Hướng dẫn vệ sinh quạt + hút gió Macbook - Macbook Pro 13-15-17

Nam Air
22/4/2012 16:7Phản hồi: 238
238 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình ko dám tháo nắp lưng ra đâu T__T
Vừa làm xong con HP dv3 của mình! nếu so về độ khó chắc vượt thang 5 điểm quá!!!! hic! mở banh hết không còn cái gì để mở nữa mới lôi được cái quạt hút ra! hic! nhìn một đống linh kiện cả mười mấy món ớn thật!
nhìn cái bảng mạch dã man nhỉ, tháo đt thì quen chứ tháo con máy này ra hơi khoai
pahy155
ĐẠI BÀNG
12 năm
e lóng ngóng lắm, lắp cái tủ vải quần áo tay còn run, cái này thì e chả dám với chả dại mà làm 😕
nhìn bo mạch thích thật 😃
có chiếc, nhưng chưa hết bảo hành nên k dám tháo 😁
Khi nào nghe có tiếng kêu hoặc máy nóng hay bị đơ thì hãy tháo mà vệ sinh
ranchu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tháo ra vệ sinh có làm mất bảo hành không vậy các bác?
@ranchu ko đâu bác ah. e có con pro 13 mua 3tháng là e tháo nắp lưng ra xem , trầy hết mấy con ốc vít, đến gần hết bảo hành nó hỏng ổ cứng e mang đến bọn nó vẫn bảo hành( thay ổ ) ko tốn 1 xu, còn xin lỗi rối rít
HVT
TÍCH CỰC
12 năm
Bác chủ topic có biết cách thảo cánh quạt ra khỏi cái quạt đó ra luôn ko? để có thể tra dầu, lau chùi kỹ hơn

Mình tháo ra vệ sinh nhưng quạt nó chạy ko ngon vì cũ rồi nên nó kêu có khi nó ko chạy, hix

Bác chủ topic nghiên cứu rùi giúp anh em với

Thank you!
đọc xong em mới nhớ. "Em chưa uống thuốc tẩy giun !!!!!..." "ku ka ka" thui các bác ơi. :rolleyes:😁
mấy cái vụ này em duối lắm ko dám liều đâu thôi em đem ra tiệm cho chắc ăn hehe
không có can đảm ;)
chưa có MAC để vọc
lưu ý, hết hạn bảo hành mới tháo chứ. Chưa hết hạn lỡ có bị gì thì tiêu đời.
[7ball]fide
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác chủ topic làm thêm 1 bài hướng dẫn cách thay mới kem tản nhiệt cho cho con cpu của macbook pro luôn đi bác. con macbook cua em xài gần 2 năm rùi nên giờ nó nó nóng quá
Anh em tốt nhất là mang ra trung tâm cho nó vệ sinh cho. Ngồi hì hục lợn lành thành lợn què thì buồn lắm 😕
bonbonsone
ĐẠI BÀNG
12 năm
một con macbook vài chục trệu. như thế thì có mà vừa làm vừa run.!!😁
haleca
ĐẠI BÀNG
12 năm
Yêu thế, hômnay có 1 bài cho ipad 1 bài cho mac, cái máy em mua từ 2009 tới giừo chưa tháo ra, chắc mở ra thì... mai tháo ra em chụp hình lại lưu niệp vậy hô hô
tháo con vaio tàu sợ quá, nó kg như mac. mác tháo ra là ra luôn. chứ tháo từng chi tiết sợ lắm. gan mình còn bé :d
h7ngvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đã có tiền mua Mac chả nhẽ ko tốn ít $ mang ra quán nó vệ sinh hộ cho nó an toàn, nhỡ cái hỏng có mà khóc tiếng mán
tminhnam
ĐẠI BÀNG
12 năm
@h7ngvn Nhưng đồ trong mac toàn là hàng xịn, nếu chúng ta có hoa tay 1 tí thì cứ tự làm cho chắc chứ ra tiệm nó luộc em nó như chơi, RAM của Macbook rất dễ lấy (mỗi máy macbook đều dc gắn 2 thanh RAM) , cây Ram nó chỉ cần bẻ 1 cái là 1 bé Ram xịn bị luộc rồi, rồi thay pin mới thành pin chai, quạt tốt thành quạt què thì chết. Bây giờ mấy của hàng nó luộc tinh vi lắm, cần phải cảnh giác. Mình luc đầu mờ Macbook cũng sợ lắm nhưng mở vài lần rồi cũng chai thôi, bây giờ tự mở tự lau chùi. Bác cứ yên tâm dễ gỡ lắm.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019