Hướng dẫn về lại Windows Phone 8.1 sau khi đã nâng cấp lên Windows 10 TP For Phone

ND Minh Đức
12/4/2015 10:39Phản hồi: 386
386 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vodang89
ĐẠI BÀNG
9 năm
lu béo 920 lên win10 xog reset phát tạm ổn đc 3 tiếng, đag vui vẻ vọc vạch thì đổ bệnh ko vô đc phone call, vô xí là bị văng..giờ xài tạm rapdialer chờ bản fix..ngại về 8.1 quá T_T
Lumia 520 không dùng được cứ instal là báo lỗi không Finish được. :mad:😔:mad::(:mad:
@haonam1503 Làm lại đi bạn, mình cũng bị như vậy ấy, làm lại 2,3 lần là dc, hoặc restart lại máy tính rồi làm lại
vanhiep0890
ĐẠI BÀNG
9 năm
quá phức tạp. có một cách đơn giản hơn nữa là dùng nokiacaresuit hoặc dùng phầm mềm lumia recovery tool 5.0.7.
phần mềm sẽ tự động tải về và khôi phục hiện trạng máy ban đầu.
Không mình flash rom luôn bạn à.
http://www.winphoneviet.com/forum/index.php?threads/46835/
Đã về cho 2 chú lúa mì
[K]os
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bạn mình dùng Lumia 520, sau khi update lên win 10 TP thì nó hiện lên luôn màn hình đen, hạ xuống win 8.1 cũng không được, vậy thì phải làm sao để sửa vậy mọi người?
xài nokia suite up fw an toàn hơn, có cúp điện thì laptop còn điện chứ xài cái nầy mà cúp điện lâu dài là brick 😁
Flash rom đi bạn. Mình cũng 520 nè. Mới về đc hôm qua. Hú hồn
http://www.winphoneviet.com/forum/index.php?threads/46835/
reset lại có bị trở về cyan như mình ko.với lại cảm ứng phản hồi chậm lắm
@thachloi1123 về xong rồi bạn vào phone up lên bản mới nhất nữa, 1520 của mình up 2 lần là lên Denim luôn 😁
@ndminhduc ko phải về 8.1 bạn.van là 10 nhưng mình đặt lai đt.thấy nó hết nhiều lỗi lắm
Bước này không cần phải nghiêm trọng, khi nó báo đang tải về thì cứ rút máy ra đi chơi vô tư (nó sẽ tự tải bản Room về), khi tải xong cắm đt vào lại nó sẽ báo quá trình backup lỗi thì cứ cancel/Ok ra rồi chạy lại bước 3 là nó sẽ tự động xả backup, nhanh như cái mũ. Khỏi phải ngồi đó mà ngắm cái downloading...
P/s: nhưng mà khi đang trong quá trình up firmware thì đừng có rút máy ra nc với mẹ yêu nhé 😃
lenhan2311
TÍCH CỰC
9 năm
@youremydawn xác nhận là khi đang tải firmware thì rút đt ra dùng bình thường, khi nào tải đến khoảng 99% thì cắm máy vào cũng được.
Sing_1975
TÍCH CỰC
9 năm
@youremydawn Không quay đầu về được rồi, dùng Windows phone lẫn Lumia recovery tolls, nó nhậ điện thoại, nhận luôn bảng firmware đúng luôn 3058.50000.1424.001 và báo là mới nhất --> xuất hiện nút chọn reinstall lại thôi, không dám bấm vì sợ mất công cài lại nữa (WP 10 TP, firmware 3058.50000.1424.001, os 10.0.12534.56). Đành cứng ở đây.
Ác nhất là không nhắn tin, nhận tin được.
Còn lại thì hơi hơi ổn, có lack chút, uống pin nhiều chút ... biết sao được, chơi với Preview mà
@Sing_1975 Không biết máy bác máy gì, bác có từng lên win 10tp bằng cách fake RM để lên win 10 ở bản 1 ko? nếu đúng thì đừng dùng mấy soft của ms (WPR, LPR), có thể dùng NCS cho chắc (down sẵn fw về - có cmt của bác nào trong thread này)
Còn nếu liều thì bác thử up luôn fw mà WPR nó báo trùng với fw hiện đang ở máy bác, coi như cài mới lại luôn Win 10 TP cho sạch (không update từ 8.1) coi thử có ổn định hơn không.
Cái này tùy bác, mình ko xúi à 😁
bienvanhoang
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Sing_1975 tình hình là chỉ cần nhấn và cài lại thôi, mình đã nói rồi, up win 10 không up firmware nên nó giống là đương nhiên, tên sản phẩm có chữ microsoft thì xài windows recovery, mà nokia thì lumia recovery, mình có 1 em 535 và 1 em 520 đều ok hết
quagmih
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình lên 10 và xuống 8.1 ngay trong 1 buổi tối!
Dương 1H
TÍCH CỰC
9 năm
Thím nào có ân hận " giao trứng cho ác" thì nên đọc bài này :p
ngoc96
ĐẠI BÀNG
9 năm
lumia 525 của e bị brick và bây giờ nó còn mất nguồn nữa phải lm sao để chữa đây các bác
hunter891
ĐẠI BÀNG
9 năm
Các bác cho em hỏi, chạy về 8.1 lỗi thì ra Nokia Care nó có giải quyết bảo hành ko bác
Lumia 720 sau khi lên win 10 ,màn hình xem nhanh không hoạt động ,Bing không tự đổi hình nền được ,máy chạy rất mượt
Vừa mới áp dụng hồi hôm qua...
Sau khi up lên WP 10 thì đầy lỗi, crash tùm lum, ngay cả gọi và SMS cơ bản nhất cũng ko làm được...
Về WP8.1 cho nó lành...
Ổn định để phục vụ cuộc sống, công việc là trên hết... ko có thời gian để làm chuột bạch nữa... trừ dân công nghệ làm review....
Hic hic hic... play ngu... 😔
Khuyên các bác đừng dại dột lên WP10... để ngậm ngùi quay lại!
Cho em hỏi là khi đang ở bước 5 tự dưng máy báo usb không nhận, vậy là 525 của em màng hình đỏ có dòng chữ NOKIA to tướng, em phải làm sao khắc phục vậy mấy anh. không dùng được nữa. hic.
HuluHala
TÍCH CỰC
9 năm
@Huỳnh Hoàng Đông Brick rồi 😃 đừng cố nữa, ra care ngay nhé 😃
@HuluHala Hic, Care rùi anh ạ. Máy em lên 10 lỗi quá chừng vào setting không được, 3G mở suốt.
thanhpt_2011
ĐẠI BÀNG
9 năm
ủa, sao lên 10 rồi lại phải xuống lại 8.1 là sao:eek:
con 525 mới lên tát cả good mà camera lỗi với load ảnh rất lâu, cách khác phục như nào các bác, không muốn về win 8.1

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019