Hướng dẫn vệ sinh quạt + hút gió Macbook - Macbook Pro 13-15-17

Nam Air
22/4/2012 16:7Phản hồi: 238
238 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hay nhỉ... để kiếm tua vít rồi làm
iQnet
ĐẠI BÀNG
12 năm
lap khi tháo phải cẩn thận các mối khớp, không khéo là bị gãy sẽ làm cho lap không còn chắc chắn.
Vụ này mình làm với máy Dell rồi ! Tháo cả bàn phím vệ sinh nhưng chả ai dám tháo trước khi hết bảo hành.
Mà con Zenbook của mình bảo hành tận 2 năm thì chắc phải chờ sau 2 năm mới tháo vệ sinh được ! Hic
rickiwon
ĐẠI BÀNG
12 năm
chiều nay mình thử xem sao
Bá cáo!
em đã hoàn thành vụ tháo ra, vệ sinh, lắp vào thì ko thấy chạy, vừa mang ra tiệm rùi ạ.
chúc các bác may mắn
Mun.2m
ĐẠI BÀNG
12 năm
cũng đơn giản nhỉ ;)
nghe có vẻ hay, nhưng không dám làm, vì iu con mac nhìu lắm! lỡ có vấn đề j thì toi!
khoaho
ĐẠI BÀNG
12 năm
thấy người ta có chai xịt gì đó xịt vào máy cây quạt đâu cần gỡ quạt đâu ráp lại quạt không hoạt đông chắc chết :p
vinhdncz
ĐẠI BÀNG
12 năm
@khoaho Theo lời của bạn thì đó là bình khí nén mini hoặc là cái máy hút bụi loại nhỏ công suất bé hay dùng để vệ sinh những vùng góc khó vệ sinh, dùng thì cũng đc nhưng chỉ làm sạch sơ sơ thôi, muốn sạch hơn thì chỉ tháo ra vệ sinh là ok nhất. Trong trường hợp quạt khô dầu và rít, bạn còn có thể tra 1 giọt dầu máy vào nữa 😃
em là em cứ đem ra quán cho chắc ăn. mở ra run run tay lại hỏng ăn thì chết 😔
Sau khi đọc xong bài này liền tháo máy ra thực hành liền, máy mình không có nhiều bụi như máy ở bài viết trên. Đã lắp máy lại và viết comment này bằng em nó, hên là vẫn còn hoạt động phù phù. Thanks tác gỉa bài viết.
zSilverStar
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hihi, Thanks chủ thớt chìu 😁
Macbook Pro này có giống Macbook Air ko các bác nhỉ? Em cũng tính tháo ra đây 😁
cảm ơn chủ topic nhiều lắm, em làm thành công rồi
Đúng là nguy hiểm quá tự mình tháo lắp cũng ghê tay. Tiện đây em cũng xin hỏi bác chủ thớt là MAC PRO 13.3" sau bao lâu thì vệ sinh em nó 1 lần.?
laobeomac
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nhucdau2012 sau khoảng 2 hoặc 3 năm gì đó,nếu không có lỗi phần cứng phải mở máy
sweetie
ĐẠI BÀNG
12 năm
thanks bro nhìu.....bài viết rất hữu ích.....
bookmark lại... cuối tuần làm 😃
Cảm ơn bác chủ, một bài viết thật hữu ích !
bác chủ thớt ơi khoảng bao lâu vệ sinh 1 lần máy e mới dùng được khoảng 8 tháng điều kiện vô cùng sạch sẽ thoáng mát thì bao lâu vệ sinh cho em nó 1 phát
@ngocduydj Ít nhất là máy bạn còn 4 tháng bảo hành nên 4 tháng nữa hãy nghĩ đến việc này.
@calvin68 Thanks bác hãy luôn đóng góp những điều bổ ích và kinh nghiệm quí vào diễn đàn
vinhdncz
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ôi, bạn ý tưởng cái quạt được đúc nguyên khối và chạy bằng phép thuật j đấy nên ko cần trục đó mà :eek:... Đã bao giờ bạn ấy tháo máy đâu, chỉ giỏi đi tăm tia từng chút mong bắt lỗi thôi. Bạn ở Đà Nẵng thì liên lạc với mình qua mình tháo chỉ cho nhìn tận mắt, ko lại cứ suốt ngày lồng lộn lên. Mệt mỏi quá...

PS: dầu máy dễ kiếm và nhanh nhất là ở mấy chỗ hiệu may, vào xin vài giọt dầu máy may là mấy cô ở đó cho liền, lại dễ kiếm nữa. Loại dầu này trong suốt nhé 😃
@vinhdncz ok rồi đấy.vẫn biết câu trả lời của bạn sẽ là như vậy bởi vì áp dụng cách tra dầu quạt chíp của mấy cái máy desktop lắp ráp rẻ tiền.cách này gọi là bí quá làm liều hay tận dụng tối đa chứ chẳng có cái hãng nào nó khuyến cáo tra dầu vào đó.hãy nhìn lại ví trí quạt bạn sẽ thấy,tra dung thi quạt chạy êm nhưng chẳng phải tạo đk cho bụi bám chặt hơn hay sao? để mình bày cho bạn 1cách tốt hơn này:kiếm chút mỡ cho vào đó. nó sẽ không chảy đi đâu đươc và sạch sẽ hơn nhiều lắm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019