Hướng dẫn về lại Windows Phone 8.1 sau khi đã nâng cấp lên Windows 10 TP For Phone

ND Minh Đức
12/4/2015 10:39Phản hồi: 386
386 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sẽ về 8.1 Cyan, sau đó update là lên lại Denim. Lưu ý là nếu máy bác nào sửa RM để lên 10 thì ko dùng dc cái này ;) sẽ bị brick máy
Dissapointed
ĐẠI BÀNG
9 năm
- 630 dual lên 10 thấy khá ổn. Mọi thứ ngon nghẻ và thêm nhiều tính năng/giao diện mới. Telex Outlook bình thường.
- Nhược :
+ Không chơi đc game. Có game vào cảm ứng k đc, có game chỉ có tiếng, màn hình đen xì
+ Cảm ứng k mượt và nhạy như 8.1
+ Smart dual sim không config đc, báo lỗi (2 sim nhận bình thường)

Nói chung khá hài lòng.
Tớ lên win 10 hôm kia và đã quay về 8.1 hôm qua. Mình ko dùng tools này mà dùng NCS. Mọi thứ diễn ra thuận lợi dù mình cũng lần đầu flash rom. Nếu ai mún về nên dùng tools này cho bớt hồi hộp..
da ve win 8.1 thanh cong tuong quang dt 535 lun win 10 nhiu loi quá
Reset lại vẫn ở windows 10 bạn nhé.
màn hình đỏ rồi giờ làm sao. heo mi!!!!!!!!!!
khoi.ng
TÍCH CỰC
9 năm
@jakaholiho Chờ thôi!
khoi.ng
TÍCH CỰC
9 năm
Phần mềm chưa chỉnh chu nên đã quay về 8.1 tối qua.
Cái mình gặp phải là nó hoạt động cực kì chậm (kể cả tắt mở màn hình cũng chờ 1-2s)
Lâu lâu gọi điện lại bị đơ cảm ứng.
Giữ nút Back để tắt ứng dụng cũng chờ lâu hơn bình thường 2-3s
Phần People thêm chức năng tiện ích nhưng phần hiển thị danh sách còn chút xíu, nhìn khó chịu
Photos bố trí lại giao diện hợp lý hơn nhưng mỗi lần vào thấy nó phải load lại, chờ mà nản
P/s: không bít lỗi này do OS chưa tốt hay do em cài nhìu app quá (gần 150 apps - ko kể app mặc định), nhạc gần 2GB, hình hơn 1GB.
Nếu ko tính lỗi thì bản nâng cấp này rất đang để lên đời 1 em flagship mới, rất nhiều cải tiến
nếu còn bảo hành vào nokia care chạy lại fan mền ok.
nếu hết bảo hành thì cũng chạy lại nhưng tôn 120k
đã hết bảo hành. hjx hjx.
chờ gì đây b!!!
natomedia
TÍCH CỰC
9 năm
Vẫn đang dùng được sáng nay em 925 đơ phát tưởng cục gạch để hết sạch pin lại vô bình thường. Mỗi tội chưa có spartan và hơi giật lag nhưng bản dùng thử nên chấp nhận được. Pin thấy cũng bình thường.
tươi vui
ĐẠI BÀNG
9 năm
máy mình 1520 sau khi bị mất cảm ứng phải về lại 8.1 hôm qua khôi phục các phần mềm đã sao lưu trong đó có cả insider thì hồi sáng giờ máy báo có bản cập nhật quan trọng rồi mình cài đặt. Tổng cộng ba lần như vậy. Thấy nó lên wp10 lại,cảm nhận là hết giật lag,mượt như denim. Ngoài ra chưa khám phá không biết có gì mới không vì đang bận đi làm
@tươi vui Bạn về lại 8.1 bằng NCS hay WPR?
1520 của mình sau khi lên WP10 thì ko biết chạy ngầm cái gì mà máy nóng kinh, Pin sụt nhanh chừng 5h là hết 😔
Phải về lại 8.1 thôi...
tươi vui
ĐẠI BÀNG
9 năm
@SonyBravia
HTC 8x có dùng được công cụ này không các bác ?
Phạm Trìu
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thanhphong47 Em không nhầm thì chỉ của Lúa mì thôi bác. Vì cái này trước là pm của Nokia xong MS đổi tên
xghostmen
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình thấy k nhất thiết phải về 8.1 chỉ là các ứng dụng cũ không tương thích nên có hơi chậm, tốc độ phản hồi của 3 nút back, menu, search thì công nhận là chậm, đèn màn hình thì lúc sáng lúc tối, nhưng k bị lỗi sim, camera dùng bình thường, nói chúng tất cả tạm ổn
HTC 8X mà không được cập nhật cùng thời với Lumia thì chắc là mình sẽ lập thớt chửi MS với HTC. Anh em thấy sao?
bienvanhoang
ĐẠI BÀNG
9 năm
CON MILU 520
mình cũng có 1 em 520, xài Windows Phone Recovery Tool bị lỗi, phải dùng lumia software recovery tool mới được
@bienvanhoang máy bạn có hiện tượng màn đỏ ko??
bienvanhoang
ĐẠI BÀNG
9 năm
@jakaholiho màn màu đỏ có cái hình chữ nhật 2 mũi tên phải không bạn
@bienvanhoang ko. màn đỏ, hiện logo nokia, máy bạn còn cứu đc, máy mình tèo rồi!!
Nghe anh em reset lại triển vọng tốt, mình sẽ thử với con 1520 xem sao, hy vọng là theo đuổi được với WP10, chứ hiện giờ nản quá 😔
tuanzs
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hôm qua chán w10 em lộn về 8.1
Được hết bước 6 thì tạch, con máy nó hiện cái màn NOKIA đỏ quạch, làm kiểu gì cũng không thoát được nó. Sáng nay mò ra Care thì ơn giời nó vẫn chưa bỏ em ra đi với đội Brick...
Giờ chạy phe phé rồi.
Bye w10 nhé, lúc nào có bản chuẩn hẵng chơi.
tubao
ĐẠI BÀNG
9 năm
Lên cho con 925 mà lag quá, pin hao kinh quá, không sử dụng gì mà 84% xuống 51% trong vòng 1 tiếng, chưa trải nghiệm gì nhiều, thấy lag, cảm úng loạn, hao pin là về lại 8.1 liền
Máy mình báo lỗi không kết nối mấy lần, thử mấy lần giờ máy bị brich luôn rùi, phải làm sao đây?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019