Hướng dẫn up room offline cho sky a830 s/l/k

traianninh444
2/10/2012 12:45Phản hồi: 141
141 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình làm tới bước 8 rồi, nhưng tới bước 9 thì nó ko hiện lên cái ô màu đỏ như bạn hướng dẫn mà nó cứ chạy mãi thôi. Đợi 30p rồi mà vẫn vậy!
hoangsonvn
ĐẠI BÀNG
11 năm
sao e up mà nó cứ đứng hoài ntn vậy pác.😔
mrthieucm
ĐẠI BÀNG
11 năm
có phải mạng wifi yếu quá nên nó không chạy nổi không vậy các bạn tốc độ 400kb/s mà nó cứ trơ ra ở cái nút đỏ to tướng à
mrthieucm
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình làm đúng theo hướng dẫn nó khởi động lại vô tới biểu tượng alleh O là đứng rồi làm sao bây giờ mọi người cứu bồ với
trungjack
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình mua một em 830s của một bạn trên TT.Hôm về xem thông tin điện thoại là 830s .xem ở vỏ máy cũng là 830s.Nhưng máy bị lỗi báo sóng ảo.hôm qua mới up lại bản room khác và fix được lỗi sóng ảo.Nhưng xem trong phần thông tin máy thì nó hiện là sky830l.bác nào có biết tại sao không.và nếu để như vậy dùng có vấn đề gì không?
trungjack
ĐẠI BÀNG
11 năm
up
letunglam
ĐẠI BÀNG
11 năm
chắc là do bạn up rom của bản l mà chưa patch s thôi.vẫn dùng đc là ko sao đâu
em làm đến bước này nó cứa xoay vòng vòng hoài chẳng hiện lên màu đỏ như anh nói cứu em với anh
tinh123456
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vandung214173 cùng vấn đề cài đủ driver rùi hông bít sau nữa
cumi8680
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tinh123456 Cùng vấn đề với bác. Lap cần kết nói wifi k bác? chaiii...
trungjack
ĐẠI BÀNG
11 năm
Up
vvhatluv
ĐẠI BÀNG
11 năm
uppppp
Đây là hình ảnh của em nó , mãi mãi và mãi mãi thế này ? Cao thủ giúp đỡ với[​IMG]
Đây là hình ảnh của em nó , mãi mãi và mãi mãi thế này ? Cao thủ giúp đỡ với[​IMG]
Cuối cùng mình đành botay với update offline và chuyển sang up online và kết quả đã thành công ... 4 ngày trời đánh vật với em nó có những lúc tưởng đã biến em nó thành cục gạch ^^ . Kinh nghiệm của mình đó là download bản room gốc mới nhất từ Sky rồi chép em nó vào phần %temp% trong run , chạy update online
Bạn nào đã chạy file cmd chạy offline thì dow file này về
http://www.mediafire.com/?aclua71svd247

Các bác click chuột phải vào file 1.OCX.Register.cmd, chọn edit
các bác sửa lại đường dẫn thư mục ở phần
regsvr32 SkyUpdate\SkyUpdate.ocx
cho đúng, giả sử em đang để ở đây :
D:\software\android\upoffline\SKYOfflineUpdate
thì em sẽ chèn thêm vào sau "regsvr32 " như sau:
regsvr32 D:\software\android\upoffline\SKYOfflineUpdate\SkyUpdate\SkyUpdate.ocx
save lại !
Thực hiện tương tự với file 3.OCX.UnRegister.cmd
Sau đó chạy file 1 và chạy lại file 3 để khi update online không bị lỗI ddl
tiếp đến vào trang : http://dmfile.isky.co.kr/NewSelfUpgrade/index.html ( trên win7 thì nhớ vào bằng Run as admin ) . Đợi nó vào trang ấy nếu mà cứ xoay tròn mãi thì kick vào hai mảnh giấy rách nhé ^^ ( còn nếu ko biết làm thế nào thì về trang đầu của bài nhìn bức tranh thứ 9 của chủ thớt ) . Đợi nó đòi cài 1 phần mềm update Add on của sky ( bước này quan trọng nhé ) , thì từ từ đừng vội khi nó hiện lên cửa sổ cài đặt các bạn nhớ kick vào phần Details nó sẽ xuất hiện 3 lựa chọn bạn kick vào lựa chọn đầu tiên : ý mình hiểu lựa chọn này là luôn luôn chạy add on này sau đó cài đặt , bước này giúp chúng ta không bị xoay mãi và xoay nữa ^^ . Cuối cùng là ấn nút update online thôi ^^
ayeforever
ĐẠI BÀNG
10 năm
@leehoonguyen Cảm ơn bác nhiều lắm lắm, mình cũng đánh vật với nó gần chết, may nhờ bác hướng dẫn nên giờ ok rồi ^^
Cho mình spam xíu , có bác nào ở hcm hay đồng nai muốn chia 830 thì pm cho e nha
huudao83
ĐẠI BÀNG
11 năm
@piorentina co lun mot em 830l mau trang loi 3g con lai binh thuong alo 0909935006
mti999
ĐẠI BÀNG
11 năm
IM-A830L_S1232140.BINX mọi người cho mình hỏi rom này mình up xong thì trong máy version nó là bao nhiêu,chỉ em cách phân biệt rom 1.40....thank
cả nhà mình cho em hỏi, em co con 830l up rom lúc pin yêu khởi động lại kg lên nữa. giờ bật kg kiểu gì lên hết vậy có cách nào cứu kg ạ 😔 thằng bạn em nó nghịch dại giờ kg biết giúp kiểu gì. đã bảo sạc đầy pin kg nghe
up đi up lại mấy lượt rùi mà vẫn ko đc nhỉ 😔
nnn_2710
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chân thành cám ơn bài viết rất là bổ ích của bạn, rất mong bạn có thể giúp mình, mình đang dùng Sky A830S vơi ROM Cook được khoảng 4 tháng, thời gian gần đây máy mình gửi dc tin nhắn SMS nhưng lại ko nhận được tin nhắn. Rất mong cao nhân cứu giúp cho trường hợp này, nên Up bản Rom Cook mới hay cài Rom stock cho lành hixhix
Máy mình bị thế này là sao hả các bác. Vào đến trang Self Upgrade rồi mà cái nút đỏ cứ xoay tròn tròn. Help me!!!
http://s598.photobucket.com/user/trek0n_hp/media/untitled.png.html?filters[user]=88654928&filters[recent]=1&sort=1&o=0

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019