Hướng dẫn up Android 6.0 Marshmallow cho LG Nexus 4

Quang Thái nè
10/1/2016 13:38Phản hồi: 101
Hướng dẫn up Android 6.0 Marshmallow cho LG Nexus 4
Thật đáng tiếc cho người dùng Nexus 4 vì thiết bị này không nằm trong danh sách những thiết bi được cập nhật lên phiên bản Android 6.0 Marshmallow theo con đường chính thức. Nhưng may mắn thay, một thành viên của diễn đàn XDA-Developers đã tiến hành làm một bản custom rom 6.0 rất ngon dành cho Nexus 4 và chia sẽ nó với chúng ta, lý do là anh này nhận thấy nó dư sức đáp ứng được yêu cầu về cấu hình của Marshmallow. Bản rom này được tinh chỉnh lại dựa trên AOSP Android 6.0 nên hoạt động rất mượt mà và ổn định, hiện tại mình chưa thấy lỗi gì, anh em cứ yên tâm mà chiến.

Chuẩn bị
  • Download Rom (cập nhật 08-01-2016)
  • Download công cụ Fastboot
  • Đặt file rom.zip vào bên trong thư mục Fastboot
  • Nếu chưa có Driver thì Download Nexus Root Toolkit về, sau khi mở lên thì click Full Driver Installation, ở Step 3 chọn Google Driver để cài đặt driver cho máy.
Tiến hành
  • Đưa máy về chế độ Fastboot: ấn cùng lúc phím nguồn và 2 phím tăng giảm âm lượng cho đến khi xuất hiện màn hình Fastboot, sau đó ấn tiếp volume + để bắt đầu
  • Cắm cáp kết nối với máy tính
  • Vào thư mục Fastboot giữ phím Shift và click phải, chọn Open command windows here
  • Thực hiện 1 trong 2 lệnh sau
Nếu bạn đang sử dụng rom gốc (stock factory image)
Code:
fastboot update occam-img-20160108.zip
Nếu đang sử dụng custom rom khác, phải dùng lệnh dưới đây để clear userdata partition
Code:
fastboot -w update occam-img-20160108.zip
Đợi một chút cho máy tiến hành flash, sau khi xong bạn nên vào Settings để reset lại mọi cài đặt để máy hoạt động trơn tru và ổn định hơn. Nếu không máy có thể bị lỗi với một số ứng dụng đã cài sẵn trước đó.

Mọi thắc mắc các bạn cứ comment bên dưới, mình sẽ cố gắng giúp trong phạm vi kiến thức cho phép. Chúc các bạn thành công và vui vẻ hơn với Nexus 4 của mình.

Nguồn xda-developers
101 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

trietminh
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ngon, để đi lục lại con nx4, mà ko biết lên rồi lag vs ăn pin lắm ko .
anhtuana12
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có bản cho Nexus 7 2012 không bạn
Nằm mãi 5.1.1 lên 6.0 đổi gió :v
youngcat
ĐẠI BÀNG
8 năm
Hay. Để em triển luôn
Razor's
ĐẠI BÀNG
8 năm
Lg G cùng cấu hình được ăn ké thì thích nhờ:p:p:p
@Razor's Cm có hỗ trợ đó bác
quangvinh_c4
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Razor's phục vụ bạn
https://tinhte.vn/threads/huong-dan-up-android-6-0-1-marshmallow-cho-lg-optimus-g.2543810/
"Nexus 4 pin chán vl". - Một thanh niên đang xài Nexus 6 cho hay.
viaipi
CAO CẤP
8 năm
@anhviethoachua cách nhau 2 năm công nghệ nó phải khác chứ
badboyasd
TÍCH CỰC
8 năm
uh
Bruce_Tran
ĐẠI BÀNG
8 năm
Con nexus 4 của mình bị liệt nửa màn hình cảm ứng -_- quăng xó tủ rồi -_-
friendship93
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Bruce_Tran pk, hình thức sao hở bác? đã sữa chữa gì chưa? con này trc e dùng r chuyển qua ios giờ lại muốn hồi ức b cho em câu tl và giá dc thì tốt 😃
shmily_hut
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Bruce_Tran ok bác, bác cho e địa chỉ với số đt nhé :D
Bruce_Tran
ĐẠI BÀNG
8 năm
@shmily_hut 23 lê lai, p12, Tân Bình nhé. Sdt 0944517894
shmily_hut
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Bruce_Tran em ở HN 😆
minhtuan9922
ĐẠI BÀNG
8 năm
Con nexus của mình đang chạy rom cyanogend 13 (android 6.0) rất ổn định và mượt. Các bạn có thể download ở đây http://download.cyanogenmod.org/?device=mako
đã, máy của Google có khác ^^
nó bể màng hình mà vẫn cảm ứng đc....vứt vào tủ mấy tháng òi 😔(( k lẽ đi thay kính ta
Xmod của COC có xài được không các bác 😁
Đang hóng M9 bản châu Âu, giờ vẫn chưa có 6.0 😕
ngoc1414
TÍCH CỰC
8 năm
Đợi khi nào có bản snapshot của CM 13 là xong chứ có gì đâu 😆
tilambieng
ĐẠI BÀNG
8 năm
con nexus 4 của mình đã bị thằng móc túi móc mất 4 tháng rồi. hix
nguyenhaudtu
ĐẠI BÀNG
8 năm
@@ mình cứ tưởng ai dùng nexus hoặc chí ít là dùng nexus 4 trên 3 năm (như mình) thì phải mò rom cook 6.0 từ lâu rồi chứ nhỉ, minimal - chroma là 2 rom mình thường dùng qua lại, hiệu năng và pin khá ổn, hiện giờ vẫn đang dùng làm máy phụ ngon lành
luuquoctuan
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nguyenhaudtu Giữa 2 bản rom đó và Cyanogen thì bạn thấy ROM nào hay nhất?
nguyenhaudtu
ĐẠI BÀNG
8 năm
@luuquoctuan mình thường dùng rom build trên AOSP vì cài được xposed, còn từ khi có Cyanogen 13 thì mình chưa thử bao giờ, tại nó update liên tục, còn mình thì cần ổn định.
luuquoctuan
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nguyenhaudtu Mình đang dùng Chroma, thấy rất tốt nhưng tiếc cái là ko có chế độ màn hình ban đêm như Cyanogen. Bực cái là Cyanogen mình ko làm cách nào để mà cài Gapps được. Toàn bị lỗi error 6, mà dùng tất cả các bản gapps đều không được
I.Corp
TÍCH CỰC
8 năm
dòng nexus của google có phần mềm rác k v. ai sài lâu r xin cho ý kiến về dòng này
@I.Corp nó là những gì thuần khiết nhất của android 😆
ngoc1414
TÍCH CỰC
8 năm
@I.Corp quan điểm của mình là có, vì app default của gg rất nhiều và ko thể xoá, ví dụ google earth, hangouts, street view, google plus, google drive,... Tất nhiên là ai ko dùng những app đó thì sẽ coi đó là rác.
@I.Corp nó là rom nguyên bản của google nên ít có bạn à.
@habu@
TÍCH CỰC
8 năm
Hóng mỏi cổ mà chẳng có cho G2
😁
Em đang có 1 con nx4 liệt cảm ứng dòng giữa có ai hốt giùm không?
Bruce_Tran
ĐẠI BÀNG
8 năm
@forest_fire bạn bị dòng giữa là may ròi :v mình bị cả nguyeen 1 nửa dưới 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019