Hướng Dẫn up stock,root,unlock bootloader,up rom cook,và clock bootloder cho Nexus 7...

lamhoangphuc2005
26/8/2012 10:48Phản hồi: 505
505 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình tải rom 4.4 cm11 từ xda về máy nhưng khi
úp rom thì lại bị lỗi không thành công, trước đó
mình chưa backup lại rom nên bây giờ thì máy
đang ở recovery, chọn reboot system now thì đến
logo Google thì lại vào recovery. Có bác nào biết
cách khắc phục không ?
lenmaster
ĐẠI BÀNG
10 năm
@shin.blue Hình như CM11 lỗi mình làm cũng ko dc clg cả ác!
genius111
ĐẠI BÀNG
10 năm
tớ cài đặt drive đến bước cắm cáp ấn ok, nhưng đến phần cài pdanet to your phone thì cứ chạy mãi chẳng kết thúc gì cả bạn à
máy mình đã unlock bootloader up room và root như hướng dẫn ở trên giờ mún cài ClockworkMod recovery thì phải làm như thế nào??? máy mình gen1 wifi thì xài bản nào thì dc thanks
cubo96
TÍCH CỰC
10 năm
các bác ơi máy em đời củ chỉ có wifi ko 3g xài đc cũng lâu 1 năm rồi, chưa cài hay up rom gì cả chỉ nâng cấp hdh khi nó gửi về máy thôi ! nhưng giờ xài thấy máy em wifi chậm lắm ko mạnh như trước nữa 😔 kốc khi ko bắt đc luôn, mặc dù đt em hay laptop của em vẫn xài vù vù mạnh như thường vậy thì sao a ?
Sau khi dùng stock Kitkat, đã unlock bootloader, root và recovery mình coppy data vào máy khó quá. Mổi lần chỉ chép được vài tấm hình. Có cách khắc phục lổi không vậy các bạn

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn mobile app
máy mình đang ở 4.4 mình đã down bản 4.4.2 vào cập nhật wa cwm vào thì nó vẫn là 4.4 bác nào bít chỉ e với???
cho mình hỏi máy mình lock bootloader mình down wa ota thì nó down bản 4.4.2 restart lai máy thì nó tự vào cwm có 2phần NO VÀ YES : install untrusted .và hiện ra bảng :
E: invalid command argument ,
warning: no file contexts
finding update packege
opening update packege
verifying update packege
E: failed to verify whole file signature
E: signature verification failed
máy mình lúc đầu unlock giờ mình lock lại để down wa ota nhưng vẫn o dc bạn nào bit chỉ mình với thanks
kimlee_hl92
ĐẠI BÀNG
10 năm
cái này áp dụng đc cả cho 7 2013 hẩ bác
up
em là newbi bác nói thế em bó tay
@khoabiboa2 đây thưa Ngài http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2171332

down vào máy và theo hướng dẫn mà làm thôi. Chúc Ngài vui.

Gửi từ Nexus 4 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
Cảm ơn bác nhiều... sẽ làm theo
Tự nhiên hôm nay sắp xếp lại nhà, thì thấy 2 bao da Nexus 7 màu đen, anh em nào cần thì mình để lại 100k/cái nhé! 😃
Mua về dự phòng bao da đang dùng bị hư cũng được 😁

CÁC BÁC GIÚP EM CON N7 CẮM VÀO MÁY TÍNH BỊ LỖI SẠC, BÂY GIỜ MỖI KHI SẠC AC BẰNG CỦ SẠC RẤT LÂU ĐẦY PIN KHOẢNG 10 TIẾNG (TRƯỚC ĐÓ LÀ 3 TIẾNG ĐẦY PIN , NÓ CỨ HIỆN LÀ ĐANG SẠC USB TRONG KHI LÀ ĐANG SẠC AC
VẤN ĐỀ THỨ HAI LA EM CẮM VÀO PC KHÔNG HIỆN TÊN NEXUS 7 TRONG DEVICE MANAGER NỮA, KHÔNG TÀI NÀO UPDATE DRIVER ĐỂ UP ROM, MONG CÁC CAO NHÂN GIÚP ĐỠ EM VỚI
MÁY HẾT BẢO HÀNH RỒI
babo119us
TÍCH CỰC
10 năm
@bkoymntv xem lại driver đi bạn 😃 hoặc do cổng nên nó ko nhận , laptop hay PC hay bị tưng lắm :v lúc ổ này nhận ổ kia nhận,còn về sạc thì chắc bác xem lại pin,rom hoặc thay sạc
lethuan2310
ĐẠI BÀNG
10 năm
híc em làm theo hướng dẫn mà vẫn không unlock đc con nx7. 😔
@lethuan2310 Search XDA tìm N-Cry ... tool đó hay nhất từ trước đến giờ trong các tool cho dòng Nexus
Máy up rom 5.0 bị lỗi, hình đính kèm, bạn nào giúp, cám ơn uploadfromtaptalk1416076270252.jpg

Gửi từ HTC One_M8 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
@foreverpepper Có bạn nào giúp mình không?

Gửi từ HTC One_M8 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
wan
TÍCH CỰC
9 năm
@foreverpepper m cũng bị giống a,dơwn bản 5.0 sau đó dùng Nẽxus root toolkit bản 1.9.8 mới nhất up xong giờ nó treo ở fastboot lun rồi up rom nào vào cũng ko dc,ko biết làm thế nào đây
nguyenvu38
ĐẠI BÀNG
9 năm
nexus 7 bi tree logo goole bio chai lam sao mona cac bac giup
nguyenvu38
ĐẠI BÀNG
9 năm
nexus 7 bi tree logo goole bio chai lam sao mona cac bac giup
D.Du
ĐẠI BÀNG
9 năm
Máy mình vẫn sạc bình thường nhưng cắm vào máy tính (win7/win10/32/64bit đủ cả) có nhận nhưng ko thể cài đặt đc driver - vào device manage thây mục NEXUS 7 !
Máy đã bật USB debugging
Khó hiểu quá @@

Gửi từ Lumia 1202 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019