủ cũng như của các dòng K53-Seris khác. lên google search làm mãi cũng ko được. Kể cả win 7-32 bit. lên trang chủ down đúng driver về cài cũng ko đc. Máy mình đang cài 2 win: win 8 pro-32bit và win 7 -32bit. cả 2 win đều ko cài đc Touchpad. Bạn nào biết cách khắc phục giúp mình với. Thanks all
Ps: Mới hôm trước đang dùng Touchpad bình thường, hôm wa cài lại win thì ko đc, Cài vào thì nó báo "ko tìm thấy dịch vụ", "driver ko tương thích"...nhưng mình down đủ loại driver rồi.
Renvies
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình chẳng biết mình thiếu cái gì và có lẽ là touchpad vì lúc mới mua xem sách hướng dẫn các cách sử dụng touchpad thì chỉ thao tác được cái di chuyển với nhấn chuột là được còn dùng 2 ngón kéo với phóng to nhỏ thì liệt. Thấy chắc chẳng quan trọng gì nên để đó đến giờ. Vào theo link thì chỉ thấy Win 8 64bit mà không thấy Win 7 64bit hà
Có thể dùng drive của Win8 thay thế được không? Hỏi là cái touchpad không dùng thao tác 2 ngón được và khắc phục chắc là phải tìm drive về cài nhưng mình sợ táy máy rồi hỏng nên mình không dám làm nên để đó cho yên lành.
@Renvies nếu máy bác hỗ trợ driver win8 thì touchpad sẽ có đa điểm
Renvies
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vậy phải cài Win 8 mới được hả băng khoăn từ lâu không biết nên cài không vì trong sách hướng dẫn của Win 8 hình như có kèm cái đĩa gì ý
@Renvies đưa tên máy bác lên đây mình tìm thử xem có driver thích hợp k
Renvies
ĐẠI BÀNG
11 năm
K55VJ
Mà còn hơi mù mờ về IT nên không dám táy máy nhiều vì sợ hỏng hì
@Renvies win7 64bit bác cài driver asus smart gesture V 1.0.35 này http://support.asus.com/Download.aspx?SLanguage=en&p=3&s=111&m=Touchpad&os=30&ft=10&f_name=SmartGesture_Compal_Z1035.zip#SmartGesture_Compal_Z1035.zip
Renvies
ĐẠI BÀNG
11 năm
Để mình cài thử...
Renvies
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nó yêu cầu hình như là xóa drive cũ, mình kiến thức IT hơi hạn hẹp nên cứ để đó rồi nhờ ông anh xem hộ. Dù gì cũng cảm ơn bạn nhìu.
HL.BigC
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ai giúp mình với.Tình hình là mình đang xài Win8 máy Asus K55VJ nhưng do học nên phải cài win7 mình cài xong máy không vào được mạng nên tìm diver nhưng máy mình thì chỉ hỗ trợ win8 ai giúp với 😔
Renvies
ĐẠI BÀNG
11 năm
@HL.BigC Máy bạn xài mạng Wifi hay mạng dây, trước mới mua máy này đưa cho ông anh kĩ thuật viên làm lại cái Win 7 mang về dùng Wifi bình thường tưởng không sao, về nhà cắm dây mạng vào không được, đưa ông anh kiếm cái drive lại được. Giờ mình vẫn giữ vì ông anh bảo giữ file này sau làm lại win thì cài vào.
máy mình là asus x450cc.
bây h cấm cáp mạng vào không nhận được ( không có hình 2 kái máy tính luôn).
win 7 64 bit. dùng điện thoại làm điểm truy cập thì lên mạng đc.
vào manage thì còn thiếu cái driver Universal serial bus (USB) controller.
@tranloi102 bác tải driver realtek lan driver này vào nhé http://support.asus.com/Download.aspx?SLanguage=vi-vn&p=3&s=523&m=X450CC&os=30&ft=5&f_name=LAN_Realtek_Win7_64_VER706106122012.zip#LAN_Realtek_Win7_64_VER706106122012.zip
máy mình là ASUS U56E...mình dùng win 7 32 bit
tìm giúp mình full driver dc ko ạ
bác chơi khó ae rồi, trang chủ có mỗi driver bản 64bit thôi thì bác dùng driver đó cũng ddc
Asus k45vd vx281
VGA NVIDIA® GeForce® 610M with 2GB
Tìm giúp mình win 32bit nhé.Cảm ơn!!!
@CuongCedric bác vào trang chủ nvidia tải cũng đc
mình mới mua con asus x500c chay win 8 64 bits nhung khong chay duoc 1 so game 32 bits quen thuộc.Cho mình hỏi ai co bản derive win 8 32 bits dành cho máy asus x550c cho mình xin link. mình cảm ơn..................
mình đang xài ASUS K45A đang định cài Win 7 64bit lại nhưng thiếu mấy cái driver bạn giúp mình nha
@Bluesky09 bác cần tìm driver nào
@sagittarius1312 cho e cái driver blutooth máy asus 450c win 7 32 bit ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019