Hướng dẫn up rom winphone 7.8 thành công cho HTC HD7

quavinho1
20/2/2013 2:52Phản hồi: 35
Mình có chiếc HTC HD 7 cài sẵn winphone 7.5, muốn lên winphone 7.8, lúc đầu không biết cài đặt nên phải tham khảo trên mạng, nhưng đọc trên mạng thấy anh em hướng dẫn những cách hết sức phức tạp cho một người không rành nhiều về công nghệ.

Sau một thời gian tìm tòi trên các diễn đàn của nước ngoài, mình đã tự xử với chiếc HTC HD7 yêu quý của mình. Và kết quả cực kỳ thành công. Nay muốn chia sẻ cho các bạn mới dùng window phone, muốn đưa em HD7 lên winphone 7.8, theo cách của mình, rất đơn giản, hiệu quả cao.

HƯỚNG DẪN CỤ THỂ - UP ROM wp 7.5 (7.10.8107.xxx) lên wp 7.8 cho HTC HD7:

Trước khi thực hiện các bạn chỉ cần download trọn gói bộ công cụ, file cần thiết này về theo link sau:
các bạn vào trang chủ mediafire, thêm "/?debv91ds8b2ad51" sau cùng dòng địa chỉ nha. thông cảm vì admin không cho post link kèm theo nên các bạn nhập thủ công vào thanh địa chỉ sau cùng địa chỉ của mediafire chấm com nha. Không tải được đưa skype mình gửi thẳng cho.

Mình đã đóng gói đầy đủ trong đó rồi nha, ngoài ra không cần dùng thêm phần mềm nào nữa

Giờ thì bắt đầu nha, mọi việc đều rất đơn giản, sẽ không khó khăn như bạn nghĩ!!!!!!!!!!!!!!

1. Đầu tiên vào thư mục “insall this tool”, tùy theo window các bạn dùng, sẽ chọn thư mục “x86” nếu window - 32bit hoặc chọn “x64” nếu là window - 64bit. Sau đó chạy file “Setup-UpdateWP” để nó tự chạy cho đến khi cài xong.

2. Tiếp đến, vào thư mục “phone updates” coppy toàn bộ file trong thư mục có tên “8107-8112” rồi paste vào thư mục “CAB sender”. Chú ý: Các bạn không được giải nén bất kỳ file nào trong những thư mục này.

3. Trong thư mục “CAB sender” vào thư mục “Tools”, sau đó tìm file có tên “UpdateWP” (chú ý: tùy theo window bạn đang là 32 hay 64 mà chọn thư mục cho đúng nha). Chạy file đó. Cho nó chạy xong sẽ tự động biến mất. Không vấn đề gì. Công tác chuẩn bị đã xong.

4. Nối máy tính với chiếc HTC HD7 thân yêu qua cáp USB đi nào (các bạn không có cap này ra ngoài hàng điện thoại tìm mua cho đúng loại nghe). Để phần mềm zune tự nhận máy.

5. Trước khi đến bước này các bạn tắt ZUNE đi rồi mới thực hiện nha. Quay trở lại thư mục “CAB sender” chạy file “WP7 Update Cab Sender” sau đó sẽ ra một cửa sổ dạng cmd. Nó yêu cầu chọn, mình nhấp chữ “B” (có nghĩa viết tắt của Backup, để nó giữ lại những thông tin, dữ liệu máy, game, …lại cho bạn sau khi update). Cứ để máy tính và chiếc điện thoại làm việc với nhau. Bạn ngồi xem thôi nha.

6. Khi hoàn tất máy sẽ tự khởi động lại và như vậy bạn đã thành công khi up rom từ 7.10.8107 lên 7.10.8112 rồi đó nghe.

Quảng cáo

7. Tiếp theo các bạn tắt cửa sổ cmd, xóa hết file dạng *.RAR trong thư mục “CAB sender”.

8. Các bạn cứ làm tương tự với các thư mục còn lại trọn thư mục “phone updates” giống như các bước trên. Chú ý làm lần lượt các thư mục, từ thấp đến cao, không bỏ cách bước nào nha. Cứ làm hết tất cả các bước với các thư mục còn lại, các bạn sẽ từng bước up rom HTC HD7 từ 8107 – 8112 – 8773 – 8779 – 8783 – 8858. Thư mục cuối cùng là Winphone 7.8 đó các bạn.

Lưu ý: cần kiên nhẫn thực hiện từng bước, quá trình sẽ diễn ra khoảng 40- 45p tùy vào máy các bạn. Không làm đứt kết nối khi đang thực hiện up từng rom. Sẽ rất nguy hại cho điện thoại của bạn.
Mọi trục trặc, khó khăn trong quá trình cài đặt các bạn cứ để lại comment trên diễn đàn nghe.

Chúc các bạn thành công!

Quảng cáo

SAU KHI UP THÀNH CÔNG MÌNH NHẬN THẤY CÓ NHỮNG ĐIỂM THAY ĐỔI CƠ BẢN SAU:

PIN : cực tốt, dùng phải được gần 2 ngày, pin có vẻ lì đòn hơn so với bản mango 7.5
GIAO DIỆN: đẹp, bắt mắt, thay đổi kích thước ô live tile rất hay. nền động thú vị
THEME: thêm 20 màu mới tha hồ thay đổi phong cách
MAKETPLACE: không thay đổi nhiều, vẫn cài được các phần mềm vô tư, không lỗi gì cả

Đây là thành quả của mình. Các bạn xem trước cho yên tâm trước khi làm nha.

Giao diện chính Live tile window phone 7.8

Thông số chi tiết

Bộ office trong winphone 7.8

THÊM VIDEO NỮA CHO 100% TIN TƯỞNG NHA!
35 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

will_0905
ĐẠI BÀNG
11 năm
cảm ơn bạn nhé 😁 bài viết rất chi tiết. tuy nhiên thì mình vẫn có thắc mắc chưa hiểu hết về bước số 7 và 8 :-s
rom 7.10.7720.68 có lên dc kiểu này ko a
ban oi minh up dc rui ma khong jb dc ban oi. co cach nao hok ban?
dung. tui cha hieu cai buoc 7.8 ban giai thik 1 ti dc ko
ah. minh up len thanh 7.8 rui ma muon xai may soft ngoai do. thi phai unlock dc. khong bit ban 7.8 nay unlock dc khong do ma. minh la thu rui van khong unlock dc.
ban toppic co biet tai sao cua minh bootloader sang 4 vach mau rui nhung cam vao may tinh thi chang thay hien flas ra nhj, may tinh cung chang thay update driver j ca
Hỏi Pass key bạn ơi...
cac bac cho e hoi mua cap' chu Y o dau ko ak, hay bac nao cbiet cach uncloc security ko? unclock dum e voi
kute110
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình nghĩ bước 7 sẽ xoá những file mà bước 2 mình đã copy vào :D
Phiên bản wp7.8 chạy tốt k anh em?
mọi người cho tớ xon nhận xét
khi up lên 7.8 thì có mất các kiểu unclock gì k?
có ảnh hưởng gì k?
mình mới mua con hd7, cũng chưa biết như thế nào.
đang dùng wp7.5 thấy cũng ổn, chỉ tội pin kém lắm, muốn nâng lên 7.8 mà sợ cài xong có lỗi thì khổ
máy mình updates xong nó báo lỗi update ko thành công bạn à.
trong cửa sổ cmd nó báo"Error: update this device a359017d - 3f3f6981 - 908ce8f2 - fcc8c940 Complete with error code: 8018004d, error mesage: IU(image update) installation failed on phone: No applicable packages"
Bạn cho mình hỏi thế này là bị sao và cách khắc phục
bạn ơi, bước 5 mình làm k thành công bạn à, nó cứ nói là system tìm k ra device, bạn có thể zúp mình qa yahoo tungoctri đc k? email tungoctri@yahoo.com.vn
Đọc trên mạng thấy up lên wp7.8 phức tạp quá đâm sợ
thế là hôm trước qđ update
rất đơn giản
chỉ việc cài zune vào pc có cai w7, sau đó kết nối đt vào pc
b3, vào update phone trên đt trong setting, mo ra va ngồi nhìn zune trêm pc chờ nó dò rồi ấn update
click next và ngồi chờ, nó tự update, tự khởi động và tiếp tục update cho tới khi hết bản update la xong.
Sau khi update xong tớ đã lên wp7.8 thành công
quên máy tớ là HTC HD 7 T9292
wp7.8 nạp pin rất nhanh
nhưng hao pin vẫn giống 7.5
giao diện đẹp
phần mền vẫn vậy
luôn thể anh em cho hỏi, ai biết có phần mền nào hiện được dung lượng pin ngay trên màn hình chính của điện thoại k? T kiếm mãi mà k dc
cộng với ai cài được phần mền đọc ebook Đuôi .prc k? Chỉ giáo dùm
thanks
các bác cứu em với máy em làm đến bước5 thì trong cmd máy báo lỗi code và báo press any key to continue em ko gõ ji vào đây được giờ máy em đang treo cáp nối máy tính, ai biết cứu e với cảm ơn các bác nhiều
yamjc9
ĐẠI BÀNG
11 năm
chỉ giáo rõ hơn tý đi bác, e làm không đc, cửa sổ cmd chay xong cứ báo lỗi chữ đỏ
Chủ thớt ơi, giúp mình với...

Máy dùng winXP, đến bước số 5 , nhấn B rồi nó vẫn cứ lặp lại bước này và cứ yều mình nhập hoài chữ B thì sao hả chủ thớt!

Bị mấy hôm nay rồi.

Cảm ơn.
yamjc9
ĐẠI BÀNG
11 năm
bạn cứ úp bằng zune là ok. m mới làm đc hôm qua
@yamjc9 Có điều chỉnh gì khi up qua Zune không vậy bạn? Máy mình T-mobile lúc trước đã update 01 lần lên 7.10.8107.79

Mấy hôm nay đã thử làm nhiều cách nhưng Zune nó bảo không có update gì thêm?!

Có gì chia sẽ với bạn nhé!
yamjc9
ĐẠI BÀNG
11 năm
bạn tải rom góc về, hạ bot bằng cáp chữ Y. trên mạng có hướng dẫn đầy ra về làm cái cáp đó . up xong rom gốc thì khởi động lại. mở máy đăng nhập wwin live. xong thay đổi múi giờ trên điện thoại về uk,hoặc u gì đó 😁. save lại nó sẽ tự động khởi động lại máy. sau đó cắm vô zune. bạn úp rom gốc bằng cáp chữ y thì rom bạn đang ỏ w7, cắm vô zune sẽ úp lên w7.5.....cuối cùng là 7.8. quá trình úp trên zune diễm ra hơi bị lâu. khoảng 1h bạn ak, và quá trình nhận cáp chữ y cũng hơi lâu nên đừng nôn nóng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019