[Hướng Dẫn] Tổng Hợp mọi thứ về theme iphone ipod (8/1/2012)

vo_tinh
2/1/2012 19:38Phản hồi: 86
[Hướng Dẫn] Tổng Hợp mọi thứ về theme iphone ipod (8/1/2012)
UPDATE 8/1/2012 : TỔNG HỢP THEME CHO IOS 5 : Cách sửa theme ios4 thành full ios 5 ,tổng hợp 1 số theme đã mod và full ios5

- Để nối tiếp topic : [Hướng Dẫn]Tổng hợp mọi thứ về fw 5.01 trước và sau khi JB UN mình xin làm thêm 1 bài tổng hợp về theme nhé

A/HƯỚNG DẪN CÀI ĐẶT THEME CHO IPHONE,IPOD
B/TỔNG HỢP THEME CHO IPHONE
1/ TOP 10 THEME CỦA NĂM 2011
2/ NHỮNG THEME CỦA CÁC DÒNG MÁY KHÁC (SSII ,SONY,BLACKBERRY,....) CHO IPHONE

3/ TỔNG HỢP MỘT SỐ LOCKSCREEN CHO IPHONE/IPOD TOUCH
4/ TỔNG HỢP THEME CHO IOS 5 : Cách sửa theme ios4 thành full ios 5 ,tổng hợp 1 số theme đã mod và full ios5

A/HƯỚNG DẪN CÀI ĐẶT THEME CHO IPHONE,IPOD

Có 3 cách cài theme cho iphone ipod touch ,mình xin liệt kê các sau ,các bạn thấy cách nào thuận tiện thì làm nha,điều kiện để cài theme là máy đã JB và đã cài winterboad trên cydia rồi nhé ,theme được down về nằm trong winterboad ,bác chọn theme rồi respring lại nha

1/ Cách đơn giản nhất là dùng cydia ,mấy bạn thích theme nào cứ seach cydia down về cài đặt nha
2/ Dùng infunbox (cái này dùng để chép những thư mục theme down trên web về máy tính)
- down infunbox ở đây http://www.i-funbox.com/ và cài đặt về máy
- Trong phần Raw File System vào thư mục sau : Var/stash/Theme.YioHio/ (phần chữ màu đỏ của máy bạn có thể khác nha)
- Chép thư mục theme bạn down trên web vào đó rồi vào winterboad cài đặt
3/ Dùng ifile ( cái này dùng để chép những file theme down trên web có định dạng . deb nha)
- cũng dùng infunbox lun nha
- trong phần var/mobile/ bạn chép vào đâu cho dễ nhớ cũng được ,mình ví dụ mình chép vào thư mục var/mobile/download/
- chép file deb vào thư mục trên

Quảng cáo

- Vào ifile tìm file deb nhấn vào và cài đặt thôi

B/TỔNG HỢP THEME CHO IPHONE

(lưu ý : - các bạn nên cài Gridlock 1.2.6-1 trên cydia để sắp xếp icon thoải mái bất cứ đâu trên màn hình home của iphone ,Chỉ cần bấm giữ, kéo, thả vị trí bạn muốn giúp làm theme dễ dàng hơn nhé)
- muốn thay đổi thời tiết thì các bạn vào đây để xem hướng dẫn nè link )

1/ TOP 10 THEME CỦA NĂM 2011

10-Tie Break HD -> link

Quảng cáo

9-Amplifield HD -> link

8-Carbon star hd -> link

7-Elite Pro HD -> link

6-iDivinorum HD -> link

5- Shift HD -> Có 4 màu cho anh em lựa chọn mình up màu cam nếu muốn các màu khác các bạn down file ở dưới nhé link đây ạ -> link
SHiFT HD Green có link lun nè -> link
sHiFT HD purple có link lun nè -> file
sHiFT HD pink có link lun nè -> file
sHiFT HD white có link lun nè -> file

4- XHD HD -> file

3- Omega HD -> link

2- iAppleSauce HD -> file

1-Obsidian HD -> file

2/ NHỮNG THEME CỦA CÁC DÒNG MÁY KHÁC (SSII ,SONY,BLACKBERRY,....) CHO IPHONE

THEME GALAXY S2 (dreamboard)-> LINK

THEME SYMBAN BELLE -> link

THEME BLACKBERRY -> Xem tham khảo tại đây http://www.tinhte.vn/f153/theme-phong-cach-blackberry-tren-iphone-147064/ mình sẽ mod lại cho phù hợp với ios 5 các anh em nào thích theme này thì chờ mai mốt mình sẽ up lên

MỘT SỐ THEME CÀI DREAMBOARD THAY THẾ WINTERBOARD (Chỉ dành cho 4.2.1,4.3.3, 5.0 b1,5.0b2 5.0.1 tuyệt đối không cài nhé) iphone 3gs ,iphone 4,ipod touch 4
Đường dẫn có khác 1 xí : Var/Mobile/Library/Dreamboard

THEME XPERIA (SONY android) -> LINK

86 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tổng hợp một số lockscreen cho iphone/ipod touch

Lưu ý : nếu một số lockscreen không có đồng hồ thì cài thêm trong cydia Lockscreen Clock Hide ( chọn trong winterboard),hoặc không có dòng chữ slide to unlock thì cài thêm trong cydia Slide to Unlock Killer ( chọn trong winterboard),nếu theme LS không hiện cả 2 thì vào winterboard chọn 2 dòng cài thêm lun nha

1/LS Beats [LockScreen] -> link

2/LS True Blood ->link

3/LS Cardboard Cutout HD -> link

4/Lockscreen Circles -> link

5/ Lockscreen Lucid Dream -> link

6/MYUI Animated FlipClock HD -> link

7/LS iNaturr-> link

8/Ribbon Lockscreen -> link

9/Lisse Lockscreen -> link 24h link 12h

10/SEXtige HD Lockscreen -> link

11/ Weather Elements V3 -> link

12/ Slider Mod HD-> link

13/ Stock Modified HD-> link

(còn cập nhật .....)
bác ơi em cài cái số 5 rồi nhưng chữ nó màu đen khó nhìn em muốn chuyển sang chữ màu trằng như trong hình thì chỉnh ở đâu hả bác?
nhân tiện bác giúp em cái theme này với, em thích thêm này nhưng không hiểu nó đã có hỗ trợ ios 5.0.1 chưa?
http://www.ithemesky.com/iphone-4-theme/Simplicity-Lockscreen/2978
đừng quote lại cả 1 bài dài như thíe rất khó theo dõi
Thank, bài tổng hợp khá đầy đủ những theme đẹp . Chờ bác update tiếp lockscreen 😁
up...............
bác ơi cho e hỏi: e cài theme elite pro hd, có mấy icon như camera, photos, game center, maps ko thay đổi mà vẫn giữ nguyên như ban đầu. vậy phải làm sao để nó thay đổi như trên hình hả bác 😔
max_party
ĐẠI BÀNG
12 năm
mấy cái theme này chạy ổn trên 5.0.1 hok bác ....?
Bạn ơi cho mình hỏi . Mình dùng Ifun box , nhưng sao chép nguyên thư mục không được vậy . CHỉ cho chép file thôi ? Thanks you...
vielin
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn muốn chép nguyên thư mục thì dùng lệnh copy/pase nhe, không open /copy được đâu :eek:
HaveFun :happy:
halocao
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác cho e hỏi là theme nào ko dùng được cho Os5 ạ
bác ơi cho ehỏi, cái pần lockscreen thì cài thế nào hả bác, e gà lắm
Cài tương tự như Theme sau đó vào Winterboard rồi chọn là OK

---------- Post added at 02:08 PM ---------- Previous post was at 02:06 PM ----------

Cho hỏi: Thay đổi nhiệt độ ngoài LockScreen như thế nào Bác chủ thớt nhỉ?
Theme N9 chưa có link dow bác ơi...........................
kéo thả cũng được nha bạn
Bác cho em hỏi . Mình cài LS rồi khi ấy ó 2 đồng hồ và thứ ngày . 1cái hê thông và 1 cái của LS . Vậy làm sao mình bỏ bớt vậy bác .

---------- Post added at 09:00 PM ---------- Previous post was at 08:59 PM ----------

ẩn đồng hồ thì cài thêm trong cydia Lockscreen Clock Hide ( chọn trong winterboard),hoặc ẩn dòng chữ slide to unlock thì cài thêm trong cydia Slide to Unlock Killer ( chọn trong winterboard),nếu theme LS không hiện cả 2 thì vào winterboard chọn 2 dòng cài thêm lun nha
ngày mai em sẽ hướng dẫn mấy bác,đưa theme về ios 5 1 cách nhanh nhất,một số theme trên chỉ full với os 4x,ios5 vài icon chưa hiện và startus bar chưa hiện lun.còn ai muốn mình mod lại theme nào full ios 5 thì nói tên theme mình sẽ mod lại cho.
@vo_tinh bác giúp em mod lại theme này đi ạ (iphon4s 5.1.1), em chỉ bị lổi phần lockscreen là ở bất kỳ vị trí nào trên lockscreen, trược đi cũng mở khóa được, em để trong túi quần cứ bị hoài mà không biết cách khắc phục, chân thành cảm ơn bác....và nếu được, mong bác hướng dẫn em cách sửa lại màn hình lockscreen theo ý mình như sau:
vị trí 0: thay đổi vị trí xuất hiện của logo theo ý mình
vị trí 1 và 2: bỏ đồng hồ và ngày tháng (bỏ luôn hai thanh đen kèm theo đồng hồ và ngày tháng ở đây, để hình nền hiện đầy đủ)
vị trí 3: bỏ hình phản chiếu, để lại màu đen giống hai hình bên cạnh.
vị trí 4: thêm thời tiết TP.HCM vào vị trí này
vị trí 5: hiện đồng hồ và ngày giờ ở đây
và thêm thời tiết vào lockscreen này nữa hay thêm vào các trang ở vị trí này.
mong tin bác sớm...cảm ơn bác nhiều....

mong bác giúp em sớm....em đang rất cần....
hình em chụp các vị trí

truot ngang.PNG
truot xuong.PNG
hinh kem.png

link theme em đang dùng: http://www.mediafire.com/?ibrdavtmd9qoeso
Đánh dấu cái nào 😃
mấy cái theme N9 , BB là xài winterboard hay dreamboar vậy bác
Bác chủ mod giùm mình cái theme TieBreak cho ios 5.0.1 nha. Đẹp quá ....
P/s: full toàn bộ icon mặc định, nếu đc thì bổ sung luôn icon cho Cydia, Winterboard, iFile, BiteSMS nha. Thanks bác nhiều nhiều.

---
I am here: http://maps.google.com/maps?ll=10.804462,106.628404
Sent from my iPhone using Tapatalk
chỉ BB là winterboard còn lại là dream nha.theo mình mình vẫn thích winterboard hơn nhiều

---------- Post added at 04:52 PM ---------- Previous post was at 04:51 PM ----------

tối nay em sẽ làm cho bác,bác chờ topic cập nhật nha.em cũng hy vọng mod quan tâm đưa topic em lên bài đầu để dễ dàng cho anh em tinhte cập nhật.hihi
shockzz11
ĐẠI BÀNG
12 năm
Elite Pro HD, cho e xin theme ios5 đi pác 😁
tiện e xin lun, sắp đến Tết bác có theme Tết ko cho e vs........
mà e đã cài Transparent in call cho ios5 của e, vào winterboard kích hoạt Resping lại rùi nhưng tại sao vẫn ko xài đc bác nhỉ? 😔
riverlong
TÍCH CỰC
12 năm
lam sao biết thêm nào cài sẵn cai phần mềm dreamboard

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019