Hướng dẫn Up rom cho HTC Sensation XE cho các máy Hboot 1.27 và S-on

capcom
22/4/2012 1:27Phản hồi: 228
228 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

minhlove19
ĐẠI BÀNG
11 năm
cho mình hỏi là XE của mình đã up rom ship 4.0.3 và bị đưa lên H-Boot 1.29 mình đã unlock bootloader,cài revovery,root mà chưa s-off (vì mình thấy nó rắc rối quá ) vậy cho hỏi mình có thể up rom cook đc ko
ndphong85
TÍCH CỰC
11 năm
@minhlove19 Được, có điều cứ phải phụ thuộc vào PC bạn qua đây http://www.tinhte.vn/index.php?threads/792522/ về trang 971 có bài hướng dẫn nhé.

Sent from my HTC Sensation XE with Beats Audio Z715e using Tinhte.vn
minhlove19
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ndphong85 ủa bài hd ở trang 971 cũng chỉ cách để s-off mà bạn...ý mình hỏi là mình ko s-off có thể up đc rom cook ko đó (tại thấy phải lấy dây đồng chọt hoài mình ko bik làm)
ndphong85
TÍCH CỰC
11 năm
@minhlove19 Theo bài này hướng dẫn mà up rom
Vậy thôi

Sent from my HTC Sensation XE with Beats Audio Z715e using Tinhte.vn
topic này mãi mới có người vào
ndphong85
TÍCH CỰC
11 năm
@thinh19932011 Cũng nhờ topic này mà anh mới biết up rom là như thế nào đấy 😁
hmtu.it
ĐẠI BÀNG
11 năm
cho e hỏi là sen sau khi up rom sen xe thì trong thông tin sẽ hiển thị là sen xe đúng k
ndphong85
TÍCH CỰC
11 năm
@hmtu.it Nó hiển thị như sau: HTC Sensation XE with Beats Audio Z715e
Link Mediafire của Chủ thớt bị die rồi - hjx
Mình cố làm theo hướng dẫn mà Link Tool die ko làm dc >.<
----------------------
Máy mình cũng là Hboot 1.27.0000 & S-ON
Đang chạy Rom gốc Vodafone 4.0.4 Sen 3.6
Muốn up Rom ViperS 1.6.3
Bữa giờ rồi mà ko sao up được - flash xong là reboot khỏi động đến logo HTC là đơ ra luôn - HELP
ndphong85
TÍCH CỰC
11 năm
@kingofnight87 http://www.tinhte.vn/threads/htc-sensation-thu-thuat-tong-hop-rom-update-fw-link-maxspeed.792522/page-973 Kéo xuống dưới chút có bài của bác hai_fish9999 hướng dẫn S-off nhé. Làm xong thì tha hồ up ROM 😃
@ndphong85 hjx....
nhưng bây h máy của mình nó cứ treo ở Logo khởi động,không biết làm sao để vào trong mà làm theo hướng dẫn đây @@
...........................................................................
Bị treo Logo sau khi Up rom ViperS 1.6.3:
Mình Up khi máy đang ở Rom 4.0.3 ICS 3.6
Máy chỉ mới unlock bootloader
Chưa S-OFF
duytinhit
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kingofnight87 Mình cũng gặp trường hợp như bạn không biết bạn đã khắc phục được chưa bạn chỉ mình cách với.
bachquyen
ĐẠI BÀNG
11 năm
htc Sensation 4G làm theo bài hướng dẫn để ROOT có được ko các bro ??
sau khi root xong có bị mất app và setting đang có ko ? có người nói là mất,có người nói ko mất. chả biết sao nữa.
duyanh2503
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình đã up được rom vipers 3.1.1 sense 4+ bình thường nhé! mặc dù máy mình chỉ unlock bootloader + 4ext recovery + root mà chưa S-Off 🆒
bokinhvangl
ĐẠI BÀNG
11 năm
Trước khi up rom các bạn nhớ backup 1 bản trong recovery để có bị treo logo thì restore lại, hiện tại mình đang dùng bản vipers 3.1.2 chạy rất ok, mới up tối qua. Nhưng có 1 điều là sao xài HTC XE mỗi khi có cuộc gọi tới mà móc điện thoại trong túi quần ra là thành cuộc gọi nhỡ, các bạn có bị như vậy ko?
cho mình hỏi máy mình rom gốc 4.0.3. hboot 1.29 vẫn S-ON. muốn s-off và up rom Viper thì làm ntn hả các bro?
Của mình là Sen XE
SRManh
TÍCH CỰC
11 năm
@mrmaru Đọc và làm theo bài hướng dẫn của anh hai_fish9999 là oke hết và up rom nào cũng dc nhé!
link :http://www.tinhte.vn/threads/htc-sensation-thu-thuat-tong-hop-rom-update-fw-link-maxspeed.792522/page-973
cho em xin cái tổng hợp ve htc sen xe này với em mới sài dt htc này ko biết s on hbot là gì hết,cho em cái link để em tham khảo trao dồi thêm kiến thức với các anh
CM7
ĐẠI BÀNG
11 năm
bạn gửi lại file được ko? link mf kia die rồi 😔
lúc trước mình có thực hiện root theo hướng dẫn của @hai_fish9999. tuy nhiên thì mình chưa S-off dc vì chưa dám làm cái thao tác chọt dây đồng.
bậy giờ máy của mình hiển thị s-on nhưng mình đả recovery dc. ( mình cài dc phần mềm chiếc nón màu đen WD gì gì đó hình như là Rom manage và superuser rồi. mình cũng dùng Rom manager tạo dc file ghost cho bản gốc của mình. cũg nhìu lần dùng Rom manager để bung ghost lại cho máy)
mình cũng tìm hiểm là nếu đề s-on mà uprom thì sẽ bị lỗi nhìu thứ. giờ mong AE hướng dẫn xem làm thế nào? vì muốn úp cái rom khác chạy android cao hơn. hiện tại của mình là 4.0.3 ( hboot 1.27)

giờ tải Bộ tool hỗ trợ S-off của Juopunutbear + 1 sợi dây đồng, cấm máy vào và chọt phải ko ạh?
@kingofnight87 cho cái link down đi bạn. đang tải Android_Revolution_HD-Sensation_7.3.zip
CM7
ĐẠI BÀNG
10 năm
@lhuynhtien
mình đang xài CM10.2 4.2.2, sen XE ram hơi kém nên chơi rom cook hay bị giật với nóng máy lắm vì nhiều rom cook add quá nhiều thứ linh tinh 😁
@CM7 Về bản ghost gốc lại rồi, úp sense 5 mà ko dùng dc thẻ nhớ chán quá. game tải về toàn do bộ nhớ trong. thẻ nhớ ko thấy, phải dùng phần mềm kết nói pc mà ko chuểyn game qua dc => chán!
CM7
ĐẠI BÀNG
10 năm
@lhuynhtien
Bản rom cook nào cũng đều có vài bug mà( trừ khi là stable hoặc rc), bạn nên chú ý đọc note trước khi cài vì sẽ có một số tính năng mình thực sự cần lại ko sử dụng được thì khá là dở.
CM7
ĐẠI BÀNG
10 năm
trước hết bạn phải tìm hiểu firmware hiện tại của máy là gì đã, đa phần rom cook về sau đều yêu cầu firmware 3.33 để up rom nếu không sẽ bị treo boot (mình đã từng bị). Nếu firmware hiện tại của bạn chưa lên được 3.33 thì phải thực hiện cái s-off bằng cách chọc dây đồng đó, rồi up lên firmware 3.33, sau đó thì tha hồ up rom cook.
@CM7 fw 3.1 hay 3.2 gìđó thôi. android 4.0.3 mấy tháng rồinó cứ báo update file 57mb chắc là lên fw3.3 mà cóup dcđâu vì root trước rồi.
má, lại thất bại
😁 Thành công rồi ae ơi, CM7 ơi!
s-off.jpg đã kiểm tra lại trên HTC Sen XE và... có... S-Off rồi!
haha, sướng qua! Tks all nhé! Tks CM7
Mà tự nhiên làm xong cái thẻ nhớ lại bị lỗi. cho vào htc thì báo thẻ nhớ trống hoặc file hệ thống ko hổ trợ gì gì đó
Giờ format trên dt thì nó ko chạy dc, nhá lên " đang xóa" rồi mất tiu.
Đã khỏi9\ động lại mà cũng ko format dc giờ làm soa nhĩ.
@lhuynhtien Hình như lúc chọc chọc, nên xài thẻ nhớ rác - để tránh trường hợp die thẻ và mất dữ liệu ^^
Mình lần đó làm xài thẻ 1Gb, làm xong thì vẫn ko bị j ^^
Còn nếu đòi j thì cắm cái thẻ vào PC lấy tài liệu, rồi cho ngược lại vào máy Format theo máy rồi cho ngược dữ liệu vào thẻ, xong xài tiếp.
@kingofnight87 do ko có thẻ rác, lại quên backup dử lệiu lên vi tính thế là mất hết. nhưng ko quan trong, quan trọng là bây giờ chưa format dc nè. thẻ chắc chắn là ko bị cháy vì lúc làm thất abị nó bị 1 lần y vậy. ko bik chạy lại cái tool 1 hồi thì mình format dc. giờ thành công rồi ko chạy tool nữa, nên cũgn ko format dc. gòờ chỉ còn cách bỏ ra đầu đọc thẻ và format = pầhn mêm thôi. hix!
Rom sen5 của bác Vietcad đây:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?283720-gioi-thieu-sense-5ui-cho-htc-sensation#.UncdZPneWrE
vào xem sơ sơ qua trong đó bác ấy viết đầy đủ về thông tin và update nhé ^^
@kingofnight87 mình thấy phía dưới video có link down, xong rồi dưới nữa có mấy link update sms, camera. vậy phải tải như thế nào nhĩ!
9 xác là : bạn xài 1 cái điện thoại nào đó có khe cắm thẻ nhớ - cắm cái thẻ vào mà format trên dthoai đó 😁
Sau đó cắm vào dthoai của mình và format theo máy - vậy là xong
@kingofnight87
:D chỉ có cái q.mobile m22i cùi mía, thẻ 16g nó nhận ko nỗi. hahaa!
minh format dc oai, sủ dụng đầu đcọ thẻ.
cái room sen 5 ấy dùng có bị lỗi gì ko bạn, tải về mình up luôn
hix, cái thẻ 16gb class 10 350k hy vọng format dc!
tình hình là đã tải xong room này "Android_Revolution_HD-Sensation_7.3".
Giờ copy file này "Android_Revolution_HD-Sensation_7.3.ra" vào trong thẻ nhớ hay là giải nén nó ra vậy ae.
chỉ cần flash cái rom này là ok hay là có cài kenner gì đó ko.
hiện tại máy của mình như sau:
android 4.0.3
sense 3.6
số phần mềm: 3.32.xxx.xxx
mong ae chỉ giáo, mình vừa tham gia khâu này nên chưa rành!
@lhuynhtien Cậu chép nó vào thẻ nhớ nhé ! để nguyên đuôi *.rar
Sau đó tắt máy đi, cho máy chạy chế độ Recovery
Rồi Install từ Memory Card - chọn đến File ROM rồi instal nhé.
Làm vài lần là quen tay ah ^^
@kingofnight87 tình hình là mình đã flash rom sense 5 mà cậu đưa cho mình đó. khá tốt, đã cài luôn mấy bản update thì chạy mượt và ok rồi.
tuy nhiên thì mình ko tìm thấy mục chuyển danh bạ từ 1 điện thoại khác sang htc của mình thông qua " bờ lua tuốt" mong bạn chỉ giúp.
và mình đã chọn bản sen xe khi up rom mà ko hiểu sau nó chi có sension ko có XE,
phần beast audio ko hoạt động dc. ( có cần phải cắm jiack phone vào ko nhĩ)
@kingofnight87 may minh cung dag 4.0.3
may ntn rôi

***Locked***
PYRAMID PUT SHIP S-Off RL
HBOOT-1.27.0000
radio-11.21.3504.13_2
open adsp_v02.6.2226.00.0104
eMMC-boot
JAN 13 2012, 17:33:34

đã root , da recove , bjo up rom ntn anh em ...minh dag gà quá

Xu hướng

Bài mới