Hướng dẫn Update Firmware Nokia S60v3, S60v5 bằng Phoenix 2010

caoquy8x
13/4/2010 6:54Phản hồi: 723
723 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cho mình hỏi là khi up mà down nhầm FW thấp hơn thì xảy ra hiện tượng gì ạ?
Chắc là ko có vấn đề gì đâu, chỉ có fw bị đưa về phiên bản cũ hơn thôi, có nhiều ng vẫn làm như thế để đưa máy về fw cũ khi phiên bản fw mơí cài trên máy họ bị lỗi hoặc chưa hack, ko hack đc. nếu nhầm thì làm lại để up lên fw mơí
sao mình không thể chạy tệp navifirm là sao nhỉ. hình như nó báo cái j đó như không hợp với máy tính hay có lỗi j đó. giúp mình với. thank!
:eek::eek::eek:
Nếu máy tính của bạn đang dùng là WindowsXP SP2 thì phải cài thêm cái .NET Framework 2.0 trở lên thì mới chạy đc Navifirm, .NET Framework thì bạn vào trang chủ microsoft.com down nhé
Khi tải "Phoenix_Service_Software_2010.08.004.41526_.....ed _Caoquy8x" về, máy báo có virus, làm thế nào đây các bác ơi.............
tắt phần mềm diệt virus đi là nó ko báo nưã
Mình hack nokia C5 mà không.Mình tạo file RM-645 rồi.Và Mình copy file của anh Hoanghai2809 đè vào file cũ mà minh đã load từ navifirm .Sau đó mình chạy Phoenix và bị như thế này http://c.upanh.com/upload/7/108/CS0.11319296_1_1.bmp.Không biết mình làm đúng chưa,các bác giúp mình với nhé

---------- Post added at 06:22 PM ---------- Previous post was at 06:18 PM ----------

Mình up lại ảnh lỗi khi chạy Phoenix
http://c.upanh.com/upload/7/108/2G0.11319611_1_1.bmp
Ai giúp mình với.HixHix
S40v5 có làm được không hả các bác?
Mình dùng 5700 RM 230 nhưng khi load bằng Navi thấy có cả RM 302, vậy cho hỏi mình có thể lấy bản mới nhất của RM 302 về đc ko? (Với bản mới nhất đó thì ko đúng code của máy mình).
bản này bị cắt chức năng up FW từng phần rồi thì phải, giờ muốn lấy lại phải cài bản cũ hả bạn
em đã up FW cho kon rm-346 nhưng ko cài được chương trình để hack,ai biết vì soa ko ạ,e cài xplore toàn báo "chứng chỉ hết hạn" cài hellox cũng thế nốt,ngày trước xài FW cũ thì vi vu mà ta ,ai biết chỉ em với
Bạn đọc kỹ lại topix h.dẫn hack xem có sai sót hay thiếu bước nào ko nhé. Vào mục Cài đặt ứng dụng bạn chọn Tất Cả, Kiểm tra ứng dụng qua mạng bạn chọn Tắt, Sig HelloOX bằng cer và key trước khi cài, nếu ko đc thì bạn chọn phiên bản HelloOX khác. Chúc thành công
chung chi het han thi chinh nam lai thanh 2009 la ok
thanks pro! bài viết rất bổ ích.
cuongg8
ĐẠI BÀNG
14 năm
đã thử nhưng không thành công

cài xong phonix thì máy không nhận ra điện thoại nữa, bó tay.
bạn ơi, update FW vây có mất hết nhg chương trình mình đã cài k?
Có bạn à, thậm chí có khi còn phải Hack lại luôn 😃 Bạn sao lưu SMS, Contact ra nhé ...
up bằng cái này xong rùi mình hack bằng gì là hiệu quả nhất vậy ban?
Chào ban caoquy mình mún cài tiêng việt cho 5800 nhưng dùng NSS nó không scan được theo bạn phải làm thế nào mới cài được và tiên đây xin hỏi bạn luôn mình muốn cài pm hay ứng dụng của NOKIA nhưng ko có đuôi sis thì làm thế nào để cài được.Cám ơn bạn rất nhìu.
1. Bạn cần kiếm code FW tiếng việt của máy rồi dùng NSU đổi code trước
2. Sau đó dùng Navifirm down FW rồi up bằng Phoenix

@ Còn chuyện cài PM, bạn down file trên 4rum là file nén & về giải nén sẽ có 2 loại là
- Phần mềm java - đuôi jar thì cài vô tư
- Phần mềm cho Symbian, đuôi sis thì với những máy từ Symbian 9.1 trở đi (của bạn là 9.4) do hệ thống bảo mật cao nên phải Hackphone hay SIGN phần mềm theo IMEI mới cài được lên máy. Bạn qua đây tham khảo thêm chi tiết ;)
http://www.tinhte.vn/threads/295121-Can-biet-Hack-phone-la-gi-Moi-thong-tin-ban-can-biet-ve-hack-phone
Liên Hương ơi!dùng NSS không scan được thì đổi code thế nào được? bạn còn cách khác không.thanks.
dùng Phoenix flash FW , nó vừa chạy FW vừa đổi code luôn . cách hai là dùng JAF chuyển code , sau đó dùng tiếp NSU để up FW .
Cảm ơn bạn Lien Huong cái pm ko co đuôi sis đó mình cài ở N73 va N95 cũng không được là sao vậy (máy đã hack)Thanks
1. Nếu mà đuôi java cài báo lỗi thì phải 4mat lại máy roài Hack lại thôi 😃
2. PM ko phải đuôi sis ngoài java còn có 1 số loại khác là file đi kèm 1 số Game giả lập, bạn cần cài file chính thì mới sử dụng được ...
mình gặp 1 số lỗi như sau.Đường dân của mình ko phải như các bạn mà lại như này http://rapidshare.com/files/397908638/untitled.bmp.html
Cái thứ 2 cho minh hỏi là khi minh chạy FW bằng navi thì ko có file nào .exe hết.Vậy bạn bảo chạy Fw tất cả .exe là ở đâu vậy?
thesun142
ĐẠI BÀNG
14 năm
Thông tin máy : E61 - vodafone UK

Cho em hỏi làm cách nào để đưa về bàn phím chuẩn như máy của em đang dùng ah ( vd như các máy bt thì phím @ ở cạnh phím SPACE còn em nó năm ở phím S ah nhưng gõ @ vẫn phải gõ phím canh phím SPACE ah- phím [",] cho nên khi sử dụng các ký tự @. #, _, =.. nó cứ lung tung cả lên ) đây là ảnh của em nó.
Cho em hỏi bàn phím đó chuẩn của khu vực nào, và có cần phải dổi code ko ah, cụ thể đổi sang code j ah.

E xin chan thành cảm ơn và hậu tạ.
Khi up bao giờ nó cũng yêu cầu Press on power button! nhưng máy em bật nguồn còn ko lên cho nên ko up đc, vậy phải làm sao bây giờ?
leeyuong
TÍCH CỰC
14 năm
Thỉ phải up ở chế độ deadphone thôi.
Tình trạng máy của bạn theo kinh nghiệm non nớt của mình thi có thể trong lúc bạn flash FW cho máy bị trục trặc nên máy trở về trạng thái deadphone như bạn leeyoung đã nói ở trên. Khi máy lâm vào trình trạng trên thì không thể nào bật nguồn lại được.
Bạn hãy làm như trang đầu của chut top đã hướng dẫn rồi đến công đoạn Press on power button! Thì bạn lick lick vài lần nút nguồn của máy bạn rồi để nguyên đấy để cho phoneix làm việc. Goodluck!
Đã thử, mọi thứ O.K, cách này rất good, cám ơn tác giả nhé!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019