Hướng dẫn update Firmware cho LG GS290 Cookie Fresh...!!!

kienhuy885
26/2/2012 8:25Phản hồi: 280
Mình xin phép up firmware lên đầu thread cho mọi người dễ download. Mình sẽ cùng mọi người dần dần update mọi thứ về LG GS290 Cookie Fresh cho tới khi ko dùng nó nữa ^^!

Lưu ý:Đây là topic tổng hợp & thảo luận mọi thứ về LG GS290 Cookie Fresh. Vui lòng ko bàn tán những chuyện ngoài lề hoặc ko liên quan đến thread Thảo luận...!

List Firmware for LG GS290 Cookie Fresh:
Nếu mình để chữ Updating thì là do có 1 số firmware do đã cũ nhưng link mediafire đều hầu như die hết rồi, nếu ai còn giữ những firmware này hoặc có link thì share lên topic chọ cả nhà vs ^^!

*Note: Hướng dẫn từng cách update firmware sẽ được cập nhật ở dưới bài viết. Mọi người vui lòng kéo xuống đọc.

Hướng dẫn cách chơi game full touch trên LG GS290 Cookie Fresh (chơi game full touch 240x400 ko có bàn phím ảo, ko có cột sóng) đã test trên các bản firmware từ a-z:

LGE-MIDlet-Width: 240
LGE-MIDlet-Indicator: HIDE
hoặc
MIDlet-Touch-Support: True
UseNativeTextButtons: false
ReverseSoftkeys: false
UseNativeCommands: false
LGE-MIDlet-TargetLCD-Width: 240
LGE-MIDlet-TargetLCD-Height: 378
LGE-MIDlet-Width: 240
LGE-MIDlet-Height: 378
MIDlet-Touch-Support: true

Quảng cáo

Navi-Key-Hidden: true
LGE-MIDlet-Indicator: hide
Lưu ý chỉ chèn 1 trong 2 đoạn code trên. Nếu đã mất bàn phím ảo nhưng xuất hiện cột sóng khi chơi game thì chèn đoạn code thứ 2 thay thế đoạn code thứ 1 (nhằm chỉnh game hiện full màn hình)
Sau khi chèn xong hãy lưu save lại (Ctrl + S). Sau đó tắt file MANIFEST.MF. Sẽ hiện ra 1 bảng hỏi bạn có update file .jar mới chỉnh sửa xong hay không. Hãy chọn ok và cài file.jar vào đt cài đặt và tận hưởng thành quả.
...Tuy nhiên 1 số file .jar có thể có code trùng. Nếu có hãy xóa bớt trước khi chèn để tránh xung đột.
Làm sao để sử dụng LG GS290 lâu hết pin ?
Bài viết này ko chỉ để thảo luận firmware mà còn tất tần tật về LG GS290 yêu dấu của nhà mình. Mọi người có gì thắc mắc hay có gì tốt muốn chia sẻ thì cứ up tại topic này henz ^^!
Mình đã sửa tiêu đề bài threads rồi nhenz. Có gì mọi người đừng lạc vào thread khác :p
280 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn ơi fw 10c với 10g nó thay đổi gì ko mình đang xài fw 10c thấy SMS viết tối đa có 160 kí tự @@
Bạn xài fw 10g cảm thấy thay đổi hoặc thêm tính năng gì ko mình đang ngóng chờ bạn đó
Cũng chỉ 160 ký tự bạn à. Nhưng nói chung mình dùng thấy ổn, bản này của nước ngoài mà. Nếu bạn cập nhật xong thấy ko thích có thể up lại bản v10c. Cập nhật xong để phông chữ tiếng anh sắc xảo hơn. Pin lâu hết hơn bản v10c (chắc chắn). Lướt web nhanh hơn thì phải 😁 Mình dùng bản v10c cứ bị đứng máy, sau khi update bản v10g thì hết đứng máy.

Hướng dẫn cách update firmware file .bin

Hix tiếng anh mình gà lắm khó mà up đc
Đó là bản firmware quốc tế mà bạn. Đương nhiên có hỗ trợ tiếng việt.

Hướng dẫn update firmware file .kdz (cách 1)

hungnttw
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cài thử rồi, ok. mới up tối qua, thay đổi thứ tự icon trong menu, thêm game như bạn bảo, có tiếng việt, mới up xong thì tiếng anh nhưng vào phần ngôn ngữ thay đổi lại là được. chưa thấy lỗi gì cả 😃
bạn ơi sao mình làm xong tất cả các bước đầu,còn bước cuối ấn nút start nó lại hiện ra comport open error là sao.trả lời nhanh hộ mình nha.tk
Máy tính chưa install dc flashloader.

Gửi từ LG-P500 của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
bạn nói rõ từng bước cho mình hiểu đc ko.nhanh hộ mình với.dùng phiên bản cũ bị lỗi lắm
tay chủ thớt đi cóp nhặt đâu rồi.
cái chốt vẫn phải có cái driver .
http://forever-love.ucoz.com/LGUSBModemDriver.7z
down về cài , sau đó tắt đt , tháo pin ra, cắm với máy tính . khi ấy máy tính sẽ tự cài cái flashloader ultility. đối với win xp thì hiện new device , nếu nó ko tự động install thì các bạn phải chọn cho nó scan .
Bạn nên suy nghĩ cẩn thận trước khi nói. Nếu mình mà là cóp nhặt thì bạn vào đây spam chắc hẳn bạn là trộm cắp..
Cám ơn bạn ủng hộ. Chúc bạn vui vẻ vs các con firmware mới này.

Hướng dẫn update firmware file .kdz (cách 2)
(cách này hơi rườm rà, tốt nhất nên up theo cách 1, nhưng tùy các bạn)

hungnttw
ĐẠI BÀNG
12 năm
Khi up bản này mình đang sử dụng Win 7 - 64bit nhé vì vậy sử dụng win 7 lỗi là ko phải 😁.
bạn post video được không! mình cố làm đúng trình tự hết nhưng mà vẫn báo lỗi COMPORT OPEN ERROR ;(
2 bạn chỉ mắc vòng vòng những lỗi trên mình nêu. Đã có nhiều người làm theo cách mình và cài đặt thành công. Nếu dùng win 7 khả năng xảy ra lỗi là rất lớn. Mình khuyên bạn nên dùng win xp hoặc đổi máy khác làm thử.
hungnttw
ĐẠI BÀNG
12 năm
@@ Mình dùng Win 7 - 64bit up ngon lành, mình nghĩ ko phải do win. Xem lại kết nối xem 😃
chac win32 bit ko dc....! de minh` thu...cam? on moi nguoi` ^^
2 bạn là một người à hay sao, comment cùng 1 lúc ko thế. Đã bảo chuyển qua win xp. Còn win 7 có cách update riêng, update theo cách này rất dễ xảy ra lỗi, còn ko kiểm tra cổng kết nối usb giữa máy tính và phone. Chính tay tôi test cho máy mình rồi mới up bài viết lên cơ mà.
hungnttw
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thứ 1 là mình chỉ đăng ký 1 nick duy nhất là nick này trên 4rum, (cái này mod kiểm tra ip là biết). Thứ 2 là mình ko than phiền vì cách up FW này (vì mình up xong rồi và đang sử dụng rất tốt), chỉ là muốn giải thích là mình dùng Win 7 nhưng up theo cách bạn ổn không vấn đề gì cả, cho nên theo cá nhân thì m nghĩ vấn đề lỗi do sử dụng win7 là ko phải, khuyên các bạn khác up lỗi thì thử test kết nối xem. Lưu ý là mình up xong ngay khi up lần đầu rất thuận lợi không lỗi nhé chủ topic, comment của mình ko phải thắc mắc 😃 mà là giải thích, bạn hình như ko hiểu.
èo thế mà tôi tưởng bạn ko update đc giống bạn kia. Hướng dẫn lại giai đoạn đó cho bạn kia nhé:

Khi làm tới bước chạy GSmulti trên desktop thì chọn settings -> config -> chọn đường dẫn file .dll và firmware vừa down về. Nhìn ở dưới tick vào usb. rồi click star -> nó sẽ hiện ra wait phone ở cổng 1, lúc này rút cáp ra cắm vô lại là nó tự động chạy 100%

sau khi báo thành công lắp pin vào mở máy là ok. Trường hợp của bạn là cổng GSmulti của bạn ko nhận diện đủ file dll vs firmware hoặc bạn chưa chọn usb hay driver bị lỗi => xóa cài lại. Mình chỉ biết có nhiêu đó. Vì lỗi bạn mình ko gặp phải, mình vừa test bản firmware v10i theo cách mình và thành công, ko xảy ra lỗi gì

bản v10g vs bản v10i rất giống nhau nhé, bạn thử bản v10i xem.

Vẫn ko đc thì là do bạn dùng win 7 32bit nên vậy rồi
thank's cac bac nhieu lam...em xoa' cai` lai tu` dau thi` ok hihi
cài dc rồi & đang xài bản V10G tuy máy chạy có lẹ hơn trước cảm ứng nhạy hơn nhưng sao cài dc ít game hơn bản V10C ( chĩ dc vài chục game ) trong khi V10C mình cài dc 100 game mới full , chủ thớt biết tại sao ko cho mình biết đi ? & mất đi chức năng theo dấu điện thoại mất ! Như vậy Bãn 10G có hay hơn 10C ko ?
hungnttw
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ko để ý mấy thứ như bác này nói, ktra lại thấy đúng, @@. Xài 1 thời gian mình thấy máy xử lý có vẻ hơi chậm, màn hình ngoài khi chuyển qua lại chậm và khi viết tin nhắn xong vào phần danh bạ tìm người gửi khá lag, viết mãi được 1 chữ @@. Vừa cài lại bản 10c có vẻ ổn hơn. Bạn nào có bị tình trạng trên...
mình thấy cảm ứng nhanh chĩ bị vài lỗi mà mình bị thôi
Mình tìm thấy dc bản V10L nhưng down về đuôi là .kdz , bác nào có bản V10L đuôi .bin thì cho mình xin với !
mình cũng thấy thế! mà bản 10i không xem youtube online được giống bản 10c...
hungnttw
ĐẠI BÀNG
12 năm
Co ban V10... nao xem dc youtube online dau ban, lg gs290 ko ho tro dau. 😃
Bạn biết phần mềm nào convert phim mp4 240x400 mà máy GS290 này xem đc ko. (ngoại trừ format factory ra)

hướng dẫn mình chỉnh thông số luôn nhar 😃 Mình dùng FF convert cùng thông số mà có video xem đc. Video ko xem đc :-(
v10c minh` coi am`am`. minh` dam? bao? la` co coi dc ma` @@
hungnttw
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn có thể quay 1 đoạn video mà ban kết nối youtube online từ lg gs290 ko? m ko dám chắc về việc bạn có thể xem đc.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019