Hướng dẫn up hình lên diễn đàn Tinh Tế

TDNC
22/2/2017 3:16Phản hồi: 315
Hướng dẫn up hình lên diễn đàn Tinh Tế
Chào các bạn, hôm nay mình hướng dẫn các bạn cách up hình để tham gia vào các game tặng quà trên Tinh Tế. Cách up hình đúng là hình sẽ hiện ra to thiệt to trong comment hoặc bài viết. Còn nếu up chưa đúng thì hình sẽ chỉ hiển thị dạng thumbnail nhỏ xíu ở cuối comment.

Update: giờ giao diện đã thông minh hơn, hiển thị hình đẹp hơn, không nhất thiết phải làm cái này nhé anh em.

Đây là ví dụ về cách up hình đúng:

Hướng dẫn up hình đúng cách trong comment

Bước 1: Bấm nút này để chọn hình. Chắc ai cũng biết rồi ha 😁 up-hinh-tinhte-2.jpg

Bước 2: Sau khi hình đã up lên, nhớ bấm thêm nút này để chèn hình vào bài. 99,999% anh em quên làm bước này cho nên comment chỉ hiện hình thumbnail nhỏ xíu chứ hình không to ra được.

Bước 3: Sau khi bấm nút "Kích thước đầy đủ" thì ảnh sẽ hiện ra to và đẹp như bên dưới. Phải làm đến bước này mới đúng nhé.
315 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

JizinT
TÍCH CỰC
7 năm
Có ích cho thành viên mới !
@mtancong Chính xác thì không có đúng hay sai, chỉ là ai thích dùng hay không.
phuctho0505
ĐẠI BÀNG
7 năm
@TDNC Mod ơi giúp mình với, khi kèm ảnh xong thì nó báo :
" Có lỗi hoặc lưu ý
Tập tin đc tải lên ko có 1 phần mở rộng đc cho phép"
Máy tính bảng SS nha Mod.

Thanks Mod.
@phuctho0505 Thử chọn ảnh khác, hoặc đổi nó thành file .JPG bạn nha.
phuctho0505
ĐẠI BÀNG
7 năm
@TDNC Đổi ảnh khác cũng vậy. Ảnh mình load từ web xuống.
tiendatts
TÍCH CỰC
7 năm
đã sửa bài
hoangemini
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình biết dùng cách này đã lâu, hoặc dùng thẻ dẫn url! vẫn thấy rất nhiều người làm sai cách, mong họ đọc được bài này 😁
@hoangemini Tốt nhất là TinhTe nên mặc định chèn hình to, ai muốn chèn hình nhỏ thì mới phải chọn.
Đúng nè 😁

@Tài Bryant
thế sao ko để mặc định là kích thước đầy đủ luôn cho đỡ rối
@ecompc có những cmt vài ảnh liền mà b! nhiều khi mặc định đầy đủ nhìn nó chiếm diện tích nhiều, gây ức chế cho những ng k có nhu cầu... nên mặc định là bé, up nhiều ảnh ai thích xem thì click, còn up 1 cái thì có thể tùy chọn to ra cho đỡ mắc công click đó ! giờ mà up 4-5 cái ảnh cỡ to liền trong cùng 1 comment nhìn chướng mắt lắm ^^
@ecompc Những bài trên tay hoặc offline công nghệ sẽ có rất nhiều ảnh, ảnh nào chính thì cho kích thước đầy đủ, phụ thì đính dưới dạng thumbnail cho gọn & đỡ rối mắt, đỡ fải kéo thả chuột nhiều :cool:
(Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se)
Khien_Pham
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ecompc Nếu thế thì Mod ko có bài hướng dẫn này
@ecompc Thử phát WP_20161202_17_48_16_Pro (2).jpg WP_20161202_17_48_16_Pro (2).jpg WP_20161202_17_48_16_Pro (2).jpg
Trước giờ toàn đăng hình kiểu a Tài chỉ, vì mình đọc comment thấy coment có hình thì sẽ thích hơn comment đính kèm hình bên dưới, lười bấm vào xem lắm
@hienproqb272 Đương nhiên rồi, có hình minh họa bao giờ chả sinh động hơn, mà hình to bao giờ chả thích hơn nhỏ 😁
tuxedo198x
TÍCH CỰC
7 năm
Up thumbail thì có làm sao , thích xem to thì bấm vào mà load , nhỏ cho tiết kiệm
@tuxedo198x 90% k ai thèm bấm đâu bác😁
@tuxedo198x Đọc xong bài này mà vẫn thích để thumbnail thì cứ để thôi 😁
khoi207
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thử ngay và thành cmn công @@
Hồi sáng mới bị sai bên Đồng hồ casio, cứ thắc mắc sao k có ảnh bự bây giờ mod hướng dẫn ngay.
Tuananh96
ĐẠI BÀNG
7 năm
tHỬ LUÔN
@Tuananh96 Mấy em kỷ yếu nom tươi quá, góp vui bằng cách lấy link bên Flickr ném sang đây vẫn TO [​IMG]

qtgalaxy
TÍCH CỰC
7 năm
Up chuẩn để Ai của tinhte còn nhận biết được member có gì, thích gì, cần thêm gì để còn ... "trên tay" đúng mục tiêu chớ @@
Mịa, lần nào mình cũng chơi ảnh to tướng, thế mà lại đúng 😁 Ngon vl...
Cho fan Chelsea làm ảnh nền PC
KVT_8412.jpg Test lun ^_^
Huydola
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Kiều Trường Photo Đẹp.Không biết nước da những người này ngoài đời có giống nhau i chang như trong hình không nhỉ???
angel2706
TÍCH CỰC
7 năm
@Kiều Trường Photo bé gái áo đen cười dễ thương ghê
@Kiều Trường Photo Ảnh bác sao nét thế? e đang cóa 1 em canon 700d, xin hỏi chơi lens gì ngon nhất cho em í theo tiêu chí zoom ngon lấy nét nhanh, chụp chuyển đổi nhanh và xóa phông ạ?
@Huydola dạ hình gốc bác ơi ! Bé khá đẹp ạ . Cảm ơn bác
@songngu1922310 Vụ nét này phần lớn là do focus đúng & 1 phần do lens fix có chất lượng ảnh tốt bác ạ
Yêu cầu của bác thì lens zoom rẻ không làm đủ đâu ạ. Có 17 50mm Sigma tương đối tốt nhưng xóa phông thì không đủ
orochisaka
ĐẠI BÀNG
7 năm
đã thử và.... 3978379_top_25_cong_ty_yeu_thich_Tinhte_6.jpg
Mình thấy để to nó load chậm, đâm ra toàn để hình nhỏ cho anh em đỡ phải load 😁
@mrhuymap1491 Chậm là do độ phân giải của ảnh thôi, cứ để tầm 1280x720 thì chả lo chậm, trừ khi mạng lởm [​IMG]
qtgalaxy
TÍCH CỰC
7 năm
Chuẩn @@

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019