Hướng dẫn Unlock bootloader/Flash ROM/ROOT Amazon Kindle Fire HDX 7 - HDX 8.9

Mark
15/3/2018 18:3Phản hồi: 310
310 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cám ơn
@Lửng Mật bác ơi bước 9 bác gõ lệnh thế nào mà ra đươc DiskIndex đấy ạ
Bác ơi sao em làm bước 9 không được ạ em gõ đủ 3 lệnh rồi mà không ra được con số DiskIndex bác ạ
Mark
TÍCH CỰC
5 năm
@Milk Tea Đc chưa b?
cho em xin fb với bác ơi, em bị lỗi ở đoạn 7. ''có 1 list hiện ra dạng "Fire Devices - Android Adb Composite Driver" '' em không tìm được cái nào giống như thế
Mark
TÍCH CỰC
5 năm
@Tuấnn Namm 😁
Mark
TÍCH CỰC
5 năm
Update fb cuối post1 :p
Mark
TÍCH CỰC
5 năm
@Tvqh11b4 ;););)
Mr. Hiếu
TÍCH CỰC
5 năm
chào bạn @Mark . mình làm theo bạn tới bước 11 thì báo không load được file unlock.code. xem lại trong thư mục adb th không có file đó. mình có kiểm tra lại các file bạn đính kèm cũng không có, vậy phải làm sao nhỉ. máy mình là HDX7.

cám ơn bạn
Mark
TÍCH CỰC
5 năm
@Mr. Hiếu ko có unlock.code nghĩa là bạn chưa làm b5, hoặc làm chưa đúng.
Trong khi đó trong hd mình còn nói rõ là copy file này ra nơi khác 1 bản cho chắc ăn 😔
bây giờ b nhấn giữ Power để tắt máy. Rút cáp. Nhấn Power + Volume Up 3-5s sau khi thấy logo Kindle Fire, bạn sẽ vào TWRP, thử flash 1 ROM nào đó xem đ cko?
Mr. Hiếu
TÍCH CỰC
5 năm
@Mark cám ơn bạn, mình đã unlock được rồi 😁
daovanhuy
ĐẠI BÀNG
5 năm
ad cho hỏi bản nào cho hdx7 mà màn ko bị ám vàng vậy ạ? m dùng bản 7.1.2 bị ám vàng
toan91bn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@daovanhuy ám vàng là do bạn bật chế độ ĐỘ SÁNG THÍCH NGHI nên buổi tối nó sẽ tự ngả vàng để bảo vệ mắt 😁
daovanhuy
ĐẠI BÀNG
5 năm
@toan91bn M dùng cùng đó bản 5.1 ko ám gì nhé. B nói vậy ko đúng r
daovanhuy
ĐẠI BÀNG
5 năm
m định về bản 5 hay 4.4.4 nexus rom mà twrp 3 nó ko cho cài.
PjLyTam
CAO CẤP
5 năm
aboot-13-thor.zip (Thor) >>> emmc_appsboot-13.x._xxx.mbn Đổi thành aboot_vuln.mbn , copy vào C:/adb
aboot-14-Apollo.zip (Apollo) Đổi thành aboot_vuln.mbn
(Chỉ tải aboot-13.zip hoặc aboot-14.zip phù hợp máy là 7 hoặc 8.9)
mà cả 2 link đều là bản thor
Mark
TÍCH CỰC
4 năm
@PjLyTam Tks b. Đã sửa links.
Mình root máy bằng king root, dùng dd if of (qua adb shell) cài twrp với aboot cho tiện.
Chứ cái erase aboot (cố tình xóa bootloader) nhìn hãi quá

p/s: bác nào còn vọc vạch thì mình khuyên dùng rom này, cực mượt, xài được LTE (mình k test được)
https://forum.xda-developers.com/kindle-fire-hdx/orig-development/rom-cm-14-1-thor-t3517481
Mark
TÍCH CỰC
4 năm
@nguyenlucky Rất hãi nhưng chưa 1 ai die nha bạn 🆒🆒🆒
@Mark Bạn ơi mìn làm theo hướng dẫn của bạn đến B8 sau khi gõ 2 lệnh thì hdx7 vào chế độ bulk mode (màn đen xì) nhưng không thấy lap nhận thêm ổ cứng (còn không nhận hdx7 trong device manager luôn) trước đó có nhận HD7x và ko có dấu chấm than)
Giờ máy cứ đen ngòm . Mình phải làm sao đây.
Vì máy không nhận nên khi nhập 3 lệnh để lấy số X đều không đc. Cmd báo như hình 😔 . Giúp mình với
@Mark Sao a k truy cập, giúp e với a ơi, tới cái bước mà a nói nó đen ngòm đó, giờ máy e nó đen luôn rồi
thoiapple923
ĐẠI BÀNG
4 năm
mấy con này sơ sút tí là ăn brick ngay
có ai k giúp mình với
alo có ai k giúp mình với
haphong911
ĐẠI BÀNG
3 năm
unlock bootloader được rồi, vào fastboot mà ko vào được twrp. có ai bị giống t ko nhỉ, làm thế nào để vào được twrp vậy ạh ????

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019