Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng Dẫn Update iOS 4.3.3 Gốc Cho iPhone 4 ( Không Nâng Baseband )

hauvnn87
10/2/2011 3:46Phản hồi: 331
331 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bro phải nói chi tiết, rõ ràng hơn chut
PhanCung
ĐẠI BÀNG
13 năm
Sau 2 ngày vất vả, cuối cùng cũng đã làm xong rồi, sau đây mình xin chia sẻ kinh nghiệm của mình.
Bước 1: Download FW 4.2.1 gốc về
Bước 2: lấy SHSH về local, không biết server của Cydia bị gì mà mình phải hì hục 3,4 tiếng mới lấy được FW 4.2.1 bằng iHSHit (lấy bằng TU thì nó chạy hoài mà không có gì hết) , chép vào PC rồi bật TinyUmbrella lên. Start TSS server.
Bước 3: Shift + Restore FW 4.2.1 gốc
Bước 4: Mình dùng GreenPosion RC6 để JB hoài không được, mỗi lần chạy JB khoảng 30 phút nhưng nó cứ báo Fail, bắt JB lại, làm cả ngày mà không JB được. Cuối cùng dùng bản RC5 JB đến lần thứ 2 thì được (phù...... may quá).
Bước 6: Dùng Redsnow để cài Cydia, chỉ chọn Cydia thôi. Cài được Cydia rồi thì Unlock bình thường.

Mừng quá, cuối cùng cũng đã làm được. Đi toi 2 ngày cuối tuần
Mình mới thực hành xong 1 em att bb 1.59 sáng nay lên 4.2.1 theo hướng dẫn của chủ thớt,phải nói là chuẩn,các bác làm theo từng bước là oki oki.!một lần nữa xin cảm ơn chủ thớt.ah bác nào đang dùng 1.59 nếu bị treo tái nhưng chưa lưu shsh thì nhất thiết phải dùng usbview để lấy ECID rồi sau đó dùng TinyUmbrella để lấy lại shsh nhé,đây là cách duy nhất cho máy 1.59 treo táo mà chưa kịp lưu shsh giống mình,đã fix thành công nên mạnh dạn chia sẽ với anh em.!
Mình đã thành công 100% trên iphone 4. Chân thành cảm ơn bạn lovelyman và bạn PhanCung
ttdungkthn
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình làm như hướng dẫn. Nhưng khi bấm shift + restore được 1 lúc thì hiện lên dòng "the iphone could not be restored because the firmware file was corrupt" có bạn nào biết cách khắc phục không giúp mình với.
PhanCung
ĐẠI BÀNG
13 năm
Có thể file FW của bạn down về bị lỗi.
Bạn thử down lại cái khác xem sao.
Up cho ace nào chưa làm dc.
xahyluc
TÍCH CỰC
13 năm
thanks bài này nhưg em đang mắc lỗi 1600 và 1604
nếu bị lỗi 1600 với 1604 là lỗi retore FW custom bạn dùng ireb RC4 chạy rồi retore là hết.
thienvu79
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình đã làm rất nhiều lần . và kết quả là thành công mỹ mãn.
bạn bổ xung giùm đoạn active bằng Redsnow chi tiết nhé...!máy mình chưa làm bao h ...nên hơi e ngại...!IP4 0.1.59.00 hiện OS 4.1

---------- Post added at 11:40 AM ---------- Previous post was at 11:37 AM ----------

bạn làm ơn hướng dẫn chi tiết đoạn active bằng Redsnow nhé...!

mình chả biết máy mình bảng lock hay work nữa ...chỉ biết gửi bên Úc về ...cắm sim vào xày thui!...hiện OS4.1 bb 0.1.59.00

mong giúp đỡ!
bác chủ thớt cho hỏi cái: máy mình FW 4.2.1 mà bb 03.10.01. Có thể về bb 1.59 được k vậy.Máy ip4 lock,đã lưu shsh 4.2.Hơi gà tý bác thông cảm
Ko the ha bb xuong duoc nha ban. Chi co the ha firmware nhung ko the ha bb. Neu ha duoc bb thi lam gi co hoi dap chan.

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
máy mình đã luu shsh ma lở tay up lên bb rồi ... co the hạ bb dược không bro? with SHSH saved
mabu9669
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ko kieu j co the ha bb dc cho ip4 dc nhe ban
tuancauchui
ĐẠI BÀNG
13 năm
bác chỉ e cách down từ 4.3.1 về .4.2.1 mà bb từ 2.10(hiện tại) up lên đc .3.10 với.e dùng tu nó toàn giữ nguyên bb
Cho hỏi có bác nào ở SG giúp em không ah? trước đây em tự làm được nhưng hiện tại thì bỏ lâu làm cũng sợ sợ 😔

Máy em bản Lock hiện 4.0 BB 01.59 ạ, chưa lưu SHH vì đọc mà hok bít cách làm :(

Đang xài lâu lâu hay đứng máy nên em muốn up lên luôn, up lên rồi chạy smooth hơn không a?
Bác nào giúp em hậu tạ 😃
Bạn save SHSH rồi làm là ok , đã hỗ trợ FW 4.3.2
PhanCung
ĐẠI BÀNG
13 năm
chưa lưu SHSH thì không được đâu bạn
mrhaeji
ĐẠI BÀNG
13 năm
máy mình FW 4.1 mà bb 02.10.04 muốn Update iOS 4.3.2 có nên không nhỉ
Lên bình thường mà bạn , nhưng nếu bạn dùng Winterboard thì ko nên lên , vì nó chưa hỗ trợ theme tốt , có lỗi xảy ra ở Sringboard , còn nếu ko dùng Winterboard thì cứ lên . Các app trên cydia đều chạy trơn tru !
Đã có thể update lên iOS 4.3.3 gốc dùng cách này nhé . Mình đã làm thử rất ok , dùng redsn0w 0.9.6rc15 để JB nhé .
bantraibk
ĐẠI BÀNG
13 năm
Dùng fixrecovery 43 đủ kiểu mà vẫn không thoát được treo cáp bạn ơi, pó tay luôn😔
Bạn đưa IP về DFU đúng chưa ,
bantraibk
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình dùng ireb để đưa về DFU rồi mới chạy cái fixrecovery 43, nó chạy bình thường nhưng sau khi chạy xong thì vẫn treo cáp, chẳng hiểu sao nữa😔
Mình đưa về bình thường mà bạn , hay bạn thử đưa về bằng tay xem sao , đừng dùng ireb

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019