Hướng dẫn up Android 6.0 Marshmallow cho LG Nexus 4

Quang Thái nè
10/1/2016 13:38Phản hồi: 101
101 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bị treo khi đang ở flash hơn 30p rồi... có ai biết cách khác phục không ( lần đầu up rom, ko biết bị lỗi gì )
nguyenhaudtu
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Mai Xuân Phi Long Bạn khởi động lại vào TWRP được không ? NẾu không thì tải nexus toolkit về làm theo hướng dẫn về stock 5.1.1 đi, rồi root, cài TWRP và làm lại
bác chủ cho hỏi "ấn tiếp volumb + để bắt đầu" là sao ? có vào Recovery mode ko ?

màn hình Fast boot thì dùng lệnh ko đc ,
tamuct
TÍCH CỰC
8 năm
@ngminhman123 Mình cùng câu hỏi với bác này
Mod @uit.edu cho hỏi thêm. Mình chưa root, chưa cài recovery, chưa unlock bootloader, khi gõ lệnh máy chả có hiện tượng j, lúc sau báo kết thúc mà mãy vẫn ở 5.1.1
=> có cần unlocked bootloader ko? vì có thông báo not support locked device
Nhân tiện câu lệnh "fastboot update occam-img-20151111.zip" phải thay 20151111 bằng đuôi file mình down về chứ
@tamuct Vậy bạn unlock bootloader trước, trong toolkit cũng có tính năng unlock bootloader, bạn click vào cho nó chạy là xong.
tamuct
TÍCH CỰC
8 năm
@uit.edu Đúng là phải unlock bootloader, up xong lại lock lại 😁
THanks bác chủ
Mình đã edit lại dòng lệnh, tại bữa có bản cập nhật rom mình cho link mới mà quên sửa lệnh cho trùng với tên file.
Có bác nào root đc Nexus 4 android 6 này bằng tool kit chưa ?

Mình chạy tool kit đến lúc Waiting for your device ... thì dừng , kiểm tra có SuperSU nhưng ko chạy Root explorer đc
cho em hỏi rom này có tiếng việt không mấy anh
nguyenhaudtu
ĐẠI BÀNG
8 năm
Hình như là dùng chung Gapps với ROM Resurrection Remix được thì phải, tại Resurrection Remix cũng build trên CM.
Có đủ các ngôn ngữ phổ biến trên thế giới, bao gồm cả Tiếng Việt luôn bạn.
Kiểm tra lại USB + Drive thử đi bạn, mình vẫn root = toolkit suốt mỗi lần về stock mà. Nếu có SU rồi cũng có thể do bạn đã Deny cái Quyền của Root Explorer rồi, vào kiểm tra và xóa cái deny xong chỉnh lại Allow là được.
vinaduy
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đường Môn không ai biết sử dụng cáp OTG cho nexus 4 à anh em ?
bạn ơi,

mình up theo hướng dẫn thì bị lỗi như sau:
archive does not contain 'boot.sig'
archive does not contain 'recovery.sig'
failed to allocate 852240820 bytes
error: update package missing system.img

bạn hỗ trợ giúp mình với, mình cảm ơn nhiều !
@kaonline Giống mình, cách đây 1 năm mình cài ROM 6.0.1 này thành công rồi, mới đây mình Flash ROM 7.0 thì bị lỗi quá, nên mình về lại 5.1.1, rồi lại lên 6.0.1 những ko thành công như trước nữa, nó báo lỗi giống bạn. Ko thấy ai giúp hết. hix :'(
Mình có tham khảm tí ở các trang quốc tế và đã thành công: http://www.ibtimes.co.uk/how-fix-error-update-package-missing-system-img-android-5-0-factory-images-nexus-devices-1474865
Bạn tham khảo nhé. KO hiểu thì cmt mình HD cho
trangnfc
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Duke341 Chuẩn 😁
jetwave
ĐẠI BÀNG
8 năm
có bác nào làm cái video hướng dẫn e vs . ngồi mò quài mà ko tìm đc cái open Open command windows here
linhvisa
ĐẠI BÀNG
8 năm
Open comm windows here thì chuột phải vào chỗ trống bất kì trong giao diện thư mục windows
Có bác nào dùng rom này thấy wifi tốn pin ko? Của em wifi ngốn 20% pin, thời gian OST khoảng 2h25 phút 😔(
trieu94
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bác nào có bị lỗi khi xem phim online không ạ?. Xem được tầm 5 phút là bị báo media could not played.... Xem bằng chrome và maxthon đều như vậy hết. Xem phim trên vkool.net
dùng rom MIUI V7 là ngon nhất. mượt pin trâu, nhiều tính năng hay
kiss222
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình có 2 em N4 đều liệt cảm ứng
1 em con đè lên bị liệt
1 em không dùng để không, H bật lên thì liệt
Dùng khoảng hơn 1 năm pin chán quá mua máy mới
Giờ cho 2 em ở hộc bàn
trangnfc
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kiss222 chắc nó cạn pin, bạn cắm sạc để rồi mở lại xem sao. up lên Android 6.0.1 xài cũng ok lắm đấy 😁
có cần phải root máy ko vậy bạn?
trangnfc
ĐẠI BÀNG
8 năm
@khoatgvnn KO cần nhé bạn, chỉ cần bạn Unlock bootloader là được
pro nào giúp với...bị lỗi này
Bản update mới ổn định
Stable (Aug/02/2016): https://androidfilehost.com/?fid=24651430732235260
vit_conGMC
TÍCH CỰC
7 năm
đào mộ phát, lần đầu dùng android đã lên thành công 😁