Hướng dẫn Unlock Iphone OS 4.0 không cần Wifi

newcentury214
23/6/2010 18:10Phản hồi: 9
Trong nhiều trường hợp các bạn không thể Unlock iphone OS 4.0 bằng wifi, thì sau đây mình hướng dẫn các bạn cách unlock không cần Wifi nè :
Đầu tiên, iPhone 4.0 của bạn phải được Jailbreak đã. Về cách Jailbreak thì đã có nhiều topic hướng dẫn rồi, mình không nói lại.
Sau đó, các bạn chép file afc2add.deb vào iphone theo đường dẫn : Private/var/root/media/cydia/AutoInstall. sau đó khởi động lại máy 2 lần nhé.
Tiếp theo, chạy file Unlock.bat. Sẽ hiện lên cửa sổ lệnh Dos và tự động tắt. Chạy xong khởi động lại máy và thưởng thức thành quả nhé....

Link download các file cần thiết: http://www.4shared.com/file/ZF8xv3GW/Unlock_No_Wifi_Gia_Kiencom.html

Hãy thanks cho mình nếu thấy bài viết bổ ích nhé

Lưu ý : Vì không có Wifi nên không cài OpenSSH được, vì thế không dùng WinSCP được để chép file vào máy. Nên các bạn dùng chương trình khác để chép file nhé. Chẳng hạn như dùng iPhone Browser v1.9.3 nhé.
9 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đọc bài này đi, hướng dẫn bạn cách làm
với việc cài không được openssh thì vẫn có cách là tìm file deb về cài
tuy nhiên, hơi thắc mắc là làm sao kết nối được nếu ko có openssh ?

Link bài viết
Vậy ra trước giờ ngoài cách dùng WinSCP, bạn chưa dùng phần mềm nào khác để truy xuất vào Root của iPhone à. Cách trên là chép file ultrasn0w.deb vào máy, có thể dùng iphone browser đưa vào cũng được. Nhưng nói trước là khả năng treo táo rất cao. Nếu 3Gs dùng cách này treo táo thì.......
mrbon1dr
ĐẠI BÀNG
14 năm
Các máy 3G sau khi JB thì chỉ cần dùng IP pc suite để kết nối!
Tìm 2 file ultrasn0w.deb mà trên diễn đàn có 1 bác up rồi đấy
cài đặt 2 cái file đó như cài app bằng Pc suite bình thường khởi động lại là ok....!
langbianiam
ĐẠI BÀNG
14 năm
@mrbon1dr nói đúng đó JB xong chỉ cần dùng iphone pc suite vào chọn icon Apps chọn cydia source tìm ultraSn0w 0.93, install reboot device là OK liền
langbianiam
ĐẠI BÀNG
14 năm
@mrbon1dr nói đúng đó JB xong chỉ cần dùng iphone pc suite vào chọn icon Apps chọn cydia source tìm ultraSn0w 0.93, install reboot device là OK liền
ko phải là chưa mà hay thấy muốn kết nối iP với PC cần openssh, nên mới hỏi lại vậy

thật ra, mình đã test rồi nên mới viết hướng dẫn vậy chứ..... ngay hôm nó ra thì mình đã thử rồi, tất nhiên với boot cao thì mình ko biết vì máy mình old boot
need setup cydia for 3gs :eek: --------
ĐÃ thử cách của bác này !
Ok luôn . thanks
còn vấn đề 3G nữa thôi (hiển thị được 3G nhưng không vào được- hinh` như thấy trên forum có rôi`).
thanks

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019